[Thảo luận] Nháo nhào đi mua xăng trước giờ G

AnhTT6

Xe tăng
Sáng nay, trên đường đi làm, nhìn thấy đồng hồ xăng báo gần hết (nhưng vẫn đi được khoảng 2 ngày nữa), em định ghé vào cây xăng định đổ cho nó yên tâm, nhỡ có việc gì phải đi xa thì không lo. Nhưng đi qua cây xăng thứ nhất định ghé vào thì thấy xếp hàng đông quá nên bỏ qua để đến cây xăng sau, nào ngờ đến cây xăng thứ 2 vẫn thấy cảnh tương tự, trong đầu tự hỏi sao hôm nay dân tình đi mua xăng nhiều thế (Em chưa biết xăng tăng giá, lúc 9h30 đến văn phòng, lượn qua Vnexpress mới biết 10h sáng nay xăng tăng). Nhưng mà đọc đến bài viết này: http://vnexpress.net/gl/kinh-doanh/2011/02/nhao-nhao-di-mua-xang-truoc-khi-tang-gia/
thì thấy đúng là cuộc sống xô bồ khiến cho con người ta tự nhiên cứ phải bon chen, đã mua được cái xe tiền tỉ để đi rồi mà tiết kiệm vài chục nghìn tiền xăng để mua rẻ mà cũng cứ xếp hàng đông nghịt. Sếp hàng đông thế này, nhỡ có chú 2B hoặc 4B nào đó tay lái non mà quệt vào thì không biết tiết kiệm được bao tiền bù cho tiền sửa xe..... Các cụ, các bác có tiết kiệm được mãi không, khi mà sau khi đi hết chỗ xăng vừa mua sáng nay thì rồi cũng phải mua theo giá xăng mới....

Ý em là nếu xăng có tăng lên thì đấy là giá chung, tất cả mọi người đếu phải mua theo giá đó, chứ bon chen để đi mua rẻ được vài đồng, vừa mất thời gian, có khi lại bị va quệt thì các cụ còn mất nhiều xiền hơn cái chỗ xiền các cụ tiết kiệm được... lại tạo ra 1 cảnh hỗn loạn, chen chúc nhau thật phản cảm.

Nếu ý kiến của em có sai ở đâu thì các cụ ném đá em ít ít thôi nhé!

Meo Thamlam

Xe lăn
Em nghĩ xe 4B thì nên mua, ví dụ 60 lít x 3k tăng = 180 k. Chứ xe máy 3 lít x 3k = 10k thì chen nhau làm gì cho khổ, trời mưa bẩn thế này !

Thích Triton

Xe điện
Đúng đấy. Tôi cũng nghĩ như cụ. Thôi thì oto thì còn được bữa sáng. Xe máy chen làm gì cho mất thì giờ. Nhìn chunglaf mọi người o chịu nghĩ kỹ.

Furious

Xe điện
Chen mua em thấy chủ yếu là các chú Taxi, tấn công thẳng vào túi thì tiết kiệm được đồng nào quý đồng nấy. Xe máy thì em bỏ qua, tiết kiệm được chén nước, điếu thuốc cũng mệt người.

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
E cũng nghĩ như cụ.
1 xe máy giỏi lắm 5 lít, tăng hơn 2 ngàn tiết kiệm cũng khoảng 10 ngàn. Lỡ chen vào đấy, rồi phỏng pô xe, hay bẩn đồ, hay a nào lái non... rồi đợi chờ, thời gian, bực mình thêm... Lỡ có gì thuốc men, bồi bổ lại chả hơn cái 10 nghìn í!
Các cụ taxi thì chạy nhiều đổ sớm thì cũng âu là cái hoàn cảnh ng ta nó thế rồi!!!