[Funland] Nhét đăng kí xe ô tô trong ví?

SPL

Xe container
Khiếp các cụ, giắt tờ xe thì để trong xe, để trong ví làm gì, lỡ quên hay rơi mất lại khổ, chưa rơi giờ đã nhàu nhĩ rồi. Em cứ vứt lên xe bao năm nay có sao đâu, mất cái xe còn chưa lo lại đi lo mất cái đăng ký, đố đứa nào đập kính lái lấy xe lấy cả giấy tờ mà đi bán xe được đấy

anhkhoihn

Xe tăng
Em toàn để trong xe, mỗi lần vào nhà hàng, bar vứt chìa cho bảo vệ lại phải cầm theo phức tạp ghê
Xe cụ hộc để đồ ko có khóa sao ? Toy và Ford hộc để đồ đều có khóa. Cụ rút cái khóa ở trong smart key ra cầm theo người thôi. Còn khóa Smart Key đưa cho bảo vệ ko vấn đề gì. Em đi bảo dưỡng xe toàn thế chứ cầm giấy tờ đi nhậu dễ thất lạc lắm ....

Eng_HN

Xe tải
Em như cụ, nhưng nó chả nhàu vẫn mới tinh, đăng ký của em nó bé tẹo
ai cũng giống ai, kích thước chuẩn mà cụ. Trước thì kích thước nhỡ, ko giống ai. Mà cụ để ví, ngồi suốt mà không sao à?

Ni No Kuni 2

Xe điện
Các cụ cho em hỏi chút, đăng kí xe ôtô có kích thước để vừa trong ví, em luôn để túi sau mông, ngồi nhiều giờ bị nhăn và bắt đầu nhàu. Các cụ có để trong ví ko? nếu để trong ví có bọc thêm gì ko ạ?
Em vứt hết trong xe cụ ạ. Đăng ký đăng kiểm toàn bộ để hộp đựng găng trong xe hết, có cái bằng lái là dắt trong người thôi cụ ạ.

TRANGDC

Xe tăng
Em để luôn trong xe, cùng với đăng kiểm & bảo hiểm :D

NNS

Xe ngựa
em nhét trong xe cùng với đăng kiểm, chỉ có bằng lái mới cắm ví để phòng khi cầm lái xe khác, nhét ví làm gì cho cộm mông, dễ mất. Đk xe máy hơn chục năm trc đi lấy biển về vứt luôn trong tủ từ ngày đó đến giờ, chưa từng lấy ra luôn

vangtienluc0do

[Tịch thu bằng lái]
cụ làm thêm cái ví cài card để riêng ra.

cascadabadboy

Xe buýt
Thằng bạn em bị nhảy mất con AirBlade, trong cốp xe có cả đăng ký và khoá sơ cua, tiện ghê :)
Nên để đăng ký nhất là xe máy trong xe cụ nhé. Em biết nhiều vụ trộm SH hay sì po trong SG nó rã đồ ra bán phát 1 là tan con xe luôn. Có đăng ký bọn trộm nó cầm cố và bán cho dân được, đã có nhiều chủ xe tìm lại được sau nhiều năm

Yeutocdo84

Xe hơi
Các cụ có ô tô thì lên có 1 cái ví chuyên dụng đựng giấy tờ, Chứ để ví tiền thì nhàu hết ah

SIGNUS

Xe container
Người OF
Nên để đăng ký nhất là xe máy trong xe cụ nhé. Em biết nhiều vụ trộm SH hay sì po trong SG nó rã đồ ra bán phát 1 là tan con xe luôn. Có đăng ký bọn trộm nó cầm cố và bán cho dân được, đã có nhiều chủ xe tìm lại được sau nhiều năm
Vâng, cụ cứ để thôi còn với em xe máy mất thì xác định là mất, rất hiếm khi tìm lại được sau vài tháng. Còn nhiều năm sau mới tìm được thì liệu nó có còn là cái xe của mình

k66473

Xe tăng
Xe máy thì em không biết đăng kí xe ở đâu nữa.
Xe ô tô thì để luôn trong xe đăng kiểm, bảo hiểm. Còn đăng kí và giấy phép lái xe thì nhét ví cầm theo người.

Hy vọng đợt tới 4.0 các anh ý có biện pháp quản lý tiện lợi hơn, đỡ phải cầm nhiều giấy tờ đi theo xe.

cusao

Xe lăn
Ở Tây họ hay để chìa khóa trong xe hoạc trong ổ khóa khi ra khỏi xe. Em vẫn có thói quen nông dân do từng trải qua xế độp, 2b, 4b nên;
- Tắt máy ra khỏi xe là mang theo chìa khóa
- Đăng ký xe không bao giờ để cùng xe. Để trong xe là BH, đăng kiểm, các giấy tờ liên quan đến lịch sử sử dụng.

cusao

Xe lăn
Hy vọng đợt tới 4.0 các anh ý có biện pháp quản lý tiện lợi hơn, đỡ phải cầm nhiều giấy tờ đi theo xe.
Mã số định danh công dân tích hợp tất vào căn cước chíp đấy, đang làm đấy. Khi hơ cái CCCD vào đầu đọc thì ra kết quả
- Đầu đọc cuả CSGT chỉ đọc đc bằng lái xe, đăng ký, kiểm định BH bắt buộc (nếu tích hợp bổ xung)
- Đầu đọc bệnh viện chỉ đọc đc BHYT và các giấy tờ liên quan (nếu tích hợp bổ xung)
- Đầu đọc lương hưu chỉ đọc được BHXH
.......
Để khỏi lộ thông tin không cần thiết
Chỉ còn vấn đề ở chỗ có bao nhiêu đầu đọc và những nơi nào, khi nào được trang bị đầu đọc mà thôi

tientaninfotech

Xe tăng
Em để toàn bộ giấy tờ liên quan tới xe trong cốp xe, còn riêng đăng ký thì để trong ví tiền. Ví tiền là nơi giữ mọi sự quan trọng của em như: thẻ ATM, VISA, giấy tờ tuỳ thân, GPLX và đăng ký xe.
Nhưng em ko để túi quần sau vì cộm, khó chịu lắm.

Thường em để ví trong xe trừ lúc rời xe, mà chỗ đỗ xe đó ko quen biết. Như đi uống cà phê mà đỗ ở đường ko có người coi í.

Tiền thì ví giờ thường có tiền mấy đâu. Gọi là vài trăm tiêu vặt. Hiện giờ toàn cứ có cái điện thoại thì kể cả ra tạp hoá mua hàng cũng đc. Trừ tiêu vặt với ăn sáng cần dùng tiền mặt.

Taihoatu

Xe lăn
ai cũng giống ai, kích thước chuẩn mà cụ. Trước thì kích thước nhỡ, ko giống ai. Mà cụ để ví, ngồi suốt mà không sao à?
Em nhét ví, cả bằng, cả căn cước công dân, cả đăng ký xe. Có vấn đề gì đâu nhỉ, nó chỉ bị cong theo ví thôi