[Funland] Nhìn hoành tráng quá

STElectrics

Xe lăn
Chả chế được cái quái gì, không mua được thì bỏ thôi.
Ông chú này trước còn tham gia đóng tàu trinh sát theo thiết kế của Nga. Ổng kể tàu mẫu có, bản vẽ có, máy móc của Nga hết mà tàu mẫu chạy 12 hải lý/giờ nhưng mình đóng chỉ chạy được 7,8 thôi. Nhưng đấy là ngày xưa, giờ chắc trình độ của mình cũng nâng lên nhiều rồi.

lehahai

Xe buýt
Ông chú này trước còn tham gia đóng tàu trinh sát theo thiết kế của Nga. Ổng kể tàu mẫu có, bản vẽ có, máy móc của Nga hết mà tàu mẫu chạy 12 hải lý/giờ nhưng mình đóng chỉ chạy được 7,8 thôi. Nhưng đấy là ngày xưa, giờ chắc trình độ của mình cũng nâng lên nhiều rồi.
HI hi, ông chú này chắc vua nổ rồi, tàu nào chạy 12 hải lý/ giờ. #:-s#:-s#:-s#:-s#:-s#:-s

Chắc tàu cá vỏ thép cụ ạ.

rachfan

Xe điện
Tít mù nó lại vòng quanh. Ngày trước mình nhận tàu của TQ để đánh Mỹ, giờ lại nhận tàu của Mỹ...
Không chừng lại nhận đúng con ngày xưa nó dùng đánh mình đấy cụ ợ.

During the Vietnam War multiple Hamilton-class cutters supported Operation Market Time. The cutters patrolled the South Vietnamese coastline, boarded and inspected suspected North Vietnamese and Viet Cong vessels, conducted naval gunfire support missions, and provided medical assistance to Vietnamese civilians.

Trong Chiến tranh Việt nam, tàu tuần duyên lớp Hamilton đã nhiều lần thực thi nhiệm vụ hỗ trợ tuần tra bờ biển Nam Việt nam, khám xét các tàu thuyền nghi là của Bắc Việt và Việt cộng, hiệp đồng oanh tạc pháo kích, và cung cấp hỗ trợ y tế cho thường dân Việt nam.

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Không chừng lại nhận đúng con ngày xưa nó dùng đánh mình đấy cụ ợ.

During the Vietnam War multiple Hamilton-class cutters supported Operation Market Time. The cutters patrolled the South Vietnamese coastline, boarded and inspected suspected North Vietnamese and Viet Cong vessels, conducted naval gunfire support missions, and provided medical assistance to Vietnamese civilians.

Trong Chiến tranh Việt nam, tàu tuần duyên lớp Hamilton đã nhiều lần thực thi nhiệm vụ hỗ trợ tuần tra bờ biển Nam Việt nam, khám xét các tàu thuyền nghi là của Bắc Việt và Việt cộng, hiệp đồng oanh tạc pháo kích, và cung cấp hỗ trợ y tế cho thường dân Việt nam.
Hình như con đầu tiên đó Cụ.

lehahai

Xe buýt
Tàu ngày xưa nó chỉ thế thôi. Ông này là chuyên gia đóng tàu có tiếng, em không tiện nêu tên thôi ạ.
Đúng rồi cụ, cách đây khoảng 30 năm em đi theo tàu đánh cá thì tốc độ nó khi đi/về cũng chỉ 10-12 hải lý/h thôi.

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Tối qua khó ngủ nằm xem tin tức thì thấy Việt Nam mình hải quân xếp thứ 4 ĐNA.
Sau Indo, Singapore và Thái Lan.
Chắc xếp hạng theo số lượng và mức độ hiện đại.

ubisapro

Xe trâu
Chắc chắn trên Lào :D

phihanhgia

Xe điện
Con này đời năm bao nhiêu vậy cụ ? Lớp Hamilton Mỹ sắp bỏ hết rồi phải không cụ
Hàng cũ mông má vào nhìn đẹp phết
Thông thường hải quân Mỹ loại biên các tàu mặt nước 50 tuổi, kể cả tình trạng còn tốt. Tàu lớp Hamilton là đóng thời 1970-197x.

Alex.N

Xe buýt
Cứ đều đều nâng gdp với thặng dư thì mới có tiền đầu tư hàng nóng bác nhỉ. Dù k mong chiến tranh nhưng em vẫn ngóng ngày hải quân ta lên hạng 1 đna. Muốn hoà bình thì p chuẩn bị chiến tranh.
Về phẩm chất thì em luôn tin tưởng người lính Việt Nam k nhất cũng p nhì về độ lì độ quái, chịu khó chịu khổ, chỉ cần nâng khí tài và sức vóc thôi là ngon. Lính V cũng hơi mỏng cơm nhỏ người, nhìn chưa oai kkk

Azeglio

Xe điện
Đúng rồi cụ, cách đây khoảng 30 năm em đi theo tàu đánh cá thì tốc độ nó khi đi/về cũng chỉ 10-12 hải lý/h thôi.
Xưa còn buồn cười hơn cơ cụ ơi.

"Nút" (knot) của các anh biên phòng thua xa đồ chế của các anh buôn lậu. Các anh biên phòng khóc với cấp trên. Cấp trên cay quá quyết trang bị hàng nút cao tư bản cho các anh biên phòng. Nhưng nhìn thấy giá mỗi nút thì chỉ đạo quân ta dùng chiến thuật rình dập, bao vây thay vì truy đuổi.

Chém thế cho vui.

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
Nó có cho cũng chỉ để làm điểm tham quan du lịch thôi. Tiền đâu mà vận hành vì nó đi là cả hạm đội đi theo.
cũng ko hẳn cụ ạ, học đc nhiều thứ từ nó lắm, và khi cần thì vẫn có chỗ khả dụng chứ

e nghe nói lớp sơn lót sàn có độ bám dính cực cao, dốc 60 độ phẳng trám lớp đó rùi đổ nước xà phòng đặc lên xe suv chạy ko vđ luôn

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
Cụ hq đấy nói đúng rồi cụ.

Mỗi bộ phận một nhiệm vụ, giờ là nhiệm vụ của các Viện và khối trường học.

Khi quyết định nhận tàu các bác cũng tính nát nước và tham khảo các bên có thể giúp đỡ, hỗ trợ rồi chứ nhận cái tàu vì nó to chỉ để đi đánh cá mà các bên khác bày tỏ "quan ngại" thì cũng chả nhận đâu.
mình cũng đang cố kiếm một con to to làm ụ nổi tiếp tế nước ngọt, dầu máy, đá lạnh, thu mua hs... cho bà con giữa biển đó cụ

dầu để chạy đi chạy lại khá tốn kém