[Cần bán] Nhiệt kế bắn trán

Trạng thái
Thớt đang đóng
Giá
2 VNĐ

tunni

Xe tải
Đo bằng máy chuẩn hơn nhiều nhé. Cụ đo thủy ngân kẹp nách nó ngọ nguậy chuẩn khối. Viện nhi TƯ cũng toàn đo bằng máy. Quan trọng là cách đo với vị trí đo. E mua 2 cái 2 hãng khác nhau đo so sánh. Đo 1 vị trí 3 lần liên tiếp cộng vào chia 3. Nhiệt đo chuẩn nhất là đo trực tiếp vào nách
Vậy cụ lại nhầm. Cụ thử đi các bệnh viên nhi hỏi bác sĩ xem dùng loại nào nhá. Ở các bệnh viện, khi khám đầu vào cho bé thì nhiều bệnh viện nó dùng máy bắn để cho nhanh và tiện vì bé ko hợp tác. Nhưng khi đã vào nằm viện, 100% dùng nhiệt kế thủy ngân nhé cụ.
Nhiết kế hồng ngoại độ lệch thường từ 1-1.5 độ. Lại còn bị ảnh hưởng bởi cả nhiệt độ không khí.
Nói chung dùng cái này chỉ 1 ưu điểm là đo tiện và nhanh. Nhà nào bé ko hợp tác đi kẹp lách thì mua để dùng tham khảo thôi.

Hoàng tử bóng đêm

Xì hơi lốp
Vậy cụ lại nhầm. Cụ thử đi các bệnh viên nhi hỏi bác sĩ xem dùng loại nào nhá. Ở các bệnh viện, khi khám đầu vào cho bé thì nhiều bệnh viện nó dùng máy bắn để cho nhanh và tiện vì bé ko hợp tác. Nhưng khi đã vào nằm viện, 100% dùng nhiệt kế thủy ngân nhé cụ.
Nhiết kế hồng ngoại độ lệch thường từ 1-1.5 độ. Lại còn bị ảnh hưởng bởi cả nhiệt độ không khí.
Nói chung dùng cái này chỉ 1 ưu điểm là đo tiện và nhanh. Nhà nào bé ko hợp tác đi kẹp lách thì mua để dùng tham khảo thôi.
E đưa con nằm viện nhi TƯ bác sỹ bảo có cái gì dùng cái đấy. Nhà e toàn mang cả nhiệt kế điện tử đi kèm vào viện nên dùng luôn. Nếu cụ không tin tưởng nhiệt kế điện tử có thể mang ra trung tâm hiệu chuẩn để kiểm tra lại. Cụ đã bao giờ dùng 2 cái nhiệt kế thủy ngân để đo so sánh nhau chưa? Cụ đo nhiệt kế thủy ngân mỗi lần đo đc mấy lần. Số liệu nào cụ nghĩ là chuẩn xác nhất?

sieucuchuoi

Xe buýt
Đo bằng máy chuẩn hơn nhiều nhé. Cụ đo thủy ngân kẹp nách nó ngọ nguậy chuẩn khối. Viện nhi TƯ cũng toàn đo bằng máy. Quan trọng là cách đo với vị trí đo. E mua 2 cái 2 hãng khác nhau đo so sánh. Đo 1 vị trí 3 lần liên tiếp cộng vào chia 3. Nhiệt đo chuẩn nhất là đo trực tiếp vào nách
Sau bao lần mua dùng các loại nhiệt kế loại này cho bé nhà e thì e thấy các cụ mua dùng cho con thì ko nên mua, phí tiền. Độ lệch khá cao so với thực tế. Chuẩn nhất vẫn nhiệt kế thủy ngân kẹp lách, 15k/cái. Các bệnh viện khám chữa cho nhi giờ người ta vẫn dùng hàng truyền thống này thôi =))
Dạ, cảm ơn 2 Cụ . Em mạo muội đưa ra ý kiến riêng em về 2 loại nhiệt kế mà chúng ta đang tranh luận:
- nhiệt kế Thuỷ ngân: chính xác, chuẩn hơn so với điện tử , nhưng nguy hiểm khi kẹp cho trẻ nhỏ.
- nhiệt kế Điện tử: an toàn tiện lợi hơn so với Thuỷ ngân, độ sai lệch nằm trong khoảng cho phép .

namptd

Xe hơi
nhà e con sốt hay dùng cả nhiệt kế điện tử và thuỷ ngân để đối chiếu. Đúng là hai loại này nhiệt độ cho kết quả same same nhau.

DucHoan

Xe tăng
Cụ nào có loại nào tốt tốt mà chuẩn xác ko ạ

xetinhte

Xe hơi
Cái loại 2-300K mua trên Shoppe nói chung chẳng biết thế nào, năm ngoái e cũng mua 1 cái về dùng được một hai tuần là toi luôn.

tuananh_tlu

Xe buýt
Cụ để cho em nhé.

phamtienvuong

Xe buýt
Website
www.bachoangtu.com
Hàng nke này lởm lắm, dùng vài bữa là nhiệt độ loạn xạ ngay

Trạng thái
Thớt đang đóng