[Funland] Nhật ký F0

Ngoctungnguyen

Xe tải
Nếu cụ 2 mũi r thì f0 nó nhẹ như cúm thật. Thg bạn e trong SG cũng thế, nó bải ko khó thở gì hết, chỉ hấp hấp sốt ngừowif phê phê như cúm thôi, phát cho túi thuốc cứ thế mà nhai

phiêu_dạt

[Tịch thu bằng lái]
. Khí rung mũi họng là như nào vậy cụ.
"Khí rung" = Khí dung = xông hơi:

Là phương pháp sử dụng máy khuếch tán thuốc theo dạng sương mù, tác động vào hệ thống niêm mạc đường hô hấp trên hoặc dưới. Đây là phương pháp điều trị tại chỗ cho các bệnh lý thuộc niêm mạc đường hô hấp như viêm thanh quản, viêm mũi họng, viêm khí – phế quản, viêm mũi xoang,...

Tuy nhiên, xông bằng nước muối 0,9% thì kg có tác dụng diệt Coronavirus. Có chăng thì chỉ giúp làm sạch đường hô hấp thôi.

Theo em, muốn diệt Coronavirus thì phải xông bằng nước muối 1.5% - 3% (nhạt hơn nc biển).

kobold_alone

Xe hơi
Em đang chat với gia đình đứa em gái ruột ở Bình Dương: Cả nhà 3 người F0 (2 người lớn đã tiêm 2 mũi vx + 1 bé 10t chưa tiêm vx), triệu chứng nhẹ (hắt hơi, sổ mũi nhẹ, đến hôm qua cả nhà mất mùi vị). Người lớn F0 vẫn đi làm bình thường (cty NN), vì trong cty nhiều F0 - nhất là công nhân, cháu bé 10t ở nhà vẫn học onl bình thường.
Đến trưa nay đứa em gái em đã qua đoạn mất mùi, chồng và đứa bé vẫn còn mất mùi.
Cụ cứ đùa. F0 ai cho cụ đi làm ? F0 ra khai báo y tế phường nó bắt cách ly ở nhà 14 ngày rồi test lại ok thì cấp giấy. Lúc đó mới được đi làm. E đang ở BD và đang gặp như thế, trừ khi bị F0 mà không khai báo cứ giấu nên cố tình đi lây lan người khác.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Cụ cứ đùa. F0 ai cho cụ đi làm ? F0 ra khai báo y tế phường nó bắt cách ly ở nhà 14 ngày rồi test lại ok thì cấp giấy. Lúc đó mới được đi làm. E đang ở BD và đang gặp như thế, trừ khi bị F0 mà không khai báo cứ giấu nên cố tình đi lây lan người khác.
Cty vẫn cho đi làm, vì cả 2 vc đều làm ở văn phòng. Cty phát cho khẩu trang N95 và ngồi riêng văn phòng thôi.

Tuanđx

Xe máy
F0 ở Sg đi làm nhiều mà, nhiều lúc vui vui ngồi chơi test nhanh mới biết là mình bị đó.

trxuanduc

[Tịch thu bằng lái]
Ở Hà Nội vẫn cách ly ở bệnh viện à các cụ ơi?

LUCKY BUI

Xe hơi
"Khí rung" = Khí dung = xông hơi:

Là phương pháp sử dụng máy khuếch tán thuốc theo dạng sương mù, tác động vào hệ thống niêm mạc đường hô hấp trên hoặc dưới. Đây là phương pháp điều trị tại chỗ cho các bệnh lý thuộc niêm mạc đường hô hấp như viêm thanh quản, viêm mũi họng, viêm khí – phế quản, viêm mũi xoang,...

Tuy nhiên, xông bằng nước muối 0,9% thì kg có tác dụng diệt Coronavirus. Có chăng thì chỉ giúp làm sạch đường hô hấp thôi.

Theo em, muốn diệt Coronavirus thì phải xông bằng nước muối 1.5% - 3% (nhạt hơn nc biển).
Hỗ trợ thêm cụ ah

LUCKY BUI

Xe hơi
Không có triệu chứng nặng là vẫn đi làm bình thường cụ ah, tuy nhiên đảm bảo khoảng cách

younggun

Xe tăng
Em 3 mũi rồi mà cuối năm vẫn bị covid nó vật, sốt mất 1 ngày cũng oải phết chứ ko đơn giản, cụ nào nghỉ tết tại phòng như em ko, đen quá