NHẬN XÉT Xe Ford FOCUS 2.0L TITANIUM + số tự động , máy xăng, 5 chỗ ngồi, phiên bản S

tpd

Xe máy
Các cụ đi xe fo khổ nhỉ ! Càng đọc em càng thấy đau lòng bỏ ra gần tỷ bạc mà bị đối xử chả ra sao,hết bị ấm ức vì xe hỏng lỗi lại bị sale chửi sale lừa, như e đi merc E đời 2004 giá tiền bán ra hiện tại bằng 1/2 con FF mang xe vào andu hay ngoisao bảo dưỡng vẫn được tôn trọng chăm sóc 1 cách rất tử tế 1 vài tháng lại có em gái gọi điện vấn an giọng nói ngọt như mật ong rừng.
Chia sẽ với những bức xúc của các bác

nguyenducduy

Xe điện
Các cụ đi xe fo khổ nhỉ ! Càng đọc em càng thấy đau lòng bỏ ra gần tỷ bạc mà bị đối xử chả ra sao,hết bị ấm ức vì xe hỏng lỗi lại bị sale chửi sale lừa, như e đi merc E đời 2004 giá tiền bán ra hiện tại bằng 1/2 con FF mang xe vào andu hay ngoisao bảo dưỡng vẫn được tôn trọng chăm sóc 1 cách rất tử tế 1 vài tháng lại có em gái gọi điện vấn an giọng nói ngọt như mật ong rừng.
Dù sao xe cụ vẫn là xe hạng sang, mỗi lần cụ vào đó sửa chữa cụ phải găm vào ví hàng chục củ, các em ý phải chăm sóc cụ nhiệt tình, nhiệt độ chứ, nói vậy thôi chứ dịch vụ sau bán hàng của ford cũng tương đối tốt, em chạy ford cũng được 5 năm nay, sử dụng dịch vụ ford cũng nhiều nhưng chưa phàn nàn gì sứt.

banhmy2005

Xe đạp
Ford nên xây dựng hình ảnh xe Ford là đi "sướng như xe châu âu, hiệu quả như xe nhật".... Hiện nay chỉ tập trung vào vế sau nên người mua xe họ chọn xe nhật cho xong. Nói về giá cao, mất giá nhanh, bảo dưỡng đắt thì Ford còn kém các hãng của Đức xa, vậy mà mẹc, bi, Audi vẫn chạy đầy đường. Bài giảm giá nói chung không mang tính bứt phá.

Chỉnh sửa cuối:

29A 000.13

Xe tải
Cụ lấy 1 vài trường hợp "đặc biệt" để đánh giá toàn bộ a e đi xe Ford là "khổ" thì e nghĩ cụ nhận xét hơi quá, nếu như ko muốn nói là "thiển cận"! E đang đi Focus thấy hài lòng, luôn thấy an tâm khi cầm lái nhất là chạy đường cao tốc, dịch vụ của Ford e thấy tốt mà một số cụ kêu ghê! Thỉnh thoảng đại lý vẫn gọi điện hỏi thăm tình trạng xe, rồi vài tháng lại có e giọng miền nam (số banf đầu 08) gọi hỏi về sự hài lòng, đánh giá xe, đại lý... Đi bảo hành bảo dưỡng e thấy nv phục vụ, kiểm tra xe rất nhiệt tình! E nói luôn là e bảo dưỡng ở Ford Thanh Xuân.
Mec của thuộc dòng cao cấp rồi đương nhiên mọi thứ phải hơn (đắt hơn, đi sướng hơn, phụ tùng đắt hơn ... )Đương nhiên dv phải tốt hơn :))
Ps: trong box này nhiều a hùng bàn phím lắm cụ ạ, có khi chưa chạy loại xe trong box nhưng comment như đúng rồi, chưa kể nhiều thành phần chuyên gato, cụ nên chọn lọc thông tin ko nên adua!

lucie

Xe đạp
Bác nào cho e hỏi, dự là cuối tháng sau e mới lấy xe, hôm e đi đặt cọc đã thoả thuận rất rõ ràng đến lấy xe nộp tiền, giờ sale cứ gọi bảo e phải nộp tiền trước để giữ giá vì họ bán xe cho e lỗ. E đang quá ! Có nên lấy lại cọc và sang chỗ khác chơi ko bác. Trân trọng cảm ơn các Bác.

ocdaolanglehn

Xe đạp
Nội trong tuần này người nhà e nhận xe. E sẽ đi cùng và xem đại lý xử lý thế nào rồi report lại cho những ai quan tâm ah. E cũng làm nghề cung cấp dịch vụ, nên không dám để vài câu ra câu vào của mình ảnh hưởng đến bát cơm của các bác sâu chân chính đâu ah.

lucie

Xe đạp
Nếu trong hợp đồng có điều khoản bồi thường nếu làm sai thì ban cứ kệ, đến ngày hen mình mang tiền đến lấy... Chẳng bao giờ có chuyện đai lý bán lỗ cả...
Haizzz ! E cũng tốt tính giúp sale trẻ chứ có mấy tay phá giá mà e ko chơi. Người ta nói đôi khi ... Mai e đòi lại cọc, e là e thấy ko đc rồi !

lucie

Xe đạp
Thú thật với Bác là e cũng ko gấp lắm đâu, có xe thì vui chưa có thì e đi xe máy, e đi làm có 1,5km. E rất tin tg đại lý lớn, ai ngờ đc. Chẳng ai như e thích thì thích lắm nhưng cứ từ từ. Cảm ơn Bác đã góp ý e. Bạn thân e toàn đi Ford. Ai cũng hài lòng lắm !

tok

Xe tải
Cụ lấy 1 vài trường hợp "đặc biệt" để đánh giá toàn bộ a e đi xe Ford là "khổ" thì e nghĩ cụ nhận xét hơi quá, nếu như ko muốn nói là "thiển cận"! E đang đi Focus thấy hài lòng, luôn thấy an tâm khi cầm lái nhất là chạy đường cao tốc, dịch vụ của Ford e thấy tốt mà một số cụ kêu ghê! Thỉnh thoảng đại lý vẫn gọi điện hỏi thăm tình trạng xe, rồi vài tháng lại có e giọng miền nam (số banf đầu 08) gọi hỏi về sự hài lòng, đánh giá xe, đại lý... Đi bảo hành bảo dưỡng e thấy nv phục vụ, kiểm tra xe rất nhiệt tình! E nói luôn là e bảo dưỡng ở Ford Thanh Xuân.
Mec của thuộc dòng cao cấp rồi đương nhiên mọi thứ phải hơn (đắt hơn, đi sướng hơn, phụ tùng đắt hơn ... )Đương nhiên dv phải tốt hơn :))
Ps: trong box này nhiều a hùng bàn phím lắm cụ ạ, có khi chưa chạy loại xe trong box nhưng comment như đúng rồi, chưa kể nhiều thành phần chuyên gato, cụ nên chọn lọc thông tin ko nên adua!
Cụ nói chuẩn ạ. Trên diễn đàn này thì mới chỉ có Cụ Tanlap bị xe không ngon, nhưng dịch vụ vẫn OK mà, bên Ford vẫn nhiệt tình bảo hành. Còn cụ Ốc đảo thì sale không ngon, do đợt này Ford giảm giá nên chắc sale đói. Còn lại đều ngon mà. Xe em chạy rất ngon, dịch vụ chăm sóc rất OK, thỉnh thoảng Ford vẫn gọi cho em hỏi han xem xe thế nào, có cần gì giúp đỡ không v.v...

trung_c5

Xe đạp
tính lấy FFi hoặc FF cơ mà nghe các cụ nói làm e hãi quá. em ở tỉnh ko có đại lý của Ford, mua được xe rồi còn vụ dịch vụ sau bán hàng nữa chứ. Hay là lấy K3 cho nó dễ hả các cụ?

lucie

Xe đạp
tính lấy FFi hoặc FF cơ mà nghe các cụ nói làm e hãi quá. em ở tỉnh ko có đại lý của Ford, mua được xe rồi còn vụ dịch vụ sau bán hàng nữa chứ. Hay là lấy K3 cho nó dễ hả các cụ?
Ui lấy K3 làm gì Bác ! Ngồi focus thik hơn hẳn Bác ạ. Chắc sale thấy e lành nên bắt nạt tí. Nay e bẩu e ko có tiền cậy là sâu lại đúng Hđ rồi. Làm ăn ai cũng mánh một tí ko đc thì thôi. E nghĩ síp ở trên chắc họ cũng ko dám thế đâu, mình hét lên cả làng biết thì mắc cỡ chết.

vawnsown

Xe tải
Ui lấy K3 làm gì Bác ! Ngồi focus thik hơn hẳn Bác ạ. Chắc sale thấy e lành nên bắt nạt tí. Nay e bẩu e ko có tiền cậy là sâu lại đúng Hđ rồi. Làm ăn ai cũng mánh một tí ko đc thì thôi. E nghĩ síp ở trên chắc họ cũng ko dám thế đâu, mình hét lên cả làng biết thì mắc cỡ chết.
Bảo chỉ cần sâu đảm bảo lấy xe đúng ngày giờ bác định lấy (làm thêm quả phụ lục nữa) thì chuyển tiền trước 1, 2 hôm cũng được rồi đúng ngày đúng giờ đến lấy cũng được mà, cho nó vui vẻ, chứ bên nào cũng chắc quá thì mất hay. Hồi em lấy cũng thế, cọc ký HD, trước 2 hôm sâu thông báo là xe anh đang trên đường từ HD về rồi là em chuyển hết xiền, rồi đúng ngày giờ em vác xác đến nhận giấy tờ lấy xe về thôi chứ ngày hôm đấy mới vác bao tải đến thì lâu la và mệt lắm. Tiền đằng nào cũng phải trả, 1, 2 hôm đáng gì, miễn họ giao đúng hẹn là được, sởi lởi trời cởi (em nào đấy) cho ạ ;)

piccolo

Xe buýt
Bảo chỉ cần sâu đảm bảo lấy xe đúng ngày giờ bác định lấy (làm thêm quả phụ lục nữa) thì chuyển tiền trước 1, 2 hôm cũng được rồi đúng ngày đúng giờ đến lấy cũng được mà, cho nó vui vẻ, chứ bên nào cũng chắc quá thì mất hay. Hồi em lấy cũng thế, cọc ký HD, trước 2 hôm sâu thông báo là xe anh đang trên đường từ HD về rồi là em chuyển hết xiền, rồi đúng ngày giờ em vác xác đến nhận giấy tờ lấy xe về thôi chứ ngày hôm đấy mới vác bao tải đến thì lâu la và mệt lắm. Tiền đằng nào cũng phải trả, 1, 2 hôm đáng gì, miễn họ giao đúng hẹn là được, sởi lởi trời cởi (em nào đấy) cho ạ ;)
Em thấy cụ chuẩn, cứ thoải mái trước 1,2 hôm là được. Em thì mang tiền đến Ford, gọi mấy bác ở hà trung đến, buốn bán ngoại tệ ngay tại đại lý ford luôn. may mà không bị bắt :) vì buôn bán ngoại tệ.

lucie

Xe đạp
Là vì sâu bẩu e chuyển trước hơn 1 tháng chứ vài hôm đến 1 tuần thì lăn tăn chi bác. Hđ thì e còn chưa cầm bản chính luôn.

pherolhh

Xe hơi
Em đang nghiên cứu -> nói chung là lên SYNC II luôn mỗi tội chưa biết xử lý cái vụ GPS và một số chức năng mới thế nào. Cái SYNC I của cụ khác cái SYNC II nhiều đấy. Để em hỏi lại anh Vỹ xem cai vu SYNC I sau đó sẽ xử lý SYNC II sau (a Vỹ chắc chưa biết gì về SYNC II vì chưa có đồ nghịch)

SYNC I là Voice control và bluetooth, hệ cảnh báo tai nạn gì đó
SYNC II thì nhiều quá WIFI, Vehicle health check, GPS, Video input, cái màn hinh touch 8 "

Em chỉ muốn check là em và cụ đang cùng một câu chuyện. Sử dụng TFT 8" của SYNC II để play DVD?

Còn nếu cụ định mua một cái DVD chính hãng nào đó thì Ford thì chưa có đâu. Mấy cụ ở ô tô Sài gòn em không comment vì không rõ nguồn thông tin. Nếu cụ có thì cho em check
em mới lượn bên otosaigon thấy các cụ bên ấy bảo lên my ford touch chính hãng thì bị mất tính năng voice command ... bác thử sang bên ấy xem sao ...

ngthetrung

Xe đạp
Giờ em mới đọc được trường hợp của cụ tanlap.
Cụ sang bên otosaigon cho vui đi cụ. Bên đấy có lỗi lầm gì bàn bạc công khai lắm, chả như bên này đâu. Xe có vấn đề lên đây nói ra thì bị coi là chim mồi của hãng khác mới buồn.
Xe em lấy tháng 4. Đc hơn 5000km, chủ yếu là xuyên Việt vào Qui Nhơn. Thế này chắc phải chăm đi hơn thôi, có gì còn hạn bảo hành.

ocdaolanglehn

Xe đạp
Chào các bác,

Trong quá trình tìm hiểu việc mua xe, em có 2 điểm muốn được các bác chỉ giáo ah.

1. Quan hệ giữa hãng và đại lý:

Bình thường, mình hay gọi các cửa hàng bán xe là ‘đại lý’. Nhưng nếu là đại lý, bản chất là xe thuộc hãng, hãng thuê đại lý bán hộ xe. Giá bán sẽ do hãng ấn định, và đại lý sẽ được hưởng hoa hồng theo hợp đồng đại lý ký với hãng. Xe thuộc sở hữu của hãng cho đến khi người tiêu dùng mua. Nói cách khác, bản chất là người mua mua xe của hãng, chứ không mua xe của đại lý, mặc dù ký hợp đồng mua bán với đại lý.

Theo như hiện nay, thì đại lý mua xe của hãng, sau đó bán cho người sử dụng. Như vậy thì quan hệ giữa hãng và đại lý bản chất là quan hệ mua bán, chứ không phải quan hệ đại lý đúng không ah? Như vậy, quyền lợi của người mua phụ thuộc hên xui vào uy tín, chất lượng của đại lý nhiều hơn, vì mình đang mua xe của đại lý. Mà đại lý có thể đã mua xe của hãng vài tháng trước rồi. Trong vài tháng này đại lý toàn quyền sử dụng nó.

2. Về lệ phí trước bạ:

Nếu hãng đã công bố giá 1 con FF là 849 triệu chẳng hạn. Nhưng hãng bán cho đại lý giá 800 triệu thôi chẳng hạn. Đại lý bán cho dân mình giá 820 triệu. (Các giá trên đã gồm VAT) Khi dân đi đóng lệ phí trước bạ, em sẽ đóng trên giá 849 đúng không ah? Như vậy, mặc dù được giảm giá mua, nhưng phần lệ phí trước bạ KH vẫn phải chịu trên mức giá chưa giảm. Liệu có cách nào để hãng giảm lệ phí trước bạ cho người mua không nhỉ? Ví dụ như hãng chính thức công bố giá chỉ còn 800 triệu thôi.

Bác nào ném đá thì em chạy đây...

lucie

Xe đạp
Đúng rồi Bác đóng trước bạ trên giá công bố, còn giá bán thì do Bác thương lượng với đại lý thôi. Chắc chưa đến 800 đâu Bác.