[Funland] nhập đồ buôn ở trung quốc về bán tại Hà nội ?

doanh_bma

[Tịch thu bằng lái]
Website
sieuthimaycafe.vn
E đg ở Thượng Hải và định bê luôn cả TH về VN đây - Cụ nào máu đầu tư với e ko

xetaudoidau

Xe tăng
Buôn ntnay quan trọng nhất là ko mất hàng, chứ chỉ cần tắc biên hoặc bị thu cái là toi. Thêm điều nữa là Cụ phải xác định mua nhiều, và chọn đc mặt hàng hot về mà bán chứ bán càng nhiều thứ linh tinh càng lỗ. Thị hiếu bên mình và bên tq hơi khác nhau 1 chút. Trước em có thử bán, rất lãi vì em mua bên này và qua cửu vận chuyển đường đồi, nhưng vì mỗi lần em lấy vài chục củ nên chủ yếu là tốn tiền cho vận chuyện.

hahoi518

Xe buýt
nguyên liệu sản xuất , nhập container thì sau cụ nhỉ ? em muốn tham khảo thêm ý kiến món này ạ
Nếu cụ có mối tiêu thụ rồi thì quá ngon, khách lấy hàng đều, sau vài lần lấy hàng có thể ép nhà máy hạ giá, sau khoảng chục lần lấy hàng thì đề nghị phía nhà cung cấp cho hạn mức nợ. Làm hơn năm thì sang thăm quan nhà máy rồi ép giá tiếp. Cụ mà muốn hàng chất lượng tốt thì cứ nói thẳng, đừng ép quá, ép quá họ trộn hàng loại 1 với loại 3 thì hỏng. Sản xuất quan trọng là chất lượng đầu vào đồng nhất, bên trung quốc nó trộn hàng cho cụ một lần có khi mất khách luôn, mình là thằng đứng giữa không kiểm soát được chất lượng sản phẩm khi sản xuất nhưng phải kiểm soát chất lượng hàng của mình trước khi giao cho khách.

canhoicaccu

Xe tải
Nếu cụ có mối tiêu thụ rồi thì quá ngon, khách lấy hàng đều, sau vài lần lấy hàng có thể ép nhà máy hạ giá, sau khoảng chục lần lấy hàng thì đề nghị phía nhà cung cấp cho hạn mức nợ. Làm hơn năm thì sang thăm quan nhà máy rồi ép giá tiếp. Cụ mà muốn hàng chất lượng tốt thì cứ nói thẳng, đừng ép quá, ép quá họ trộn hàng loại 1 với loại 3 thì hỏng. Sản xuất quan trọng là chất lượng đầu vào đồng nhất, bên trung quốc nó trộn hàng cho cụ một lần có khi mất khách luôn, mình là thằng đứng giữa không kiểm soát được chất lượng sản phẩm khi sản xuất nhưng phải kiểm soát chất lượng hàng của mình trước khi giao cho khách.
cụ nói thì dễ chứ h làm sao để tìm đc nguồn hàng uy tín cũng là 1 vấn đề đấy cụ ạ

vtt1987

Xe tải
Số 98 đường Bưởi, Ngọc Khánh, Ba Đình, Hà Nội
Website
shopnoidianhat.vn

Katy Phan

Xe tải
cụ lên trang web5ngay có chỉ dẫn cách mua hàng ở nước ngoài về vn à

hahoi518

Xe buýt
cụ nói thì dễ chứ h làm sao để tìm đc nguồn hàng uy tín cũng là 1 vấn đề đấy cụ ạ
Ko có gì là dễ cả cụ ạ, em cũng trầy da tróc vẩy 3 năm đầu mới tìm được mối hàng ổn. Bắt tay vào làm mới ra việc được.

Forza Azzurri

Xe điện
1 tỉ mua được 300 cái ghế massage.
Bán mỗi cái rẻ nhất như ngoài kia là 70tr thì cụ đã có hơn 2 tỉ.
Rất nhiều phương án khả thi nhưng quan trọng là làm thế nào :D
Quan trọng nhất vẫn là đầu ra đúng ko mợ :D

hailuatn

Xe container
Em thấy thằng tàu nó mới có mon rô bốt AI gì đó hay lắm, chưa thấy cụ OFer nào phân phối, cụ chủ thớt nghiên cứu nhập về phục vụ anh em đi :-?.

lamhaha191

Xe tăng
Chào các cụ e đang thắc mắc có website nào cho phép mua buôn đồ để bán lại không ạ

hoặc là nếu e muốn buôn đồ camera chẳng hạn, thì sang chỗ nào của trung quốc để nhập đồ về buôn nhỉ
bạn em trung quốc vừa về sang vn tìm khách hàng, ko thì ới cụ gặp xem lm dc gì ko

VNM

Xe điện
Sau đòn trừng phạt kinh tế của Mẽo, các Cty TQ giờ sang VN nhiều lắm.

canhoicaccu

Xe tải

cãi cùn

Xe tải
Sau đòn trừng phạt kinh tế của Mẽo, các Cty TQ giờ sang VN nhiều lắm.
các công ty tq sang là đặt sản xuất nhờ ở nước thứ 3 xuất đi mẽo để không bị thuế thôi. nhưng chỉ được lúc đầu,đến khi mỹ nó điều tra ra thì khổ việt nam toàn ham cái lợi nhỏ để khổ. cụ muốn kinh doanh thì cứ đi sang đấy mà xem,nhiều cái lắm,ở nhà hỏi trên mạng không ra đâu. đợt năm 2013 e cả bạn e ở bên trung quốc còn nhiều hơn cả việt nam. ở nhà thì nghĩ 1 kiểu nhưng sang bên đấy thay đổi hẳn,e thì vẫn theo dự định còn bạn e chuyển hẳn nghành.

canhoicaccu

Xe tải
các công ty tq sang là đặt sản xuất nhờ ở nước thứ 3 xuất đi mẽo để không bị thuế thôi. nhưng chỉ được lúc đầu,đến khi mỹ nó điều tra ra thì khổ việt nam toàn ham cái lợi nhỏ để khổ. cụ muốn kinh doanh thì cứ đi sang đấy mà xem,nhiều cái lắm,ở nhà hỏi trên mạng không ra đâu. đợt năm 2013 e cả bạn e ở bên trung quốc còn nhiều hơn cả việt nam. ở nhà thì nghĩ 1 kiểu nhưng sang bên đấy thay đổi hẳn,e thì vẫn theo dự định còn bạn e chuyển hẳn nghành.
bên đấy nó công xưởng thế giới nên dễ cụ nhỉ
nhưng e thắc mắc nếu đi trung quốc nên đi đến thành phố nào

tudis_mr

Xe tải
Em muốn nhập hàng trẻ em thì đi đâu các tiền bối nhỉ?

cãi cùn

Xe tải
bên đấy nó công xưởng thế giới nên dễ cụ nhỉ
nhưng e thắc mắc nếu đi trung quốc nên đi đến thành phố nào
e đợt đấy đi 2 chợ lớn thẩm quyến cả quảng châu, quảng châu e đi là chủ yếu..trong chợ quang châu nếu tính ra nó phải gồm đến 20-30 chợ nhỏ,mỗi chợ của nó để cụ đi hết thì chắc phải 1 tuần. bây giờ em không biết nó có nhiều thêm không chứ đợt e đi cứ xác định 1 tháng chỉ xem được 2-3 chợ. e là làm về thời trang nên chỉ lượn khu đó. còm điện tử cụ sang bên thẩm quyến. chỗ đấy nó là chợ sỉ của rất nhiều nhà máy thải ra. nếu cụ xác định làm camera thì cụ cư tìm ở thẩm quyến.

canhoicaccu

Xe tải
e đợt đấy đi 2 chợ lớn thẩm quyến cả quảng châu, quảng châu e đi là chủ yếu..trong chợ quang châu nếu tính ra nó phải gồm đến 20-30 chợ nhỏ,mỗi chợ của nó để cụ đi hết thì chắc phải 1 tuần. bây giờ em không biết nó có nhiều thêm không chứ đợt e đi cứ xác định 1 tháng chỉ xem được 2-3 chợ. e là làm về thời trang nên chỉ lượn khu đó. còm điện tử cụ sang bên thẩm quyến. chỗ đấy nó là chợ sỉ của rất nhiều nhà máy thải ra. nếu cụ xác định làm camera thì cụ cư tìm ở thẩm quyến.
ở thẩm quyến chi phí sinh hoạt đăt không cụ nhỉ

fadco

Xe container
Buôn ntnay quan trọng nhất là ko mất hàng, chứ chỉ cần tắc biên hoặc bị thu cái là toi. Thêm điều nữa là Cụ phải xác định mua nhiều, và chọn đc mặt hàng hot về mà bán chứ bán càng nhiều thứ linh tinh càng lỗ. Thị hiếu bên mình và bên tq hơi khác nhau 1 chút. Trước em có thử bán, rất lãi vì em mua bên này và qua cửu vận chuyển đường đồi, nhưng vì mỗi lần em lấy vài chục củ nên chủ yếu là tốn tiền cho vận chuyện.
Buôn lớn mà về VN vào 1 ngày đẹp zời, cán bộ chống buôn lậu mò vào cụ cứ xem vụ đồng hồ vừa rồi đó:)