[Funland] Nhìn hoành tráng quá

lehahai

Xe buýt
3 con Hamilton của CSB này, giả sử hoán cải sang tàu chiến thì mình có hạm đội mạnh nhất ĐNA rồi cụ nhỉ.

Ảnh: USCGC Hamilton (WHEC-715) được vũ trang với pháo 76mm, 2x4 tên lửa chống hạm Harpoon, 2x3 ống phóng ngư lôi cỡ 324mm và 1 hệ thống CIWS Phalanx.

View attachment 6202505
Tàu 3,200 tấn full up mà vũ khí không bằng con 5-600 tấn thì nhằm nhò gì? Hơn mỗi dự trữ hành trình.

MiTa

Xe lăn
Thớt này có thằng tàu con vào làm nát cái thớt. E té cho đỡ gai mắt.

gongga

[Tịch thu bằng lái]
Có 1 lần tại chợ Hạ Long. Tụi em vào mua hải sản rồi ghé vào 1 sạp cơm của chị (em quên tên rồi ), Nhờ chị ấy chế biến. Thì trong khi ngồi nói chuyện Chị ấy cứ nhìn tụi em mãi. một lúc sau chị hỏi người TQ à. Sếp em bảo "không cô là người Việt Nam". Tụi em cười xong giải thích là cô là người Đài Loan. từ đó trở đi ánh mắt của chị khác hẳn, nói cười niềm nở hơn, còn khuyến mãi công cho thêm vài món.

Ở Hà Nội cũng thế. từ ông bảo vệ cho đến bà bán trà lề phố tất cả đều cho mình một cái cảm giác bị phân biệt đối xử. nhưng khi họ xác nhận không phải thì tất cả niềm nở ngay.

Ở Miền Nam thì từ Phan Thiết đổ vào đến An Giang chả ai quan tâm người nước nào. Họ quan tâm là có tiền hay không thôi.

Duy chỉ có khúc Miền trung thì em chỉ đi có một mình nên không có cảm nhận được.

thực ra thì cũng có lý do của nó cả: càng xa vùng bị ảnh hưởng bởi cuộc chiến 1979 thì người dân càng đối xử với người TQ thoải mái hơn.
Ở Hạ Long năm nào khách Tàu cũng sang hàng đoàn. Mỗi năm ngoái ít vì dịch. Dân cư sở tại quá quen luôn chứ làm gì có cái thái độ như cụ tả.

Khu vực ĐBSH thì các nhà máy của TQ, ĐL rất nhiều, rải từ Hải phòng, Hải dương, Hưng yên sang Bắc ninh, Bắc giang, Hà nội. Cùng với nó là số chuyên gia, công nhân người Hoa cả Trung lẫn Đài. Chẳng ai "có ánh mắt khác lạ" khi nghe họ nói tiếng Trung.

Cuối cùng, ngay LS là nơi tập kết các đoàn TQ vào VN, từ đó đi xe khách về HN. Cứ mỗi mùa dân Tàu sang Bắc giang mua vải, sang Bắc ninh mua đồ gỗ cả nghìn người. Thuê khách sạn ăn ở dầm dề cả tháng. Làm quái gì có mấy chuyện như cụ tả.

Chắc cụ dek biết bọn Tàu HP, HD toàn kéo cả nhóm xuống Đồ sơn chơi gái, ăn hải sản.

Thế nên nghe chuyện cụ là biết 100% bốc phét. :))

hd-vt

Xe container
Vậy quá khoẻ cho các dự án đóng và sửa chữa những con tàu to trên 5000 tấn.
Ước gì đc 1 lần đi dạo trên các con tàu to này.
Vậy là cụ hay đi ghe nhỏ ạ, vậy cụ đi tàu toa là say đấy hehe, lọa thế cơ chứ.

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Vậy là cụ hay đi ghe nhỏ ạ, vậy cụ đi tàu toa là say đấy hehe, lọa thế cơ chứ.
Nói chứ đc đi trên mấy con to to này, chụp choẹt vài tấm hình về khoe cũng sướng mà Cụ.
Em không bị say sóng nên không lo.:))

hd-vt

Xe container
Nói chứ đc đi trên mấy con to to này, chụp choẹt vài tấm hình về khoe cũng sướng mà Cụ.
Em không bị say sóng nên không lo.:))
Bước sóng và lắc khác nhau, quen ghe nhỏ nhảy lên tàu toa, có khi say nhé cụ hehe.

thtvuf

Xe điện
má hơi móp nhưng thời đó thì tôn dày vãi... chỉ lo em ấy ăn tục thôi ;) nuôi tốn ka ka

Hồi trước đây Phil nhận tàu cũ của Mỹ các cụ nhà ta trên này bỉ bôi quá trời. Ko biết giờ các bạn ấy có bỉ bôi ta
Phi nó nhận về làm soái hạm, còn mình cho lực lượng chấp pháp chứ ko hề cho hải quân. Phải em thì em cũng bỉ bôi Phi, vì thực sự Hải quân và Không quân của Phi quá nát bét, hiện giờ KQ cũng chả có 1 con máy bay chiến đấu, ngoài mấy con trực thăng và vận tải.

Đống sắt vụ 50 năm tuổi lại còn bày đặt tặng biếu. Con này mà phá dỡ còn phải trả thêm tiền cho phí môi trường, an toàn etc...

Thôi cho thì nhận, xin cảm ơn, nhưng đừng có làm rình rang quá làm mếch lòng TQ. VN nên tỉnh táo từ nay ko cầm súng đạn ô nọ kia cho rồi xông lên thay mặt nó chống, phá với ô khác, chung kết chỉ thiệt thân thiệt dân mình thôi.
Kinh nhể. Có vẻ ô này còn trên tầm bộ chính trị VN. Về uống chè với ten Bình béo đi

cowboy1982

Xe buýt
Thật cụ ạ, trong các em hàng xóm thì VN là cậu em ương tính nhất, được TQ yêu chiều nhất vì mối liên kết về gien sinh học lẫn gien văn hóa lâu đời, gần gũi... người TQ 99,99% thích và yêu quí VN, thích sang VN du lịch ăn chơi...TQ chỉ thù Nhật và ganh đua với Âu Mỹ mà thôi, còn VN thì cưng nựng...nhiều người VN ko hiểu TQ, bài TQ thái quá vì bị tuyên truyền, thái quá nên hiểu sai về TQ.
Ôi..đấy là cụ tự huyễn hoặc ra hay trích ra từ sách nào thế, cụ có thể cho cháu xin cái link để cháu có cơ sở tuyên truyền cho F1 đc k???..chứ con VK nhà cháu nó cứ bẩu ĐM thằng hàng xóm xấu bụng, cứ hở ra là đớp...đớp không chừa thứ gì @@@

Anhdex

Xe tăng
link đầy....đố cụ search tiếng Tàu, báo chí giấy đến báo mạng đố cụ tìm thấy bài báo nào mang tính thù hằn VN hay nhắc đến CT 79 đấy.... TQ họ chính quyền trung ương có chính sách xuyên suốt 30 năm nay kocho báo chí, truyền hình đề cập đến xích mích VN xưa, ko bài VN....có bài nào cũng chỉ là nói về tình hữu nghị, đoàn kết hay giúp đỡ VN mà thôi, các chính quyền TQ giáp biên còn có chính sách thả lỏng để người VN giáp biên sang làm ăn kd...2 năm nay covid mới xiết đường mòn lối mở, thực tế là VN ta làm mạnh hơn.

Nói chung về cơ bản chính sách đối ngoại của TQ lâu nay là nâng niu, giúp đỡ VN, từ buôn bán biên, đi lại biên, thương mại đt lẫn giúp VN ODA xây các NM lớn, ctrinh lớn, tặng cả viện Khổng Tử to vật ở HN cho VN, tặng hàng vạn học bổng cho SV VN sang TQ học tập, nương nhẹ kiểm duyệt, tiêu chuẩn ATVS TM với hàng nông thủy sản VN...chỉ mấy ô /// là gào lên hô hào bài TQ để phá hoại tình đoàn kết, hợp tác Việt Trung thôi
Đúng luôn cụ chuẩn 😁 thế nên nó lùa dân sang nó thầu hết công trình nó bao tiêu sp nó tài trợ văn hoá nó thấm dần dần rồi đến lúc nhập mịa nó thành 1 tỉnh luôn cho nhanh =)) Ngoài biển thì nó chiếm đảo đất liền chơi bài tằm ăn dỗi thấm từ từ 🤣 anh em tốt quá cơ 🥱

Không sợ vợ

Xe tăng
link đầy....đố cụ search tiếng Tàu, báo chí giấy đến báo mạng đố cụ tìm thấy bài báo nào mang tính thù hằn VN hay nhắc đến CT 79 đấy.... TQ họ chính quyền trung ương có chính sách xuyên suốt 30 năm nay kocho báo chí, truyền hình đề cập đến xích mích VN xưa, ko bài VN....có bài nào cũng chỉ là nói về tình hữu nghị, đoàn kết hay giúp đỡ VN mà thôi, các chính quyền TQ giáp biên còn có chính sách thả lỏng để người VN giáp biên sang làm ăn kd...2 năm nay covid mới xiết đường mòn lối mở, thực tế là VN ta làm mạnh hơn.

Nói chung về cơ bản chính sách đối ngoại của TQ lâu nay là nâng niu, giúp đỡ VN, từ buôn bán biên, đi lại biên, thương mại đt lẫn giúp VN ODA xây các NM lớn, ctrinh lớn, tặng cả viện Khổng Tử to vật ở HN cho VN, tặng hàng vạn học bổng cho SV VN sang TQ học tập, nương nhẹ kiểm duyệt, tiêu chuẩn ATVS TM với hàng nông thủy sản VN...chỉ mấy ô /// là gào lên hô hào bài TQ để phá hoại tình đoàn kết, hợp tác Việt Trung thôi
Bài Tàu = /// thì đúng chỉ là con bò mới nói vậy.