Nhật bản, Hàn quốc, xe, một ít . . .ái những ngày cuối năm

nouvo

Xe tăng
Càng xem càng thấy thú vị cụ ạ. Cụ bình hóm thật. Nhưng em cũng thấy ái k xinh như ở mềnh. Hay cụ k chụp được ái xinh nhỉ

infantryno1

[Tịch thu bằng lái]
Website
casca.vn
Sự khác nhau giữa người vịt và người nước khác ở chỗ nè nè cụ. Dân các nước khác đi đâu phải tìm đúng hàng nước nó để mua, mua đc từ ng nước nó càng tốt, nước mình thì... chạy.
Mua sắm thì em không để ý đến hàng thời trang, Bên Nhật cực kỳ khó mua hàng điện tử, vì hàng điện tử bán tại Nhật, đắt hơn hàng xuất khẩu, em cũng chả có nhu cầu, vì hình như cái gì cần, cũng có rồi. Hàng quần áo thì đang là mùa đông, chả có quần áo mùa hè, mà em thì ở trong nam, cũng chả khuân đồ mùa đông về cho ai được.
Sang Hàn, chỉ lướt qua chợ sâm 1 chút, nhưng thấy cái biển tiếng việt và 1 chú người việt này bán hàng, thì em ngán luôn, chạy ra chỗ người hàn mua chắc ăn hơn

Sâm bày bán y như củ cải

Ngong_Hankang

Xe tăng
e đã thấy 1 chiếc ntn màu đen đỗ ở MIPEC TOWER ở HN cụ chủ ạ

Đây là em Ssangyong Action Sport (hình như đời 2009) trước bên Hàn em cũng chạy em này một time.Đc cái khỏe,chắc chắn, ọp dốt tuyệt nhưng bán thì lỗ chỏng vó.Ốp sừn thì đỉnh lắm đấy.Ở Hn em tháy 2 em rồi nhưng ko phải bản full

Ngong_Hankang

Xe tăng
Vâng, em làm về cơ khí, mục đích chuyến đi của em là sang bển dòm xem người ta làm cơ khí thế nào mà người ta sống phởn phơ, còn mình thì die up die down (ý em là chết lên chết xuống ấy). Hoá ra, người ta cũng như mình, nhưng mức độ chuyên nghiệp và tính kỷ luật thì số 1.

Em tìm mua mấy thứ này:

và vài cái dư lày:

Thế mà cụ chủ chả bẩu em.Về máy đột dập, cẩu trục, CNC trước em ơbeenr cực thông món này.Máy cơ khí chính xác thì em chơi với con trai 1 lão Tổng của một cty chuyên về máy cũ ở Deagu (em 5 năm ở đây).Cty này về máy cũ lớn nhất nhì Hàn,cả máy về dệt nhuộm,sợi nữa.
Néu em nhìn ko nhầm thì cụ tham quan cty Ilsung thì phải.Chỗ này thì chắc chắn cụ chủ phải mua với giá trên 30% với giá trị thực.:)

laimoi007

Xe hơi
Tks cụ chủ, phóng sự tuyệt vời!!!

hungpmu

Xe tăng
Thank cụ, hay quá đang hóng cụ phọt tiếp

BiK

Xe điện
Cụ chủ công tác bên nào nhỉ mà lại đi thăm nhà máy CAT ở Nhật thế ? Vodka cụ

Xe Lam

Xe đạp
Lại kê gạch chờ tiếp bài của cụ chủ