[Funland] Nhiều người 'vỡ mộng' tiền ảo Pi

honglongit

Xe buýt
Vậy nguyên đống thông tin này bán cũng khẳm tiền nhỉ.
Cụ chưa chơi CK, hay các sàn gd tiền số bao h à? ĐK sàn nào chả phải xác thực thông tin. Mà thông tin của cụ mất cho hội facebook, lazada, grab, các siêu thị điện máy, siêu thị mẹ và bé...hay vô số nơi khác rồi, còn gì đâu mà giữ gìn vậy? Em thấy vấn đề về thông tin cá nhân các cụ nâng cao quan điểm quá hoặc gọi là hùa theo trào lưu báo đài, trong khi bản thân mình cũng chả biết là thông tin cá nhân của mình thực tế đã public từ lâu rồi.

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chưa chơi CK, hay các sàn gd tiền số bao h à? ĐK sàn nào chả phải xác thực thông tin. Mà thông tin của cụ mất cho hội facebook, lazada, grab...hay vô số nơi khác rồi, còn gì đâu mà giữ gìn vậy?
Thì bọn kia cũng tuồn thông tin ra và chắc chắn có lợi mà. Em đâu bảo mình thiệt hay lợi, em chỉ nói người có thông tin sẽ có lợi nếu bán thôi.

honglongit

Xe buýt
Thì bọn kia cũng tuồn thông tin ra và chắc chắn có lợi mà. Em đâu bảo mình thiệt hay lợi, em chỉ nói người có thông tin sẽ có lợi nếu bán thôi.
thì đàng nào thông tin của mình cũng đã bị khai thác lâu rồi, ngày nào e chả nhận mớ cuộc gọi chứng khoán, du lịch nghỉ dưỡng, máy lọc nước....@@. Còn việc giao dịch trên các sàn tiền số em kyc từ lâu rồi, nên kyc của Pi e thấy bình thường thôi.

cuhaifus

Xe container
Vậy nguyên đống thông tin này bán cũng khẳm tiền nhỉ.
Bán cho ai hả cụ? CMTND thì từ lúc có smart phone đến giờ khai không biết trên bao nhiêu cái app rồi còn gì là bí mật nữa mà cụ lo. Cụ dùng zalo fb em xin lỗi chứ cụ đi đâu làm gì nói gì nó chả biết hết từ lâu rồi giờ còn lo mất thông tin

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Bán cho ai hả cụ? CMTND thì từ lúc có smart phone đến giờ khai không biết trên bao nhiêu cái app rồi còn gì là bí mật nữa mà cụ lo. Cụ dùng zalo fb em xin lỗi chứ cụ đi đâu làm gì nói gì nó chả biết hết từ lâu rồi giờ còn lo mất thông tin
Ghê nhỉ. em chưa bao giờ dùng đến số căn cước để khai trong bất kỳ app nào nên ko biết được giờ thông tin rẻ rúm vậy. Cảm ơn cụ.

cuhaifus

Xe container
Ghê nhỉ. em chưa bao giờ dùng đến số căn cước để khai trong bất kỳ app nào nên ko biết được giờ thông tin rẻ rúm vậy. Cảm ơn cụ.
Ok em nhầm về chuyện khai số cccd, nhưng rất nhiều app nó đòi quyền truy cập rất cao, ko những danh bạ, tin nhắn, truy cập hình ảnh, âm thanh thì đương nhiên có gì trong đó muốn lấy nó chả lấy được nếu cụ cấp quyền, chưa nói đến nhiều loại điện thoại cài sẵn mấy cái troizan, backdoor gì đó thì nó khai thác được hết, và ảnh CMTND, CCCD hay BLX của em đều có trong kho ảnh hết cụ ạ

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Nó ăn cắp ăn trộm khác với mình tự cho nó chứ cụ.
Em xài táo ko biết thế nào. Mấy cái hình pass , căn cước thì em chỉ lưu một bản trong mail, những bản trong máy toàn bôi đen số. Nhiều thủ tục cần copy pass nhưng chỗ em có quyền bôi đen số.
Ok em nhầm về chuyện khai số cccd, nhưng rất nhiều app nó đòi quyền truy cập rất cao, ko những danh bạ, tin nhắn, truy cập hình ảnh, âm thanh thì đương nhiên có gì trong đó muốn lấy nó chả lấy được nếu cụ cấp quyền, chưa nói đến nhiều loại điện thoại cài sẵn mấy cái troizan, backdoor gì đó thì nó khai thác được hết, và ảnh CMTND, CCCD hay BLX của em đều có trong kho ảnh hết cụ ạ

Q123456789

Xe máy
Giờ trên các nhóm cũng đang gom PI tầm 20-30k/PI.
Cụ nào đào đc vài nghìn PI cũng có 1 chút ấm bụng rồi.
Em trước cũng tập toẹ nên chẳng tin, nếu 20 đến 30k /pi tức là 1 pi ăn tầm 1$. Vậy vốn hoá của pi chắc tầm vài chục tỷ $ nằm thì trong top 10 rồi. Vậy mà lại ko niêm yết trên sàn nào. Lúc nào niêm yết được trên các sàn uy tín hằng hay.

Chỉnh sửa cuối:

honglongit

Xe buýt
Em trước cũng tập toẹ nên chẳng tin, 20 đến 30k /pi tức là 1 pi ăn tầm 1$, vậy vốn hoá của pi chắc tầm vài chục tỷ $ nằm trong top 10 rồi. Mà lại ko niêm yết trên sàn nào. Lúc nào niêm yết được trên các sàn uy tín hằng hay.
Có khi list binance thật ý chứ

LeTai1979

Racing Boy
Nay đọc cái thớt này e mới nhớ lâu lắm rồi e ko mở chương trình cày Pi ấy. :))

Nguyễn Long Nguyễn

[Tịch thu bằng lái]
Em trước cũng tập toẹ nên chẳng tin, nếu 20 đến 30k /pi tức là 1 pi ăn tầm 1$. Vậy vốn hoá của pi chắc tầm vài chục tỷ $ nằm thì trong top 10 rồi. Vậy mà lại ko niêm yết trên sàn nào. Lúc nào niêm yết được trên các sàn uy tín hằng hay.
Theo e hiểu sơ sơ Mục đích của Pi sinh ra là để trao đổi hàng hóa và làm đồng tiền chung toàn cầu thì phải cụ. Còn niêm yết thì khi có giá chung ổn định. Chứ niêm yết lên lại giống các coin khác và giá trị thị trường không ổn định

Q123456789

Xe máy
Theo e hiểu sơ sơ Mục đích của Pi sinh ra là để trao đổi hàng hóa và làm đồng tiền chung toàn cầu thì phải cụ. Còn niêm yết thì khi có giá chung ổn định. Chứ niêm yết lên lại giống các coin khác và giá trị thị trường không ổn định
Vâng cụ, cơ bản các đồng tiền ảo khác mục đích sinh ra cũng như cụ nói. Ý em ở đây là căn cứ vào đâu mà giá của nó giờ là 20k/1 pi. Cái này em nghĩ do các cụ nắm giữ pi tự đưa ra. ( em chưa thấy tận mắt ai giao dịch được với số lượng lớn, mấy người em biết có pi cũng toàn nghe nói: “nghe nói ng nọ người kia bán được triệu nọ triệu kia”)

xichhoptau

Xe tăng
hỏi thêm các cụ C98, AXS nó cũng đang ở đâu rồi ạ. em xoá app lâu rồi