[Funland] Nhiễm dầu thải còn may, sợ còn nhiều thứ khác !

4banhxequay

Xe điện
Nói chung là lại phải quốc hữu hóa thôi các cụ ạ

jet engine

Xe buýt
Có bài này, cụ mợ nào quê Hoà Bình confirm lại nhé
https://tambao.net/nho-on-nuoc-sach-song-da-co-phai-dan-ha-noi-dang-an-c-u-t-lon-moi-ngay.html
Trại lợn hàng vạn con xả thải ở ngay gần đầu nguồn nhà máy nước.
Trên bản đồ vệ tinh, khi chuyển sang chế độ địa hình nó sẽ hiện lên các đường đồng mức cao độ, trang trại ở cao độ 70m, hồ chứa nước ở cao độ 40m. Mỗi khi trời mưa to, toàn bộ nước từ sườn đồi cao đổ xuống, có lẽ sẽ cuốn phăng tất cả các bể chứa nước th ải từ trại lợn xuống đầu nguồn nhà máy nước.

:((

maykhoan

[Tịch thu bằng lái]
Dần vào quên lãng hay còn gọi là chìm xuồng

Doinhucaitoi

Xe buýt
https://tambao.net/nho-on-nuoc-sach-song-da-co-phai-dan-ha-noi-dang-an-c-u-t-lon-moi-ngay.html
Trên bản đồ vệ tinh, khi chuyển sang chế độ địa hình nó sẽ hiện lên các đường đồng mức cao độ, trang trại ở cao độ 70m, hồ chứa nước ở cao độ 40m. Mỗi khi trời mưa to, toàn bộ nước từ sườn đồi cao đổ xuống, có lẽ sẽ cuốn phăng tất cả các bể chứa nước th ải từ trại lợn xuống đầu nguồn nhà máy nước.
Link cụ tèo rồi! Ý cụ là cái này phỏng?

anh1994

Xe hơi
https://tambao.net/nho-on-nuoc-sach- song-da-co-phai-dan-ha-noi-dang-an-c-u-t-lon-moi-ngay.html

Quan trọng là nhà máy xử lý thành nước sạch thui cụ ah. Ah cả quản lý từ trên xuống dưới ko xả thải thẳng ra sông ngòi mà phải có xử lý nước r mới xả ra. :( E thấy quan trọng nhất khâu ý đó. Báo chí nói suốt mà mấy ông bên trên có quản lý có làm gì đâu. Để kệ các nhà máy, các trang trại thích làm gì thì làm. Thích xả thẳng thì xả. Chán.

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]
E thắc mắc là nguồn nc cung cấp cho thủ đô mà ko có phương pháp bảo vệ j.ai muốn vứt cái j xuống đấy thì vứt.giả sử nó vứt 1 bao xianua xuống thì sao nhỉ
E lại vẫn nghĩ các nhà máy lấy từ nguồn nước ngầm
Cái này liên quan đến an ninh cuốc gia, dân tộc. Giờ khựa nó thuê người thả các loại chất độc, virus dịch bệnh vào các nguồn nước thì ....

LinhHung

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đọc lại còm tôi ngay trên nhá, về chuyện hàng xóm.
Y tế thì rõ là hơn phố núi bệnh viện tỉnh huyện với đa khoa.
Vài bước ra chung quanh toàn viện xịn cả :D
Mà thôi đang bàn chuyện nước non. Nước khu đấy sạch nhất HN đã, chấp các thể loại giếng với nước mưa quê.
Tôi thì lại nghĩ ngược lại cụ ạ :D:D:D
Giờ BV quốc tế ở đâu cũng có, bác sĩ thì cứ đâu có tiền là họ đi làm thuê chứ ko riêng gì HN, vì vậy tôi ko đánh giá cao.
Khu đấy ừ thì cho sạch nhất HN đi :-c nhưng tôi khẳng định chưa tên tuổi gì so với một số chỗ sạch ở các nơi khác, hoặc ở ngay HN thôi cũng đầy chỗ sạch hơn. CỤ phát biểu vậy là hơi tuỳ tiện.
Nước mưa tôi và cụ chưa được ăn nhưng tôi khẳng định bà con vùng sâu vùng xa ăn nước mưa vẫn rất khoẻ mạnh và ít ra là ko ăn váng dầu như thổ đu :-c:-c