[Cảnh báo] Nhanh hay chậm không quan trọng bằng an toàn, số em may mắn.

royalseafood.vn

Xe máy
Ra đường em sợ nhất bác Công te nơ vớ bác Ben, toàn phải đi ne né.

Blue Water

Tháo bánh
Đẻ ra con chó nuôi còn có ích hơn thằng lái xe tải

royalseafood.vn

Xe máy
Đẻ ra con chó nuôi còn có ích hơn thằng lái xe tải
Cụ gắt thế. Lái xe gì cũng có người này người kia. Nhưng nhìn chung là sợ, :)) :)) :)). Cụ xe tải dí vào đít xong phanh xì xì phát chắc ae đằng trước có khi chấp nhận vượt đèn đỏ

Pigwalk

Xe container
Ở tình huống này cụ thớt xử lý chưa đạt, cụ rẽ trái thì phải nhường đường cho các xe đi thẳng từ bên trái hay bên phải. Bên trái cụ đang có xe rẽ phải, và cụ đang bị khuất tầm nhìn bên trái mà lại tiếp tục rẽ trái thì rủi ro rồi. Đành rằng con khủng long đi lấn làn và vào giao lộ không giảm tốc độ là sai nhưng cái sai đó cụ không xử nó được, an toàn là trước tiên đã. Bài học cho cụ và mọi người.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Ở tình huống này cụ thớt xử lý chưa đạt, cụ rẽ trái thì phải nhường đường cho các xe đi thẳng từ bên trái hay bên phải. Bên trái cụ đang có xe rẽ phải, và cụ đang bị khuất tầm nhìn bên trái mà lại tiếp tục rẽ trái thì rủi ro rồi. Đành rằng con khủng long đi lấn làn và vào giao lộ không giảm tốc độ là sai nhưng cái sai đó cụ không xử nó được, an toàn là trước tiên đã. Bài học cho cụ và mọi người.
"cụ rẽ trái thì phải nhường đường cho các xe đi thẳng từ bên trái hay bên phải": Thế này thì toi rồi bác.

Bác nhường đường cho xe đến từ bên phải; còn nó và cả bác đi thẳng hay đi đâu, kệ xác: Ta cứ phải nhường cái đã.
Còn xe đến từ bên trái: Bác đâu phải nhường, dù nó rẽ trái hay phải và bác rẽ trái hay phải.
Chí ít, trong SGK nó viết vậy.

ubisapro

Xe trâu
May mà thằng tải còn phanh được@@

Pigwalk

Xe container
"cụ rẽ trái thì phải nhường đường cho các xe đi thẳng từ bên trái hay bên phải": Thế này thì toi rồi bác.

Bác nhường đường cho xe đến từ bên phải; còn nó và cả bác đi thẳng hay đi đâu, kệ xác: Ta cứ phải nhường cái đã.
Còn xe đến từ bên trái: Bác đâu phải nhường, dù nó rẽ trái hay phải và bác rẽ trái hay phải.
Chí ít, trong SGK nó viết vậy.
Vâng tình huống này em mời cụ đi theo SGK ạ. Không nhường cho xe bên trái rẽ xong để có tầm nhìn mà cứ tiến lên là dễ tèo lắm.

Duatythoi

Xe tải
Luật lá nhiều khi không áp dụng được với những ông lái xe ngu và lỳ, để bảo toàn tính mạng, tài sản cho bản thân đôi khi phải chấp nhận nhường nhịn tý