[Funland] Nhìn Lại 1 Lượt Giá Đất Nền Năm 2021

otothanglong

Xì hơi lốp
Nhà nhà người người ôm đất

otothanglong

Xì hơi lốp
Toàn sốt trên mạng thôi

tramtran239

Xe hơi
Cảm ơn gốc nhìn của cụ! mình cần dựa trên các con số để nói lên khách quan, còn báo chí chỉ là gốc nhìn của người viết và chỉ mục đích duy nhất là kéo nhiều người đọc họ mới có tiền quảng cáo!

otothanglong

Xì hơi lốp
Cảm ơn gốc nhìn của cụ! mình cần dựa trên các con số để nói lên khách quan, còn báo chí chỉ là gốc nhìn của người viết và chỉ mục đích duy nhất là kéo nhiều người đọc họ mới có tiền quảng cáo!
Em qua mấy tháng tìm mua nhà ở thực, đến giờ bó tay không theo nổi sự điên loạn của giá bds.

otothanglong

Xì hơi lốp
Đến như ở Mỹ thu nhập của họ cao gấp mấy lần Việt Nam, nhưng giá nhà rất thực, tất nhiên luật mỗi quốc gia khác nhau, nhưng nhìn chung bds Việt Nam đã đi quá xa tầm với của đại bộ phận dân chúng, nếu nhà nước không có những chính sách về bds thì nhà ở mãi là gánh nặng cực lớn cho dân, và các tp khu nhà Ma sẽ ngày càng nhiều, cực kỳ lãng phí tài nguyên.
.

questravietnam

Xe buýt
E chả có tiền nhưng vẫn đặt 1 viên gạch để hóng thông tin.

TieuFu

Xe container
Ở Âu Mỹ thì phang thuế nặng nên sức cày phải được dùng cho hết mới sống ổn. Vn thuế thấp nên để giá nhà, đất cao nó là cái roi vụt vào mông nhưungx ông lười, lề mề không chịu bỏ sức cày kéo. Tất nhiên có những trường hợp tối quá thì đành chịu, đâu cũng vậy. Quốc gia muốn phát triển thì phải căng sức ra cày thôi ! Không thích cày mà thích múa hát thì sang Phi châu ! Vậy nên treo giá nhà đất cao tý kiễu kiễn chân lên mới với được là đúng ý của ông chăn cừu !

otothanglong

Xì hơi lốp
tăng giá là điều tất yếu sau đại dịch thôi. cả thế giới tăng k chỉ riêng ở vn
Không phải bây giờ bds mới nổi điên cụ ơi, chu kỳ 2007-2008 và nhiều chu kỳ bong bóng cũng đã có rồi mà. BDS Việt là sân chơi cho đội cá mập họ lèo lái bơm thổi thôi, chứ các chính sách về bds của nhà nước quá lỏng lẻo, cụ cứ xem mấy clip như ở mỹ như 1 căn nhà họ nói lạm phát và giá có tăng, so với giá mua cách 1 năm tăng 50k $ họ đã cho là tăng quá cao. Việt thì sao tăng gấp 3 gấp 4 lần giá trị thực luôn, cụ tham khảo kênh ăn chơi cùng nhân lỳ nhé, cu đó có chia sẻ về giá nhà ở mỹ. Như 1 căn BT tại Ocean park năm ngoái em xem giá 30 tỷ thấy đã khiếp, năm nay sang đã bơm thổi lên 180 tỷ. Kinh dị thu nhập người việt sao bằng người mỹ, vậy mà người việt đang phải gồng lên mãi và mãi mãi có khi cả đời không mua nổi 1 chỗ trú nắng mưa. Trong khi đó tài phiệt bds trong nước lại bơm thổi và tự hào đẩy giá đất lên 2,4tỷ/m2 và nói để cho tư bản sang mua, thực sự nó muốn hút máu dân hay máu tư bản, chẳng thằng khùng tư bản nào nó nhả tiền ra mà không có lợi cho nó cả.

tramtran239

Xe hơi
Không phải bây giờ bds mới nổi điên cụ ơi, chu kỳ 2007-2008 và nhiều chu kỳ bong bóng cũng đã có rồi mà. BDS Việt là sân chơi cho đội cá mập họ lèo lái bơm thổi thôi, chứ các chính sách về bds của nhà nước quá lỏng lẻo, cụ cứ xem mấy clip như ở mỹ như 1 căn nhà họ nói lạm phát và giá có tăng, so với giá mua cách 1 năm tăng 50k $ họ đã cho là tăng quá cao. Việt thì sao tăng gấp 3 gấp 4 lần giá trị thực luôn, cụ tham khảo kênh ăn chơi cùng nhân lỳ nhé, cu đó có chia sẻ về giá nhà ở mỹ. Như 1 căn BT tại Ocean park năm ngoái em xem giá 30 tỷ thấy đã khiếp, năm nay sang đã bơm thổi lên 180 tỷ. Kinh dị thu nhập người việt sao bằng người mỹ, vậy mà người việt đang phải gồng lên mãi và mãi mãi có khi cả đời không mua nổi 1 chỗ trú nắng mưa. Trong khi đó tài phiệt bds trong nước lại bơm thổi và tự hào đẩy giá đất lên 2,4tỷ/m2 và nói để cho tư bản sang mua, thực sự nó muốn hút máu dân hay máu tư bản, chẳng thằng khùng tư bản nào nó nhả tiền ra mà không có lợi cho nó cả.
cụ lấy Mỹ ra so sánh thì e xin so sanh đầu tiên về diện tích :
Diện tích Mỹ 9.834.000km2 còn Vn thì 331.690km2 tức là mỹ gấp gần 30 lần so với Vn
Về mật độ : Mỹ 36 người/km2 , Việt Nam 290 người/km2 tức là Vn gấp 8 lần Mỹ.
Về địa hình diện tích Mỹ đa phần là đồng bằng, còn VN thì 3/4 là đồi núi dân cư chỉ tập trung các thành phố lớn.
Kết luận nếu bác chỉ dùng thu nhập mà so sánh giá đất thì hơi phiến diện phải xét các mặt tổng quan. Nếu dân đông mà diện tích đồng bằng thấp thì tất yếu nhu cầu sở hữu bds tăng cao, vốn dĩ văn hóa Phương Đông coi trọng an cư lạc nghiệp sở hữu bds thì việc giá đất tăng là điều hiển nhiên thôi cụ. Vì cụ k có nhiều đất chứ có mà giá đất tăng thì cụ chỉ ngồi rung đùi mà cười thôi!

otothanglong

Xì hơi lốp
cụ lấy Mỹ ra so sánh thì e xin so sanh đầu tiên về diện tích :
Diện tích Mỹ 9.834.000km2 còn Vn thì 331.690km2 tức là mỹ gấp gần 30 lần so với Vn
Về mật độ : Mỹ 36 người/km2 , Việt Nam 290 người/km2 tức là Vn gấp 8 lần Mỹ.
Về địa hình diện tích Mỹ đa phần là đồng bằng, còn VN thì 3/4 là đồi núi dân cư chỉ tập trung các thành phố lớn.
Kết luận nếu bác chỉ dùng thu nhập mà so sánh giá đất thì hơi phiến diện phải xét các mặt tổng quan. Nếu dân đông mà diện tích đồng bằng thấp thì tất yếu nhu cầu sở hữu bds tăng cao, vốn dĩ văn hóa Phương Đông coi trọng an cư lạc nghiệp sở hữu bds thì việc giá đất tăng là điều hiển nhiên thôi cụ. Vì cụ k có nhiều đất chứ có mà giá đất tăng thì cụ chỉ ngồi rung đùi mà cười thôi!
Cụ nhầm đất em có hay không đây không phải chỗ để khoe :)), nhưng chưa chắc cụ nhiều hơn em đâu :)) , em nói thật đấy ;)). Trên này trao đổi bàn luận vui thôi. Thời gian rảnh dịch dã định tìm bt cho thoáng nhưng thấy ảo lòi nên nói vẫn nói, còn chơi đất em chỉ chung với mấy ae toàn ôm theo lố thôi ;)) . Nói mình nói thực tế chứ lèo lái trên này được gì mất gì mà không nói thật cụ :))

tramtran239

Xe hơi
Cụ nhầm đất em có hay không đây không phải chỗ để khoe :)), nhưng chưa chắc cụ nhiều hơn em đâu :)) , em nói thật đấy ;)). Trên này trao đổi bàn luận vui thôi. Thời gian rảnh dịch dã định tìm bt cho thoáng nhưng thấy ảo lòi nên nói vẫn nói, còn chơi đất em chỉ chung với mấy ae toàn ôm theo lố thôi ;)) . Nói mình nói thực tế chứ lèo lái trên này được gì mất gì mà không nói thật cụ :))

Ở Mỹ , Vương Phạm mua từ 6000$/ha giờ lên 20.000$/ha mới 2 năm thôi bác. Đấy bác bảo ở Mẽo cũng tăng ảo vãi. Ý em ở đây là nếu bác có vài nghìn m2 ở HN hoặc Tphcm mà đất lên ầm ầm thế thì bác chỉ có sướng, ngồi rung đùi.

otothanglong

Xì hơi lốp

Ở Mỹ , Vương Phạm mua từ 6000$/ha giờ lên 20.000$/ha mới 2 năm thôi bác. Đấy bác bảo ở Mẽo cũng tăng ảo vãi. Ý em ở đây là nếu bác có vài nghìn m2 ở HN hoặc Tphcm mà đất lên ầm ầm thế thì bác chỉ có sướng, ngồi rung đùi.
với em bds em chỉ Chơi thôi đấy không phải nghề của em, em nói ở trên cụ đọc và hiểu chứ. Còn Cu VP hay Khoa gì đó em có xem qua, nhưng cũng thấy bóc phốt nhiều, nên qua youtube xem cho vui thôi, xã hội giờ lừa đảo giả dối nhiều lắm chẳng biết được đâu cụ.

Thecau

Xe máy
Làm cái vết ở đây hôm nào có thời gian đọc ý của các Cụ mở mang đầu óc mới được

Cukhoai9

Xe buýt
Nhúng lạm phát vào giá nhà đất, ck là nhanh nhất

longbive

Xe hơi
chốt lại sang năm tăng hay giảm,nên mua vào hay nên bán ra hả các cụ để em biết

Tuệ Châu

Xe hơi
em hóng các cao nhân dự đoán ạ

30 tỷ lên 180 tỷ có khi nào môi giới họ cứ đăng lên để thổi giá đất ko cụ nhỉ