[CCCĐ] Nhật ký mây mưa ở Tà Xùa!

dmdviet

Xe cút kít
Nhìn ảnh chuyến đi của gd cụ đẹp đấy,cũng muốn đi nhưng chắc sedan không chạy được.
Thực ra đi quen thì cũng không phải vấn đề cụ ạ, vấn đề là đang sửa đường và mùa lũ nên đường có vẻ ko ổn :)

dmdviet

Xe cút kít
Em có mấy năm lục lọi mọi ngóc ngách ở vùng đó nên thú thật với các cụ các mợ: Mây chỉ là cái đầu tiên để em dẫn mọi người đến với đất Tà Xùa. Ở mảnh đất ấy còn rất nhiều thứ đẹp nhưng cứ từ từ.
Em lâu rồi ko viết lách chia sẻ các chuyến đi nhưng cố gắng có thời gian sẽ viết về mảnh đất này và những thông tin chia sẻ có thể được. ( có những thứ em sẽ chỉ để giữ cho riêng mình mong các cụ thông cảm)
Mùa mưa thì mọi người nên đi xe Suv, sau tháng 10 thì hãy chạy sedan. Tuy nhiên, trên em các cụ đi chỉ cần chú ý đá sắc là ok để tránh bị chém lốp, trên đó các loại xe vẫn chạy bình thường, chúng ta ko quen nên sợ chứ xe cont và xe bồn chở xi măng vẫn kéo lên suốt.
Em có thời điểm ngày chạy 2 lượt khứ hồi HN-TX-HN-TX vẫn vô tư.
Đường Tây Bắc mùa mưa thì đến QL6 hay QL32 cubgx thế thôi ạ. Em đi Tây Bắc kha khá thì thấy đường lên Tà Xùa vẫn là dạng trung bình khá so với mặt bằng chung của đường vubgf Tây Bắc. Mùa mưa thì hỏng liên tục nhưng hỏng lại sửa thôi :)
Cụ đúng, Tà Xùa không chỉ có mây. Có rất nhiều thứ đáng khám phá, trong bài em cũng viết, tất nhiên đi 2 ngày thì sao đủ thời gian để thẩm được. Đúng kiểu lướt trên hàng nước :(

tymobai

Xe điện
Em nể cụ chủ thật!

Sleeping Dragon

Xe buýt
Cái thác này ko đc gọi là tác cụ ạ. Trên Tà xùa thì xung quanh có 3 thác rất đẹp. 1 cái là Háng Năng qua chỗ này tầm 6km. 1 cái thác K90( tên do em đặt) vì nó đổ thẳng từ trên độ cao 90m xuống thẳng đứng. Còn 1 cái trong sát thuỷ điện Háng Đồng( cái này chưa ai biết) Ba cái thác này mới loén. Cái cụ chụp bé tí bằng 1/50 các thác kia :))
Anh Ngỗng mở tua offroad, ý lộn du lịch thác đê. :))

Tarra

Xe tăng
Chuyển sang ngắm anh Hoàng nhỉ ?!! :))
Hoàng hôn Hương Sơn
Thêm bức nữa không các cụ chê hàng xấu

Em post 1 bức, không các cụ lại bảo em không có hàng :D

Tuy về chiều nhưng vẫn còn chút ánh hào quang le lói cụ ạ :))
Em chờ xem show của Cụ xăng A95 :D
Em show thêm bức nữa :D

Thị trấn trong mây ( Sa Pa 2017 )

Tặng các cụ 1 đoạn clip ngắn về mây ở Tà Xùa em mà mấy ae em làm trong 1 ngày
Nể gì thế lão :( ?. Em lại mời lão xăng A95 vào chơi :D.

Có khi em cứ vào ngắm ảnh phong cảnh của các Cụ là đủ, đỡ phải đi đâu tốn tiền, tốn sức các Cụ nhỉ :D

nissan CFR

Xe tăng
Chưa có chuyến nào mới, e vào xem lại

xăng A95

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

xăng A95

Xe điện

buongco

Xe buýt
Phượt giờ công nhận là lắm đội thật, trên câu cầu gặp 1 đội grap phượt!

Cụ Dê có giàn âm thanh chiến nhỉ. Dập nhạc, tí cồn, đi đèo phê phải biết, nhất là qua mấy chỗ sạt lở. ( Nếu không bị tó vì có cồn !!!)

buongco

Xe buýt
Những dãy núi ở Tà Xùa có nét rất riêng

E ở miền Nam, chưa đi nhiều lắm. Những sống núi và thung lũng đan nhau như thế này cũng không ít. Nhưng trên triền núi, các thửa ruộng bậc thang nối nhau tít tận cuối trời thật là ngoạn mục và hiếm thấy ở phương Nam. Nhưng.... có ruộng thì mất rừng các cụ nhỉ !!! Ý em là chẳng có gì hoàn hảo, muốn được thì phải mất...Lựa chọn nhiều khi khó khăn!

xăng A95

Xe điện
E ở miền Nam, chưa đi nhiều lắm. Những sống núi và thung lũng đan nhau như thế này cũng không ít. Nhưng trên triền núi, các thửa ruộng bậc thang nối nhau tít tận cuối trời thật là ngoạn mục và hiếm thấy ở phương Nam. Nhưng.... có ruộng thì mất rừng các cụ nhỉ !!! Ý em là chẳng có gì hoàn hảo, muốn được thì phải mất...Lựa chọn nhiều khi khó khăn!
Vì vậy ruộng bậc thang là " đặc sản " của vùng núi Đông ,Tây - Bắc mà bác , nó giáp với Đông Nam của trung Quốc , bên đó cũng nhiều ruộng bậc thang như mình nhưng nhiều hơn

lenhdaica

Xe hơi
Bài dài quá không xem hết được, không biết bác chủ thớt đã chạy kịch đường đến thủy điện Nậm Chim chưa, cảnh ở đó cũng đẹp mê hồn luôn