NHẬN XÉT Xe Ford FOCUS 2.0L TITANIUM + số tự động , máy xăng, 5 chỗ ngồi, phiên bản S

ocdaolanglehn

Xe đạp
Bạn thử xem màu ghi bạc xem có được không ??? Chú ý gầm focus rất thấp nhé... Nếu phải đi đường làng nhiều ổ gà là sạt gầm đấy.
Vâng cuối tuần e sẽ đi xem xe ah. Theo cảm tính thì nhà e đang thích 2 màu, vợ màu đen còn chồng màu trắng kim cương. Nhưng nghe các bác khuyên thì nhà e cần hội ý lại rùi.

ocdaolanglehn

Xe đạp
1. Mua Focus thì nên mua Hatchback, đó mới là kiểu dáng đặc trưng làm nên thương hiệu Focus. Focus Sedan thì mình thấy cũng thường;

2. Bác thử coi màu Nâu Hổ Phách (Lunar Sky) xem...màu này đẹp, sang và ít phải rửa. Trắng/Đỏ em thấy cũng đẹp nhưng hơi nữ tính

3. Vote Ford HN or Ford Thăng Long
Ý bác là màu ghi xám phải không ah? Màu này cũng đẹp nhỉ. E hỏi thêm câu này hơi sến, xe chẳng may bị xước vỏ ghì màu nào ít bị lộ nhất? Sau cơn mưa bùn mà chưa kịp rửa xe ghì màu nào trông ít bị lấm nhất? E xin lỗi vì công việc e hơi bận, có khi ngồi ở văn phòng tới tối, thành ra rửa xe cũng cần xếp time trước ah.

pherolhh

Xe hơi
Bạn có thể giải thich xem vì sao một hãng xe danh tiếng, có đội ngũ chuyên làm quảng cáo và maketinh hùng hậu... Sản phẩm tốt như fo... Các trang thiết bị nhiều, thân vỏ dày dặn... An toàn, tiện nghi ( giá xe liên tục thụt lùi ) mà vẫn lạch bạch ở thị trừong ??? Mấy hãng xe khác không thấy quảng cáo rầm rộ như fo mà vẫn bán được nhiều hơn ??? Giá xe fo khi chuyển nhượng mất giá khủng khiếp ( mình co thể chứng minh ) va cuối cùng mình muốn hỏi bạn : CÁI GÌ LÀM NÊN THƯƠNG HIỆU, có phải đội ngũ maketinh... Như bạn nói không ? Còn mình thì chỉ nghĩ đơn giản như thế này mà mua focus thôi : mấy hãng xe này cơ bản đều tốt ( trường hợp của mình là ngoại lệ ) mỗi hãng xe co nét riêng, thế mạnh riêng. Vậy mình thích xe nào, và xe nào phù hợp với điều kiện sử dụng cho mình là ok. Không phải cứ cái gì có hãng 100 năm tuổi là hơn tất những hãng 90 tuổi đâu... Bạn cũng giỏi ghê, không có xe mà cũng lên diễn đàn nhận xét, phê phán như đúng rồi... Mình nghĩ bạn đang là nhân viên của fo... Cũng không sao. Chỉ tiếc cho ford, một hãng xe danh tiếng đã không biết cách phát triển ở việt nam... Nếu bạn là nhân viên của fo thì mình hứa sẽ chỉ cách cho bạn nghiêm túc. Mình hứa danh dự đấy.
Vì ở VN dân thu nhập còn thấp, mua cái xe ô tô là cả tài sản lớn , toyota là thương hiệu ăn sâu vào tiềm thức, xe hàn thì giá rẻ hơn hẳn , đồng thời toyota có cổ phàn tham gia của các công ty nhà nước dẫn đến xe toy bán cho các công ty tổ chức nhà nước rất nhiều, vào vn trước ford số lưỡng xe nhiều hơn , đi ra đường là thấy toy nên khi có tiền người VN sẽ xem xét xe toy trước, ko có tiền nhiều thì mua tạm con xe Hàn chạy làm ăn chờ có tiền nhiều thì lên hẳn xe đức.

Ngày xưa nhà nào khá giả mới mua đc con xe máy honda chạy, còn ko thì mua xe trung quốc, bây giờ thì công nhân khu công nghiệp họ cũng ko thèm mua xe trung quốc nữa rồi. Bây giờ xe máy con nào đẹp thời trang, chạy bốc ng ta mới mua, bây giờ ko ai mê dream nữa đâu cụ ạ mặc dù nó rất bền , và ngay xưa là vua giữ giá.

Cụ cứ chờ đi đến lúc dân vn thu nhập khá hơn, người ta sẽ mua cái xe nào đi sướng chứ ko phải mua cái xe ăn chắc mặc bền như bây giờ. Đó là lý do vì sao người trung quốc ngày nay bắt đầu rất chuộng xe mỹ và thương hiệu giá rẻ của đức là volkswagen, vì sao ... vì giờ có tiền rồi mua con xe ngon mà chạy chấp nhặt chi tí tiền xăng với bảo dưỡng , chạy cho sướng cái thân, thỏa cái mãn ...

Các lý do trên đã đủ cho cụ chưa ...

Nakedsnake

Đi bộ
Em ném đá hội nghị tí ;). Thứ 6 này e lấy con focus titanium. Đọc bài bác xog cũng chia sẻ là bác xui thiệt. Tuy vậy vẫn phải công nhận đi thử xe thì cùng phân khúc không con nào bằng e này đâu. Chúc vợ 2 bác mau khỏi bệnh. Em té :-bd

29A 000.13

Xe tải
Càng đọc càng thấy 1 số t (đã tưởng như thật) càng thấy thối :))

lampv

Xe máy
E cảm ơn bác nhiều. E cũng thích em hatchback vì cảm giác an gian được cốp khi không để đồ. Nhưng xét yếu tố sedan có cốp riêng, tiện cho đi lại xa, để đồ, gà qué không bị mùi. Tại bà cả nhà e bị say xe, e nghĩ như thế đỡ say hơn? Theo bác lý do này có hợp lý không ah?
Cốp sedan mà cụ để gà vẫn bị ám mùi như thường nhé, chỉ là đỡ hơn tý xíu thôi chứ trên khoang xe vẫn ngửi thấy mùi :D

vawnsown

Xe tải
Bạn giải thích thế mình không phục. Bạn có dự đoán đựoc bao giò ngừoi Việt Nam mình khá hơn k ? Bạn k thể phủ nhận đựoc là xe nhật bền... Mình đồng ý với bạn chúng ta cũng nên sống thực dung, cái gì tiện, đẹp, an toàn, vvv... Nhưng xe mỹ ở phân khúc focus cũng tương đương xe với một số hãng xe nhật cùng phân khúc, thậm chí một số tính năng, an toàn vượt trội mà sao mãi vẫn k ngóc đầu lên được ( mình cũng cùng tư duy về xe như bạn ) ngừoi việt mình đâu có ngu để k nhận thức được cái gì đúng sai, hơn thiệt ( đồng ý có một phần người sử dụng chạy theo số đông và cầu toàn ) nhưng mình hỏi bạn fi cơ mà ??? Nếu 2 bạn ( là một cũng được ) mà là nhân viên của ford mình hứa xẽ chỉ cho các ban thấy một điều cơ bản vì sao mà fo k hoặc chưa phat triển đúng tầm ở viêt nam .
Em thấy bác cứ vặn vẹo rồi lôi cái thiểu số là VN ra làm chuẩn, ở VN thì nhiều cái ngược đời đến mức phi lý mà nó vẫn phải "có lý" (vd: giá xe cũ chạy mấy năm bán lại vẫn lãi hoặc không lỗ, mua xe lại phải kênh giá, cả xe máy cũng vậy, chưa nói đến tâm lý đám đông, "trải nghiệm" theo "kinh nghiệm" của người khác, toàn nghe nói với thấy bảo...), nhưng những thứ này nó chỉ xảy ra ở VN thôi, ngược lại với thế giới và ngược lại với quy luật phát triển. Nếu vậy thì ta mới chuẩn còn Âu Mỹ dở hơi hết.

30l9224

Xe hơi
Phải nói là Ford năm nay rất thành công với các dòng xe đã ra mắt.

sonyLTH 28

Xe tải
FOCUS 2.0L TITANIUM + số tự động , máy xăng E thấy dáng e nó quá đẹp ấy chứ.

lucie

Xe đạp
Bạn đơi hôm nào mình lấy xe về thì hẹn các bạn lập hội focus giao lưu cho vui nhe ???
E cũng đặt e 5d màu bạc rồi ! Thích thì cố gắng thôi, chưa mua sắm tận hưởng đã lo bán buôn rồi thì đau đầu lắm ! Thật sự là chiếc 5d thời trang hơn bác ạ. Chúc bác nhanh đón e về nhà !

HaiLiberty

Xe tăng
E cũng đặt e 5d màu bạc rồi ! Thích thì cố gắng thôi, chưa mua sắm tận hưởng đã lo bán buôn rồi thì đau đầu lắm ! Thật sự là chiếc 5d thời trang hơn bác ạ. Chúc bác nhanh đón e về nhà !
Chúc bác sớm nhận đc xe mới

fordfiesta2013

Xe tăng
Bạn có thể giải thich xem vì sao một hãng xe danh tiếng, có đội ngũ chuyên làm quảng cáo và maketinh hùng hậu... Sản phẩm tốt như fo... Các trang thiết bị nhiều, thân vỏ dày dặn... An toàn, tiện nghi ( giá xe liên tục thụt lùi ) mà vẫn lạch bạch ở thị trừong ??? Mấy hãng xe khác không thấy quảng cáo rầm rộ như fo mà vẫn bán được nhiều hơn ??? Giá xe fo khi chuyển nhượng mất giá khủng khiếp ( mình co thể chứng minh ) va cuối cùng mình muốn hỏi bạn : CÁI GÌ LÀM NÊN THƯƠNG HIỆU, có phải đội ngũ maketinh... Như bạn nói không ? Còn mình thì chỉ nghĩ đơn giản như thế này mà mua focus thôi : mấy hãng xe này cơ bản đều tốt ( trường hợp của mình là ngoại lệ ) mỗi hãng xe co nét riêng, thế mạnh riêng. Vậy mình thích xe nào, và xe nào phù hợp với điều kiện sử dụng cho mình là ok. Không phải cứ cái gì có hãng 100 năm tuổi là hơn tất những hãng 90 tuổi đâu... Bạn cũng giỏi ghê, không có xe mà cũng lên diễn đàn nhận xét, phê phán như đúng rồi... Mình nghĩ bạn đang là nhân viên của fo... Cũng không sao. Chỉ tiếc cho ford, một hãng xe danh tiếng đã không biết cách phát triển ở việt nam... Nếu bạn là nhân viên của fo thì mình hứa sẽ chỉ cách cho bạn nghiêm túc. Mình hứa danh dự đấy.
Cụ banhmy2005 bảo là Ford nên làm quản cáo để thih trương ngon. Em thì chỉ giải thich là "Ford là một công ty toàn cầu hơn 100 năm tuổi rồi. Cái việc có quảng cáo hay không ? quảng cáo thế nào? quảng cáo cái gì? thì có hẳn một đội ngũ chuyên làm quảng cáo và marketing danh tiếng tư vấn" -> như vậy chắc là họ vẫn đang làm quảng cáo thôi -> cụ lại quay sang măng mỏ em -> em chẳng hiểu ra cac mô tê gì

Em xem thì là cụ giỏi về marketing. Sao cụ không lên văn phòng Ford ở 23 Phan Chu Trinh trình bày kế hoạch marketing của cụ để phát triển thương hiệu Ford tại Việt Nam. Nếu kế hoạch của cụ tốt, em tin là Ford sẽ tuyển cụ vào làm Marketing Director a'. Chứ cụ dạy dỗ em thì giải quyết vấn đề gì (em chỉ là thằng khách hàng đi xe Ford thôi -> biết một tý -> ai hỏi thì trả lời -> nên em chỉ biết đến con xe thôi -> nếu mua thì có cái gì và giảm giá bao nhiều, ).

fordfiesta2013

Xe tăng
Bạn giải thích thế mình không phục. Bạn có dự đoán đựoc bao giò ngừoi Việt Nam mình khá hơn k ? Bạn k thể phủ nhận đựoc là xe nhật bền... Mình đồng ý với bạn chúng ta cũng nên sống thực dung, cái gì tiện, đẹp, an toàn, vvv... Nhưng xe mỹ ở phân khúc focus cũng tương đương xe với một số hãng xe nhật cùng phân khúc, thậm chí một số tính năng, an toàn vượt trội mà sao mãi vẫn k ngóc đầu lên được ( mình cũng cùng tư duy về xe như bạn ) ngừoi việt mình đâu có ngu để k nhận thức được cái gì đúng sai, hơn thiệt ( đồng ý có một phần người sử dụng chạy theo số đông và cầu toàn ) nhưng mình hỏi bạn fi cơ mà ??? Nếu 2 bạn ( là một cũng được ) mà là nhân viên của ford mình hứa xẽ chỉ cho các ban thấy một điều cơ bản vì sao mà fo k hoặc chưa phat triển đúng tầm ở viêt nam .
Mời cụ lên văn phong 23 phan chu trinh để trình bày kế hoạch phát triển thương hiệu Ford tai Việt Nam. Nếu cụ trở thành chức sắc trong Ford thì nhớ là khi nào bọn em có vấn đề hỏi về xe Ford thì cụ phá lệ tiếp bọn em một tý

lucie

Xe đạp
Giờ e xin các cụ tư vấn điều này nhé ! E đc khuyến mãi 1 trong 2. Thứ nhất là camera de, thứ hai là bão dưỡng miễn phí 3 lần trong năm, bao gồm cả thay nhớt miễn phí. E nên chọn thế nào ?

lucie

Xe đạp
Xe e 2.0 5d bác ạ. Thực trạng là e lái rất non tay.

Oldfarmer

Xe tải
Có camera lùi vài trăm, có camera lùi tiền triệu.... cụ hỏi xem nó tặng la camera gì... lên google tra giá, đồng thời tính tiền dầu =>> là cụ tự biết nên lấy cái gì

pherolhh

Xe hơi

nói thật chứ nói chuyện với cụ chán bỏ xừ. Nói xin lỗi cụ chứ doanh số cả thị trường ô tô vn một năm chưa bằng thái lan 1 tháng chứ chưa nói đến trung quốc cụ nhá.
không có gì là lạ khi hiện tại ford chưa tập trung mạnh vào thị trường vn. Cu nói ford èo uột ở vn là một điều thiển cận hay nói cách khác là thiếu tìm tòi suy nghĩ. Nếu tim hiểu sô liệu doanh thu và thì phần cụ sẽ thấy ford đang tăng trưởng rât tốt ở vn.

còn chuyện khi nào thu nhập ng vn cao thì đơn giản thôi thời gian đi tới phía trước chứ ko ngược về sau còn em còn cụ đấy rồi cụ sẽ thấy lộ trình sắm ô tô ở vn sẽ ko khác gì xe máy ngay trước.

cụ nên nhớ nếu chất lượng focus ko tốt thì ko bao giờ có chuyện 2 năm liền bán chạy số 1 tg với hơn 1 triệu xe bán ra. Cụ cũng nhớ cho alfis của toyota ngày trước muốn đạt doanh số hơn 1 triệu phải sản xuất dưới nhiêu cái tên khác nhau , bề ngoài khác nhau nhằm đánh lừa nhãn quan người tiêu dùng nhưng focus thì ko, chỉ 1 nhãn hiệu xe focus ở mọi nơi trên tg, như thế cũng đủ thấy ford tự tin như thế nào vào chất lượng sp nay, và bộ sậu market của tập đoàn ford trình độ cỡ nào khi soán ngôi altis của toyota.

một điều nữa em nói cụ đừng buồn, nếu cụ đủ tài xoay chuyển doanh số focus một sớm một chiều tại vn như cụ quảng cáo thì con xe cụ đang đi ĐÃ ko phải là focus đâu nhé

thân mến.

Chỉnh sửa cuối:

ocdaolanglehn

Xe đạp
Cốp sedan mà cụ để gà vẫn bị ám mùi như thường nhé, chỉ là đỡ hơn tý xíu thôi chứ trên khoang xe vẫn ngửi thấy mùi :D
Cảm ơn bác lampv nhé. Các bác cho em hỏi thêm, nếu lấy em sedan 2.0 thì e nên lấy màu gì? Màu trắng có thục nữ quá không nhỉ?

pherolhh

Xe hơi
em ko muốn bàn nhiều về chiếc xe của cụ, ko phải mình em mà rất nhiều cụ đều cho rằng các comment của cụ là ko bình thường theo tâm lý của một người có xe bị trục trặc và thực sự tìm kiếm sự hỗ trợ. Chào cụ, chúc cụ cụ mau lấy được xe về ... có bán thì nhớ gọi cho cụ fiesta nhé ...

gagaga

Xe máy
ủa, chốt lại là thế nào hả các cụ