[Funland] Nhé ạ !!! Một kiểu hành văn mới?

Thích Nói Phét

Xe điện
À cụ đang nói xe máy. Cụ đi xe NSR ra thi hử mà ko qua số 8
Thi theo quy chế, xe của trường chứ đâu phải thích lấy xe nào thi cũng được. Hôm nay 80% chỗ em thi đều rớt, có người còn đòi kiện sợ máy chấm sai cơ :D

toyennha

Xe lăn
Thế A1 em lấy xe máy điện thi cho nó máu :)) được thế em đã không phải thi lại.
Á vụ này hay. Và sao xe điện 2b ko cho sử dụng thi bằng lái. Xe 4b điện ko dùng cho thi bằng lái nhưng lái xe 4b điện bắt buộc phải có bằng lái được cấokhi sử dụng xe xăng để thi :D
Em đề nghị các cơ quan liên quan và bộ ban ngahfn ko đọc com này của em ko các bố lại đòi thì bằng xe điên nặng lại khổ bọn em

Thích Nói Phét

Xe điện
Á vụ này hay. Và sao xe điện 2b ko cho sử dụng thi bằng lái. Xe 4b điện ko dùng cho thi bằng lái nhưng lái xe 4b điện bắt buộc phải có bằng lái được cấokhi sử dụng xe xăng để thi :D
Em đề nghị các cơ quan liên quan và bộ ban ngahfn ko đọc com này của em ko các bố lại đòi thì bằng xe điên nặng lại khổ bọn em
Bằng A0 nó ngừng cấp nên mới nhẹ đầu chứ hồi xưa 50cc cũng bắt đi thi [-( em ghét cay ghét đắng cái vòng số 8:))

thuynguyen.gt

Xe tải
Em thề, e dị ứng nhất mấy ông bà chêm tiếng Anh vào mà không hiểu để làm cái gì, còn sai nghĩa, sai loại từ, sai ngữ pháp mà góc nào cũng cố nhồi 1 chữ. Chẳng thà 1 số từ thông dụng, 1 số từ chuyên ngành hay dùng k nói… Nói chung em ghét kiểu này hơn mấy kiểu sai chính tả.
Hic, thi thoảng nó thành thói quen thôi cụ ah, mà nhiều lúc tìm từ tiếng Việt có nghĩa tương ứng có khi lâu hơn từ tiếng Anh :(. Cháu lúc nói chuyện cũng chú ý để ko chèn từ tiếng Anh vào mà đôi khi vẫn quên :(

thuynguyen.gt

Xe tải
Cũng tuỳ đó mợ. Hồi em đi học, em hầu như viết ko sai. Khi cô giáo bảo cô rất hay viết sai từ ( cô rất giỏi) mặc dù cô đọc đúng. Mỗi lần cô viết đều rất rón rén và hỏi cả lớp xem đúng ko? Em rất ngạc nhiên khi một cô giáo trình độ dạy dịch mà những từ đơn giản còn viết đi xoá lại mấy lần, đó là do khoảng mù trong não đấy. Và bi h em cũng vậy, đôi khi viết em phải tra lại google cho chắc vì em cũng bi thế, có những từ sẽ ko bao h bị nhưng có những từ thường xuyên em phải tra lại, chả hiểu sao, nếu ko tra sẽ lại viết sai.
Giống cháu, cái từ receive mỗi lần viết là mỗi lần tra, nếu ko kiểu gì cũng viết sai. Mà cháu chỉ bị mỗi từ đấy mới lạ!

huyenpt.108

Xe tải

Bình thường ợ =)))