[Funland] Nhật yêu cầu lắp camera giám sát toàn bộ quá trình sản xuất và lưu giữ các dữ liệu đó trong 2 năm

Mraaa

Xe tăng
Một biểu hiện của lòng tin bị giảm sút thôi, chứ quản lý chất lượng chả ai làm kiểu này cả.

meotamthe

Xe cút kít
Một biểu hiện của lòng tin bị giảm sút thôi, chứ quản lý chất lượng chả ai làm kiểu này cả.
Không hẳn đâu ạ, có cam các thứ cũng quy củ hơn cụ ạ, chủ yếu làm người ta có trách nhiệm và tự giác, làm với Nhật thường bị đòi hỏi khắt khe, nhưng làm được thì giàu, em biết kha khá người như thế, họ làm với Nhật và họ chuyên nghiệp hẳn lên.

Trâu bảy món

[Tịch thu bằng lái]
Không hẳn đâu ạ, có cam các thứ cũng quy củ hơn cụ ạ, chủ yếu làm người ta có trách nhiệm và tự giác, làm với Nhật thường bị đòi hỏi khắt khe, nhưng làm được thì giàu, em biết kha khá người như thế, họ làm với Nhật và họ chuyên nghiệp hẳn lên.
Zưng quê em có câu Nhập gia tùy tục

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Tụi Nhựt lùn đơn giản là yêu cầu Hệ số an toàn cao hơn, có lẽ là trong mọi chuyện.

Có lần (lâu rồi) tôi phải đưa 1 cái máy vào vị trí cho họ. Độ 7 tấn.
Tôi gọi 2 cái xe 5 tấn, và nghĩ, thế là thừa.
Nó yêu cầu 2 xe 10 tấn.
Hỏi: OK, vậy thừa 1 cái, nhỉ? Để làm giề hả mài?
Trả lời: Cứ đứng đó, nếu cái đầu hỏng => cái kia vô thay. Tau trả tiền.
Mua Bảo hiểm thì đã đành, bên tôi phải mua Bảo hiểm từ Cảng đi đến tận Nhà máy, Clause A (All Risks).

meotamthe

Xe cút kít
Tụi Nhựt lùn đơn giản là yêu cầu Hệ số an toàn cao hơn, có lẽ là trong mọi chuyện.

Có lần (lâu rồi) tôi phải đưa 1 cái máy vào vị trí cho họ. Độ 7 tấn.
Tôi gọi 2 cái xe 5 tấn, và nghĩ, thế là thừa.
Nó yêu cầu 2 xe 10 tấn.
Hỏi: OK, vậy thừa 1 cái, nhỉ? Để làm giề hả mài?
Trả lời: Cứ đứng đó, nếu cái đầu hỏng => cái kia vô thay. Tau trả tiền.
Mua Bảo hiểm thì đã đành, bên tôi phải mua Bảo hiểm từ Cảng đi đến tận Nhà máy, Clause A (All Risks).
Nhật nó làm ăn hay thông qua các Hội xã, hay còn gọi là nghiệp đoàn, thực chất hơi kiểu xã hội đen, nhưng khá là quy củ và chữ tín đặt lên hàng đầu, nên ít khi có sự cố, để giảm tối đa sự cố thì chuyện phòng ngừa là cần thiết mà cụ, thiệt hại phần uy tín có khi tiền thuê 10 cái cũng chả đủ.

zonda82

Xe container
Em chưa hiểu lắm, thôi lại ngóng vậy.

PASSION74

Xe tăng
Từ chuyên nghiệp lên ngoại hạng nó phải khác chứ ..Dần sẽ quen