[VHGT] Nhiều cụ tốt bụng quá....

NMT220879

Xe tải
Chuyện là thế này ạ : hôm qua em có việc phải đi Ninh Bình, khi quay về Hà Nội thì trời đã tối. Dọc đường cao tốc Pháp Vân- Cầu Giẽ, đặc biệt là mấy đoạn vẫn đang sửa chữa phải đi chậm. Chắc các cụ thấy em đi 1 mình mà trong xe em tối om , các cụ ấy sợ em sợ bóng tối nên các cụ đã bật đèn soi cho trong xe em sáng như ban ngày luôn. Em mong cụ nào mà có ý tốt như các cụ này thì lần sau đừng tốt như thế nữa nhé, những lúc tắc đường, chờ đèn đỏ.... nói chung là khi đi nối đuôi nhau mà thắp sáng nhà nhau như vậy em ghét lắm. Các bác xe tải thì đã đành là họ gắn thêm nhiều đèn không thể chuyển chế độ được thì còn có thể thông cảm, đằng này......Em đang tính chế 1 cái đèn thật sáng để ở đuôi xe để khi nào có cụ nào soi nhà em là em soi lại mặt cụ ấy. Ý các cụ thế nào ạ ?

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Em ủng hộ cụ. Cụ thêm cái CAM phía sau + bật đèn ghi biển số cụ đi sau chưa văn hóa lên đây.

Hilux 4x4

Xe đạp
Nhừng cho mấy thằng đó đi trước cho lành cụ ạ. Nó đã là loại vô ý thức thế rồi thì cũng dể là loại học thức thấp. Cụ lắp bóng soi ngược vào mặt nó lại oánh nhau như chơi :-ss

Lọc sạn

Xe tải
Đi đường quốc lộ ở các tỉnh mới khiếp, toàn xe to khủng long rọi mờ mắt luôn, nháy cũng chả thèm hạ pha, buồn lắm cụ à

thienbinh14_10

Xe tải
E đi đường rất hay gặp kiểu ấy, lại còn kiểu bên làn bên cạnh xe đi khít hết rồi, nhìn cũng biết là không thể chuyển làn để cho vượt được nhưng cứ nháy pha liên tọi ở đằng sau mít, chả lẽ lại dừng luôn lại cho khỏi đi.

ngungo thien ly

Xe container
Thôi gặp những đối tượng này nhà em toàn nhường cho đi trước luôn, như trên đường 3 trên cao, đường trong nội đô, đường quốc lộ, chả hiểu sao từ xe bé đén lớn, 2b đều dương pha

Hoaimong

Xe buýt
Em bị như này suốt, toàn các cụ tốt bụng. Dưng mà em để ý thì đa phần là các cụ đi xe gầm cao thôi. Cụ nào chỉ cho em chỗ độ đèn để em làm đôi pha đi cho sướng

zerogravitation

Xe buýt
Bác chủ thớt k cần phải lắp đèn ở đuôi xe đâu, lại vi phạm luật. Tốt nhất bác bọc inox ở sau xe. Càn nhiều inox càng tốt. Đánh thật bóng lên. Đảm bao xe sau tự hạ pha. Hoặc k tự hạ thì cg dc nếm 1 phần cái sáng của chính họ.

Nhân đây có cái k hiểu là sao những ng lxe đó, khi họ bị xe ngược chiều chiếu pha, xe đằng sau chiếu pha, chắc chắn họ cg cảm thấy chói. Vậy sao họ vẫn làm nv với ng khác nhỉ? Hay là họ cho rằng cần phải "trả thù" đời? Có ai lý giải được suy nghĩ này k?

wagon865.46

Xe tăng
Em định thuê quảng cáo lắp lời cảnh báo và nghiên cứu hệ thống trượt đẩy gương lên xuống ở mít xe, nhắc 1,2 lần không hạ đèn là cho gương lên có mà loá ngay

NMT220879

Xe tải
Em định thuê quảng cáo lắp lời cảnh báo và nghiên cứu hệ thống trượt đẩy gương lên xuống ở mít xe, nhắc 1,2 lần không hạ đèn là cho gương lên có mà loá ngay
Ý tưởng của cụ hay đấy

makeawish

Xe máy
Chuyện là thế này ạ : hôm qua em có việc phải đi Ninh Bình, khi quay về Hà Nội thì trời đã tối. Dọc đường cao tốc Pháp Vân- Cầu Giẽ, đặc biệt là mấy đoạn vẫn đang sửa chữa phải đi chậm. Chắc các cụ thấy em đi 1 mình mà trong xe em tối om , các cụ ấy sợ em sợ bóng tối nên các cụ đã bật đèn soi cho trong xe em sáng như ban ngày luôn. Em mong cụ nào mà có ý tốt như các cụ này thì lần sau đừng tốt như thế nữa nhé, những lúc tắc đường, chờ đèn đỏ.... nói chung là khi đi nối đuôi nhau mà thắp sáng nhà nhau như vậy em ghét lắm. Các bác xe tải thì đã đành là họ gắn thêm nhiều đèn không thể chuyển chế độ được thì còn có thể thông cảm, đằng này......Em đang tính chế 1 cái đèn thật sáng để ở đuôi xe để khi nào có cụ nào soi nhà em là em soi lại mặt cụ ấy. Ý các cụ thế nào ạ ?
Trước cháu cũng có chia sẻ 1 bài giống cụ trên diễn đàn. Nhưng giải pháp của cháu đơn giản hơn cụ mà lại thực hiện được ngay.Đó là cháu nhường cho "nó" vượt trước, sau đó cháu bật pha và làm nội thất " nó" còn sáng hơn cả của cháu luôn. Đợt đó cháu đi Quảng Ninh, ko biết sau vụ đó " nó" hết cái tật zọi pha vào gáy người khác chưa

namthieunam

Xe tăng
Nếu lần sau bác gặp những thành phần ngu học như thế này thì bác cứ nhường nó đi trước bác ạ!

lucdaugiang

Xe buýt
Dạ em hỏi khí không phải, chắc cụ có võ ạ.

NMT220879

Xe tải
Nếu lần sau bác gặp những thành phần ngu học như thế này thì bác cứ nhường nó đi trước bác ạ!
Nhưng cụ ơi làm gì còn chỗ nào để nhường nữa đâu, tất cả đều đang nhích từng cm. Thế mới đáng nói chứ cụ.

Chevrolet96

Xe hơi
Cụ dán cái chữ NHẪN sau mít xe đi, có lẽ sẽ có tác dụng :-bd