Thảo luận nhao lái do lốp bị "mòn ko đều"????

wireless8668

Xe tải
e ko nhớ cậu e ở gara dùng cái từ j nữa. nhưng đại loại là cậu ý cẩu xe lên, dùng tay quay bánh, rồi lấy cái thước để cố định cách mặt lốp vài cm, thì thấy bánh xe "mòn ko đều" kiểu lúc quay thấy nó nhấp nhô (so với cái thước để cố định cách mặt lốp vài cm ý)
xe e sorento. đảo lốp thường xuyên. đã cân chỉnh thước lái, cân lốp và vẫn bị nhao sang phải.
h biện pháp đưa ra : thay 4 quả lốp. lốp e còn rất mới, mới thay < 2 năm. và cũng ít đi. 1 năm đi hơn 1 vạn.nhưng phần lớp thời gian là chạy cao tốc max speed 120km/h . xe này e dùng mỗi việc tuần di chuyển HN-HP 1-2 lần. xong lại cất gara trong nhà luôn ạ
h cậu e tư vấn thế. ko biết có đúng ko các cụ nhỉ???? thời covid này mà chơi 4 quả lốp thì cũng đau diều ra phết.
ah. cậu ý còn nói thêm đây là bệnh của lốp continental trên xe Sorento, đi ko lâu nhưng rất nhiều quả bị. tư vấn e thay đợt này ko dùng continental nữa ah
các cụ cho cháu ý kiến với

hbu082

Xe container
không phải nhao lái do lốp mòn không đều, mà vì nhao lái nên lốp mới bị mòn không đều đấy cụ. cái này thường do độ chụm bánh xe, cụ đi căn chỉnh lại độ chụm xem hết không? không thì chắc liên quan đến thước lái.

wireless8668

Xe tải
không phải nhao lái do lốp mòn không đều, mà vì nhao lái nên lốp mới bị mòn không đều đấy cụ. cái này thường do độ chụm bánh xe, cụ đi căn chỉnh lại độ chụm xem hết không? không thì chắc liên quan đến thước lái.
e đi căn độ chụm và thước lái xong vẫn bị nên cậu e mới tư vấn thế mà cụ. ko phải là lốp mòn ko đều. mà kiểu nó bị nhấp nhô ý cụ. cụ lấy cái thước kẻ để cách mặt lốp vài cm. rồi quay bánh thì thấy nó "nhấp nhô" ý.

Hai Toan

Xe container
Đổi GARA,vào hãng đắt hơn tý nhưng không phải làm đi làm lại,dù sao họ vẫn còn lo giữ uy tín của họ.

hbu082

Xe container
e đi căn độ chụm và thước lái xong vẫn bị nên cậu e mới tư vấn thế mà cụ. ko phải là lốp mòn ko đều. mà kiểu nó bị nhấp nhô ý cụ. cụ lấy cái thước kẻ để cách mặt lốp vài cm. rồi quay bánh thì thấy nó "nhấp nhô" ý.
thế thì em chịu :D

Cap Còm

Xe điện
Em hóng. Chỉ biết xe em bị nhao lái, lốp rất mòn rồi, thợ bảo bh thay lốp thì mới căn chỉnh chuẩn được

wireless8668

Xe tải
Đổi GARA,vào hãng đắt hơn tý nhưng không phải làm đi làm lại,dù sao họ vẫn còn lo giữ uy tín của họ.
sáng e có vào hãng mà đông quá lại phi ra ngoài cụ ạ. chắc lại trung thành với hãng thôi. công nhận đắt tí mà ko phải đi đi lại lại :(

Em hóng. Chỉ biết xe em bị nhao lái, lốp rất mòn rồi, thợ bảo bh thay lốp thì mới căn chỉnh chuẩn được
rất mòn thì thay thôi cụ. cái j tiếc được chứ lốp thì ko nên

alittlemad

Xe tải
nếu thay cụ xem lốp milestar xem sao, em đang ngắm thấy rẻ quá

tuantu68

Xe buýt
Cụ gặp lão montero đi . Cái bệnh này lão ấy là chuyên gia đấy

barefooter_ce

Xe đạp
nếu thay cụ xem lốp milestar xem sao, em đang ngắm thấy rẻ quá
Nó rẻ hơn Mit khá nhiều đấy ạ. Nếu nói độ rẻ thì nhiều lốp còn rẻ hơn, nhưng mà đánh giá thêm các yếu tố khác vào nữa thì lốp này chất lượng thực sự là ngon so với giá.

Ưu điểm nổi trội của lốp là êm (nếu chạy bình thường/cao tốc lên 100km/h cũng ko cảm nhận được khác biệt so với Mit đâu ạ), rãnh gai to, độ bám đường và cảm giác lái là rất tốt. Độ bền thì thực tế ở Việt Nam chưa ai đi quá 2 vạn cả nên khó nói, nhưng ở VN thì được bảo hành 7 năm (ở Mỹ là bảo hành 7 năm hoặc 9 vạn dặm đường Mỹ). Ở trong nước thì các Lốp Milestar cũng đang khá hot trên nhiều group xe như CX5, Caren, Captiva, Sportage, Tucson... Nhiều cụ đã đi đánh giá, đa phần đều cho phản hồi rất tốt :D.

Nói chung, không tự nhiên mà nó lọt top Amazon Best seller, lượng mua và lượng review sau khi mua đều cao ạ :D.

Hilux76

Xe hơi
e ko nhớ cậu e ở gara dùng cái từ j nữa. nhưng đại loại là cậu ý cẩu xe lên, dùng tay quay bánh, rồi lấy cái thước để cố định cách mặt lốp vài cm, thì thấy bánh xe "mòn ko đều" kiểu lúc quay thấy nó nhấp nhô (so với cái thước để cố định cách mặt lốp vài cm ý)
xe e sorento. đảo lốp thường xuyên. đã cân chỉnh thước lái, cân lốp và vẫn bị nhao sang phải.
h biện pháp đưa ra : thay 4 quả lốp. lốp e còn rất mới, mới thay < 2 năm. và cũng ít đi. 1 năm đi hơn 1 vạn.nhưng phần lớp thời gian là chạy cao tốc max speed 120km/h . xe này e dùng mỗi việc tuần di chuyển HN-HP 1-2 lần. xong lại cất gara trong nhà luôn ạ
h cậu e tư vấn thế. ko biết có đúng ko các cụ nhỉ???? thời covid này mà chơi 4 quả lốp thì cũng đau diều ra phết.
ah. cậu ý còn nói thêm đây là bệnh của lốp continental trên xe Sorento, đi ko lâu nhưng rất nhiều quả bị. tư vấn e thay đợt này ko dùng continental nữa ah
các cụ cho cháu ý kiến với
cụ đem xe đi chỉnh độ chụm lái. trc em hay chỉnh chỗ cụ Hà ở Nguyễn Khánh Toàn dùng thiết bị của hãng Hunter.