Nhật ký chuyến du lịch hành xác - Cát Bà

zuanh88

Xe buýt
Gọi là Đảo Khỉ vì chẳng có cái khỉ gì nên gọi là thế mà các cụ :D

Soleilvn

Xe tải
Hóng mợ lấy thông tin đi Cát Bà.

Duy Trọc

Xe buýt
Từ nay tôi cạch đến già
Tôi chẳng dám đến Cát Bà nữa đâu
Cát Bà vừa sóng vừa sâu
Vừa mang nỗi bực vừa hao đồng tiền
Khú khú!

RAVA

Xe ba gác
Rút kinh nghiệm, đi Cát Bà chỉ vào Resort là chuẩn nhất, giá phòng cũng chả đắt hơn là bao nhiêu so với ở đất liền, sướng cái có bãi tắm riêng, phục vụ tốt hơn, cảnh đẹp hơn.
Bọn tây toàn ở ngoài đấy, chỉ có dân mình mới mang cái bực vào thân thôi
-Bác nói chuẩn, nhưng ko phải chỉ riêng đi Cát Bà đâu, đi DL trong cái nước VN mình nếu có xèng thì cứ vào Resort hay Ks 4 sao mà ở, đắt hơn tý nhưng đỡ phải nghĩ! Đi chơi đi nghỉ ghét nhất là ko ưng ý, mang bực vào người!:)

Chỉnh sửa cuối:
Ặc, mợ này đi thì không đi đến nơi đến chốn, lại cậy già mồm chê bai này nọ, thêm mấy ông trẻ trâu méo biết Cát Bà là gì nhảy vào ném đá như đúng rồi.

Em thì thấy đi Cát Bà là hay nhất miền Bắc này đấy ạ, nghỉ dưỡng thư thái cũng được mà đi loanh quanh lên rừng xuống biển tìm hiểu khám phá cũng nhiều cái hay.=P~
Thế nào là trẻ trâu??? Thế nào là dell biết CB là cái gì ??? Người ta so là so với tất cả các nơi khác trên cả nước chứ ko nhìn có 1 cái CB nhé!!! Chắc bác cũng chỉ mới đi mỗi CB nên mới bảo người khác là trẻ trâu dell biết CB là gì. Haizz, không thể loanh quanh mỗi cái CB mà đánh giá chung được, kiểu ấy chỉ giống như ếch ngồi đáy giếng thôi.
Mợ chủ tuy có chê bai hơi quá nhưng nó cũng là đúng thực trạng CB mùa hè, muốn nó khá hơn thì chỉ có chọn mùa đông mà đi thôi

VuQuangHieu

Xe tải
Tại mợ cứ ham khám phá quá chứ nếu chỉ nghỉ dưỡng thôi thì em thấy CB cũng ok

sonvolcano

Xe tải
Thái độ như mợ thì người ta hành là đúng rồi. Bó tay.

honam

Xe tải
Cát bà thì nerver see you luôn..cái gì cũng đắt..đảo VN có Phú Quốc là đáng đi.

ViFiman

Xe đạp
... Ăn uống thì may thế, tìm đc 1 nhà thuyền của 2 vợ chồng già (ko phải nhà hàng nổi to đùng đâu nhé), ăn bao nhiêu cân bấy nhiêu, hải sản tươi sống giãy đành đạch, theo vào tận bếp xem 2 cụ chế biến mà vẫn ko hiểu sao ra thành quả lại ngon như thế -> Nhà em ăn ở đây 3 bữa, đắt nhất khoảng 500k/bữa cả đồ uống, rẻ nhất là 250k (cụ nào có nhu cầu em cho sđt)
Tuần tới nhà cháu cũng lượn sang CB, xin cụ cái số ĐT, đc của vợ chồng già với, để nhà cháu ghé thăm

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Nếu cụ nào định lái xe qua đảo thì em can nhé, nhà em vừa đi về xong vãi cảnh chờ phà lắm rồi, lúc đi chờ mất 6 tiếng từ tuần châu sang cát bà, lúc về nhanh hơn mất 4 tiếng từ cát bà về đình vũ. Vái cả nón, còn nhà em chỉ hóng hớt và tắm biển thôi nên chả có gì phàn nàn ngoài chuyện di chuyển từ KS ra biển bất tiện lắm. Nói chung chắc chỉ nốt lần này thôi, từ lần sau em sẽ không đi Cát Bà nữa.

TL_Vietnam

Xe lăn
Nhà cháu ghé cát bà tuyền nhậu ngoài bè rồi ka la ô lê nên thấy cũng vui mà :D

YAMAKAWA

Xe buýt
em ở đảo khỉ đi đò ra tàu, chả thấy tàu chở mình đâu cú nhảy đại lên 1 tàu rồi đi về
chúng nó cũng chả hỏi gì cả
rút kinh nghiệm đi cát bà thì nên ở resort cho nó lành, tắm bể bơi cho an toàn

thuanhungson

Xe máy
Đi Cát Bà thì chỉ xác định là nghỉ dưỡng yên tĩnh thôi (& ăn uống cũng khá ngon, nếu như biết chỗ)
Còn nếu các cụ có ý muốn tham quan rồi vui chơi, giải trí...thì không nên, vì ở đó không có gì hết á :D
Vâng e cũng đồng tình với cụ. E đi 2 năm liền thì được quả tắc phà cả 2 năm (e toàn đi từ Tuần Châu sang). Nhưng nhìn chung đi đâu cũng thế các cụ nhể, quan trọng biết cách nghỉ và chơi thôi b-)

pacificlee

Xe máy
Thôi, mình cứ thống nhất là mình đã đi thăm công viên quốc gia

Nếu cụ nào định lái xe qua đảo thì em can nhé, nhà em vừa đi về xong vãi cảnh chờ phà lắm rồi, lúc đi chờ mất 6 tiếng từ tuần châu sang cát bà, lúc về nhanh hơn mất 4 tiếng từ cát bà về đình vũ. Vái cả nón, còn nhà em chỉ hóng hớt và tắm biển thôi nên chả có gì phàn nàn ngoài chuyện di chuyển từ KS ra biển bất tiện lắm. Nói chung chắc chỉ nốt lần này thôi, từ lần sau em sẽ không đi Cát Bà nữa.
Đi CB khốn nạn nhất là cảnh chờ phà, nên em khuyên các cụ nên đi lối Hải Phòng , cụ nào đi xe thì gửi xe ở HP rồi ra Cái Viềng mà đi xe +tàu Hoàng Long cho nhanh, vì tần suất nó nhiều hơn tàu cao tốc. Nhưng đi xe về tới HP mà lại phải gửi thì vất bố nó xe ở nhà cho rồi, đi ô tô Hoàng Long từ HN về CB luôn cho nó lành.
Nhiều cụ cứ kêu ca Hoàng Long chứ em thấy lái+ phụ của HL còn hơn ối nhà xe khác ý chứ.
Em chỉ thấy đi CB theo cách ấy là giải pháp nhanh nhất và ko phải lo khoản chờ phà , chờ tàu cao tốc như các cách khác.

Đợt trước em đi cho Vietbank, đã nói trước là khả năng bị chờ phà là khá cao. Dù các cụ có đi sớm đi chăng nữa ). 5h xuất phát ở HN , nhưng về tới Tuần Châu, các xe khác nó ở khu vực gần đấy, nó chèn lên trước rồi thì có đến sớm cũng lên phà bằng mắt. 1 cái phà chỉ đựoc tầm độ 4 con Hi-class với mấy cái 4 chỗ liu nhiu thôi, giả sử các cụ đi sau khoảng 4 cái xe 45 như thế thì có đến từ 5h sáng cũng chịu khó mà chờ chuyến sau nhé.
Vậy đấy, chưa nói là cái hôm em đi , đoàn của em lại là 3 xe 45. Chỉ lo 1 thằng lên rồi mà 2 thằng ở lại thì ăn chỉ có nước bốc mứt mà ăn thôi.
Dưng cơ mà, cả đoàn tới nơi thì vẫn phải chờ chuyến sau, thế là nam phụ lão ấu gào lên rằng do lái xe, do HDV ko điều chỉnh được giờ giấc...Đáng ra phải đi sớm hơn nữa....vv...vv.. Mịe, chả có nhẽ đi chơi mà hành xác tới mức phải tập trung từ 3h sáng à??? Lạy khách hàng, cái này là cái chả ai muốn. Mình đứng chờ phà nghe khách gào thét thì sướng hơn người ta à ??? Đấy, có tiền thuê mịe nó cả chuyến 18 củ đi, nó cho đi riêng 1 phà luôn. Dưng cơ mà lại cũng ko muốn bỏ tiền, lúc mua tour thì lại muốn giá nó phải thấp hơn cả thiên hạ thì mới mua...
Thôi thì muốn chửi thì cứ chửi, đành nghe vậy chứ lúc ý có chửi nữa phà nó cũng chả cõng cả lũ đi ngay được...
Cụ nào đi làm HDV lúc ý mới hiểu cái cảnh chờ phà nó bức xúc dư lào. Mà cụ nào là công ty khách hàng thì cũng phải thông cảm cho anh em lái xe, HDV... vì rằng những chuyện chờ phà ý ko ai điều tiết được ngoài thằng nhà phà... Bức xúc lúc ý, chửi nhau lúc ý cũng chả giải quyết được vấn đề gì cả.
Giả sử các cụ tự đi thì lúc ý lấy đâu ra đứa để các cụ quy chụp là tại nó, lấy đâu ra đứa hứng tai ra nghe chửi thay thằng nhà phà...