Nhật ký trong tù

Trạng thái
Thớt đang đóng

Daijobu

Xe hơi
Carem đi có hay hỏng vặt không các cụ? Em đọc trên mạng thấy nhiều ý kiến trái chiều quá.
Cụ cứ ra đường mà xem xe phổ thoing gia đình loại 7 chỗ thì hay gặp xe nào nhất có mỗi Kem với In thoai, cá nhân e thì ko thích In còn Kem hạp ní trong tầm giá, hỏng vặt thì nó có cái gì để hỏng vặt đâu mà xe quái nào mà chả có cái hỏng vặt, em đi Kem hơn năm nay chỉ có tốn tiền đổ xăng, thay dầu, bảo dưỡng định kì với sắm đồ chơi thôi, tốn kém lắm cụ ợ. Thích là nhích vì mình là người có tiềng mà

Daijobu

Xe hơi
Cụ nào chán carens AT 2010 muốn thanh lý trong mà giá tầm loanh quanh 400k thì hú mình nhé. Mình đang muốn tìm.
Cụ có chịu được bim tỉnh không 36 ợ, ok thì cụ gặp con mụ Haicon, thành viên hội đang muốn lên đời đới, xe của hội thì toàn ông chăm xe giữ xe quá hầu bà cả

Suppermario

Xe máy
Cám ơn cụ, chắc em cưới vợ gần cho nó thanh thản ạ

có thể cho e xin giá hợp lý cho chiếc này không ạ, em k rành mấy
Giá thì e không rành vì mỗi xe một giá khác nhau - tùy xe và tùy người bán, nhưng nên mua con xe giá cao (xe đẹp hơn) sẽ ngon hơn con xe giá thấp (xe tã hơn). Tiền nào của đấy, chẳng có gì rẻ cũng như bán đắt thì chẳng ai mua cả.
Em thì sẽ chọn xe chất, nguyên bản - về mình mất thêm công dọn dẹp độ đẽo cũng thích hơn.
Chúc cụ chọn được con xe ngon trong tầm giá.

nothinghd

Xe điện
Giá thì e không rành vì mỗi xe một giá khác nhau - tùy xe và tùy người bán, nhưng nên mua con xe giá cao (xe đẹp hơn) sẽ ngon hơn con xe giá thấp (xe tã hơn). Tiền nào của đấy, chẳng có gì rẻ cũng như bán đắt thì chẳng ai mua cả.
Em thì sẽ chọn xe chất, nguyên bản - về mình mất thêm công dọn dẹp độ đẽo cũng thích hơn.
Chúc cụ chọn được con xe ngon trong tầm giá.
Cụ phán chuẩn :)
Chả có cái gì là ngon bổ rẻ cả - nhỉ :D

trungrau

Xe đạp
Các cụ tham vấn giúp em với ah:
- xe em 2 hôm nay trở chứng chết ắc quy. vừa sạc hôm trước, hôm sau chết luôn. Ngoài ra, e chắc chắn đã tắt điều hòa trước khi tắt máy, nhưng khi sáng cắm chìa vào thì điều hòa tự bật luôn. Không biết với tình trạng như vậy thì có phải hệ thống điện...xe em đang có trục trặc gì không ah?
Em cảm ơn các cụ Nhiều!

nothinghd

Xe điện
Các cụ tham vấn giúp em với ah:
- xe em 2 hôm nay trở chứng chết ắc quy. vừa sạc hôm trước, hôm sau chết luôn. Ngoài ra, e chắc chắn đã tắt điều hòa trước khi tắt máy, nhưng khi sáng cắm chìa vào thì điều hòa tự bật luôn. Không biết với tình trạng như vậy thì có phải hệ thống điện...xe em đang có trục trặc gì không ah?
Em cảm ơn các cụ Nhiều!
cụ mô tả khó hiểu quá.
1. Điều hòa không bật được nếu cụ chưa nổ máy, có chăng là nó chỉ chạy quạt gió thôi
2. Đèn đóm pha cos, gầm của CR kể cả cụ quên không tắt, khi rút chìa là nó tự ngủm luôn. Nếu có thì cụ nên kiểm tra đèn đọc sách, đèn trần
3. Cụ có gắn thêm các thiết bị khác lấy nguồn thẳng từ acquy không? Ví dụ như cam hành trình, loa đài, đèn đóm độ đẽo khác???
4. Ngoài ra cụ xem khi nổ máy đèn hình bình awcquy có sáng ko? xe cụ chạy bao nhiêu km rồi? đã bảo dưỡng máy phát bao giờ chưa??? Acquy của cụ bao lâu rồi chưa thay...

Không có đủ thông tin thì các thánh trên kcc chưa chém đc đâu cụ ạ :D

trungrau

Xe đạp
em cảm ơn cụ, định mời rượu cụ mà dd bắt em mời 20 người khác mới được mời lại cụ.
em vừa thay ắc quy rùi ah.

bachikho

Xe tải
e tìm kem 1.6 ở HP ợ, cụ nào chán hú nha

tình hình là mình mới mua chiếc carem 1.6 .2010 về đc mấy bửa.hôm bửa có việc đi xa thấy máy yếu và bứt tốc chậm.xin hỏi các cao niên có cách nào làm cho em nó mạnh lên đc không ah.và xe đang bị hư công tắc pha cos.cái này mua ở đâu đc ợ.thanks các bác.

bachikho

Xe tải
MT hả cụ, lúc bứt tốc cụ có về số ko hay cứ đè ga (e cũng định mua con này nên hóng ợ)

Chỉnh sửa cuối:

Prettyboy839

Xe tải
Em tìm Kem dầu AT ạ. Mua máu lửa lắm ạ

Dave

Xe tải
1.6 với cái xe cỡ 1.6 tấn thì cũng hơi yếu là phải rồi ạ, cụ muốn mạnh lên thì tháo bớt ghế, giảm cân, giảm công suất điều hòa chẳng hạn, trước ở trong hội có cụ làm thế này, nhưng là với xe 2.0. Hơn nữa thì độ công suất, trong forum có mục riêng cho vấn đề này đấy ạ, chỉ là cũng ít người đi carens độ vụ này :)

macbookpro86

Xe hơi
Website
www.facebook.com
cụ mô tả khó hiểu quá.
1. Điều hòa không bật được nếu cụ chưa nổ máy, có chăng là nó chỉ chạy quạt gió thôi
2. Đèn đóm pha cos, gầm của CR kể cả cụ quên không tắt, khi rút chìa là nó tự ngủm luôn. Nếu có thì cụ nên kiểm tra đèn đọc sách, đèn trần
3. Cụ có gắn thêm các thiết bị khác lấy nguồn thẳng từ acquy không? Ví dụ như cam hành trình, loa đài, đèn đóm độ đẽo khác???
4. Ngoài ra cụ xem khi nổ máy đèn hình bình awcquy có sáng ko? xe cụ chạy bao nhiêu km rồi? đã bảo dưỡng máy phát bao giờ chưa??? Acquy của cụ bao lâu rồi chưa thay...

Không có đủ thông tin thì các thánh trên kcc chưa chém đc đâu cụ ạ :D
E nghĩ máy phát k liên quan ở đây.
Bình ắc quy có thể chết bất đắc kỳ tử thì e đã bị. Còn như của cụ chủ, phải kiểm tra xem có phần nào bị mo-ve k?

Trạng thái
Thớt đang đóng