[Funland] Nhật ký của cô nàng OF - F0

sonnq74

Xe tăng
Mừng là Mờ đã tai quan nạn khỏi; em lóp dép nghe hành trình của mợ để có thêm kinh nghiệm ạ

Ha Cong Anh

Xe điện
Chúc mừng Mợ chủ! Người âm tính nhanh nhất mà em biết là sau 1 ngày, thông thường 3-6 ngày, có người tận ngoài 30 ngày.

.Xukthal

Xe container
Em hóng truy vết :D
Rồi nhắn cho anh người yêu, để anh ấy lo lắng điên lên (em biết lão sẽ lo cuống lên cho mà xem
Mợ văn hay đấy, chắc anh ny cũng là ng loãng mạn nhưng dát ;))

Ba Ngơ

Xích lô

.Xukthal

Xe container

Menhim1601

Xe container
Ngày thứ 3 - 28/11 - Ngày đầu tiên ở khu cách ly tập trung - Nhà thi đấu huyện

Hành trang đã chuẩn bị xong, chờ lên đường thôi ạ

Khu cách ly vẫy gọi

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chúc mợ mau bình phục, e thắc mắc là khỏi rồi thì sau bị lại chắc k nặng hơn đâu các cụ nhỉ? Vậy sao f0 khỏi rồi vẫn bắt tiêm nhỉ?

.Xukthal

Xe container

Khu cách ly vẫy gọi
Em tưởng HN cho tự c.ly ở nhà rùi mà nhỉ? :-?

Menhim1601

Xe container
Tầm giờ mà k nghỉ đến covid thì cũng thua mợ rồi.
Em dù đã tiêm 3 mũi nhưng hơn tháng nay k dám về thăm ba mẹ, vì ba mẹ già rồi, mà mình thì kb có mang mầm bệnh hay k, nhỡ ra ân hận cả đời
em đi làm đi đi về về hàng ngày cụ ơi, em ở cùng bố mẹ ạ

Menhim1601

Xe container
Ở nội thành các bệnh viện đều quá tải nên chắc sẽ để F0 cách li tại nhà, chỗ em F0 không có triệu chứng họ cũng đưa đi cách li luôn chứ ko cho ở nhà các cụ mơ ạ. Nếu ở 1 minh thì em nghĩ mới ok.
Trong 3 ngày đầu nói chung triệu chứng cũng chỉ như 1 cơn cảm cúm, cực kỳ nhẹ nhàng.
Hơi ngạt mũi, hơi đau họng, không sốt, không ho, cơ thể vẫn bình thường không mệt mỏi.
Trong 3 ngày này nên tích cực xông mũi, họng bằng: Gừng, xả, chanh, tinh dầu bưởi... xịt họng, rửa mũi thường xuyên ạ.

Lệ Cẩm

Xe điện
Taij em chủ quan đấy ạ, vì lúc này em chỉ ngạt mũi thôi, em cũng hay ốm vặt, hoàn toàn ko nghĩ đến Covid cụ ạ
Em tin mợ. Vì đứa bạn em nó cũng như vậy. Nó bảo "tao bị xoang nên hay ốm vặt, cũng chẳng nghĩ là bị dính". Đến hôm sinh thì sinh xong, mẹ 1 nơi, con 1 nơi. Trộm vía, đến bây giờ 2 mẹ con đều khỏe mạnh.

Menhim1601

Xe container
Sang ngày thứ 4 - Ngày thứ 2 ở khu cách li - 29/12
Mọi thứ sẽ rất rất bình thường nếu cơn đau nửa đầu của em không kéo đến.
Các triệu chứng vẫn chỉ đơn giản là sổ mũi, họng không còn đau, thi thoảng ho 1, 2 tiếng có đờm rồi hết thế nhưng cơn đau nửa đầu đúng là ác mộng.
Đau từ trán lan sang nửa bên trái, kéo xuống gáy. Từng cơn đau ập đến, giật giật và đau nhói lên, tần suất nhói lên cũng tăng lên.
Bắt đầu thấy chóng mặt, buồn nôn do đau đầu quá.
Lúc này cơ thể cũng bắt đầu xuất hiện triệu chứng sốt nhẹ - Khoảng 37,8 đến 38,2 độ.
Sốt nhẹ nhưng lại gây rét toàn thân, cơn rét ập đến kèm cơn đau đầu, mỗi lần cảm giác lạnh dọc sống lưng là đầu cũng nhói lên vì đau.
Đêm đầu tiên em mất ngủ.
Gọi cho bác sỹ trong khu cách ly thì nhận được câu trả lời là 'ở đây bọn em o có thuốc tiền đình, c có mang theo thuốc thì uống, sốt thì uống hạ sốt nhé, 4, 6 tiếng sau nó mới hạ, còn không hạ thì c uống thêm viên nữa" => Vậy là huề vốn rồi
Chia sẻ thêm với mọi người cơn đau nửa đầu thường sẽ kèm theo chóng mặt và buồn nôn. Khi đau nửa đầu thì mọi âm thanh bỗng trở lên cực cực kỳ nhạy cảm. Có thể nghe được tiếng nước chảy trong nhà vệ sinh, tiếng các chị nói xấu chồng dù ở cách mình cả chục buồng.... khổ lắm các cụ ạ
Ngày thứ 4 em cứ trong trạng thái mơ mơ màng mảng mà trôi qua. Lạnh là biết đang sốt, uống hạ sốt, chờ cơn sốt qua đi, lại xông mũi, họng, xúc miệng, cố gắng giữ họng và mũi sạch để hạn chế virut.
Khẩu trang đeo 24/24 để tránh lây chéo

Chỉnh sửa cuối:

tla

Xe điện

Khu cách ly vẫy gọi
Khu cách ly internet thế nào vậy mợ, có wifi , 4g gì không

Phỡn

Xe tăng
Sang ngày thứ 4 - Ngày thứ 2 ở khu cách li - 29/12
Mọi thứ sẽ rất rất bình thường nếu cơn đau nửa đầu của em không kéo đến.
Các triệu chứng vẫn chỉ đơn giản là sổ mũi, họng không còn đau, thi thoảng ho 1, 2 tiếng có đờm rồi hết thế nhưng cơn đau nửa đầu đúng là ác mộng.
Đau từ trán lan sang nửa bên trái, kéo xuống gáy. Từng cơn đau ập đến, giật giật và đau nhói lên, tần suất nhói lên cũng tăng lên.
Bắt đầu thấy chóng mặt, buồn nôn do đau đầu quá.
Lúc này cơ thể cũng bắt đầu xuất hiện triệu chứng sốt nhẹ - Khoảng 37,8 đến 38,2 độ.
Sốt nhẹ nhưng lại gây rét toàn thân, cơn rét ập đến kèm cơn đau đầu, mỗi lần cảm giác lạnh dọc sống lưng là đầu cũng nhói lên vì đau.
Đêm đầu tiên em mất ngủ.
Gọi cho bác sỹ trong khu cách ly thì nhận được câu trả lời là 'ở đây bọn em o có thuốc tiền đình, c có mang theo thuốc thì uống, sốt thì uống hạ sốt nhé, 4, 6 tiếng sau nó mới hạ, còn không hạ thì c uống thêm viên nữa" => Vậy là huề vốn rồi
Chia sẻ thêm với mọi người cơn đau nửa đầu thường sẽ kèm theo chóng mặt và buồn nôn. Khi đau nửa đầu thì mọi âm thanh bỗng trở lên cực cực kỳ nhạy cảm. Có thể nghe được tiếng nước chảy trong nhà vệ sinh, tiếng các chị nói xấu chồng dù ở cách mình cả chục buồng.... khổ lắm các cụ ạ
Ngày thứ 4 em cứ trong trạng thái mơ mơ màng mảng mà trôi qua. Lạnh là biết đang sốt, uống hạ sốt, chờ cơn sốt qua đi, lại xông mũi, họng, xúc miệng, cố gắng giữ họng và mũi sạch để hạn chế virut.
Khẩu trang đeo 24/24 để tránh lây chéo
Này nghe như siêu năng lực ấy mợ nhỉ, không biết có ông nào nghiên cứu món này chưa. Cái món đnđ này em nghe nói vất lắm.