[Funland] Nhìn sông của Triều Tiên mà chạnh lòng với Tô Lịch của Hà Nội

Acient.cutkit

Xe tăng
Ca ngợi Bắc TT cũng được, tự do mà...Nhưng tại sao một số cụ cứ tự hạ thấp làm nhục nước VN mình là sao. Làm vậy mới có "khoái cảm" à, giống khổ dâm ý à ? ! :D
Đi so 1 con sông lớn như sông Hồng chảy qua Thủ đô Bình Nhưỡng với 1 con kênh thoát nước thải ở HN, rồi tự ca ngợi họ nọ kia...và làm nhục mình này nọ...:D
Trên TG này có lẽ chả dân tộc nào lại tự khinh bỉ mình, cho dù họ "bần cùng", "khốn khổ" cỡ nào đi nữa...:D
Riêng cá nhân em, VN tuy chưa tốt đẹp gì lắm, nhưng chúng ta đang phát triển và mọi chuyện sẽ khác, rất khác ... very soon...let's see. :)

Và 1 thực tế rất chân thực là Bắc TT đang rất muốn được như Việt Nam đấy...:)
Hê hê, nhiều ng còn chưa định nghĩa được thế nào là tự nhục mà cứ thích dùng từ này!
Cái nhục mà ko dám nói đến nó ăn vào tâm khảm. Đây là nhục nghìn đời. Còn cái nhục dám nói ra nó là cái nhục dám bỏ đi.
Cụ cứ ngẫm đi, khi nào hiểu nói tiếp.

Ngoại trừ cụ muốn mị dân/ngu dân trị em ko bàn.
Thân ái!

Kitcat

Xe container
Bhutan đẹp bình yên theo góc nhìn văn hóa, lịch sử.
Nhưng nó không phải là 1 quốc gia hiện đại.

Sông Bình Nhưỡng tại Triều Tiên Cụ tìm hiểu đi ạ.
Ahihi, mợ nói mấy lần sông ý sạch nhất TG. Em hỏi mợ nguồn, mợ lại bảo em tự tìm ạ? Thế mợ lấy tin đó đâu ra? Nghe đồn hay mợ nghĩ thế? Sạch mà chết đói mấy vạn dân, dòng nc kia trong vắt mà có màu máu đấy, mợ k biết thôi ;)

dexom

Xe ba gác
Bảo anh Ủn nhìn Việt Nam mà làm gương, tránh những sai lầm không đáng có.

binbinhn

[Tịch thu bằng lái]
Thế mà các anh ấy làm hẳn chuyến tàu hoả sang học tập mô hình phát triển kinh tế địa phương là sao nhỉ.Trông đàng hoàng to đẹp thế kia cơ mà.
Trump cũng như anh Ủn sang VN học tập mô hình phát triển mà ;))

binbinhn

[Tịch thu bằng lái]
Cái 1 toàn rác, cái 2 đẹp.
Nghe nói Triều tiên siêu thị xịn chỉ có quan chức được vào mua, như cửa hàng Tông Đản ngày xưa ở VN ấya?
Nghèo đói cả ăn, điện thiếu để chiếu sáng... lấy đâu ra rác thải?
Xe không có, lấy đâu ra tắc đường?
VN hơn gì nó khoản điện đóm, cái ăn đâu, bước ra khỏi mấy tp là đèn đóm tù mù dân giỏi lắm dám thắp 1 cái bóng đèn, thực phẩm thì năm nào các tỉnh cũng phải xin cứu đói giáp hạt.
Đồ ăn xịn ko tẩm độc chỉ dành cho các quan chức, nhà cửa trường học hịn ở Âu Mẽo cũng chỉ dành cho quan chức và thân quyến.
Xe cộ thì toàn đi nhập, cái đinh vít ko tự sx được xách dép cho quốc gia hạt nhân như TT nhá.

binbinhn

[Tịch thu bằng lái]
EM nghe đồn là bên í vẫn còn thu gom c.. để bón ruộng thì lấy đâu ra mà đổ xuống sông ô nhiễm.
Cụ nên tự check lại những cái rau dưa cụ cho vào mồm hàng ngày có mấy thứ đó ko nhé.

binbinhn

[Tịch thu bằng lái]
Oto đi cách nhau đúng mấy chục m.
Vào thời kỳ XHCN phát triển.
Triều Tiên đứng đầu Châu Á.
Xếp sau Nga - Tiệp - Bul thôi...

BỊ cấm vận bn năm mà thế này, nếu nó mở cửa thì VN vài trăm năm nữa cũng ko theo kịp.

canhhoabatdiet

Xe container
Nhìn dòng sông ở giữa thủ đô của nước bạn mà thấy chạnh lòng với con sông Tô Lịch của Việt Nam, tên hay mà sông lại chết ...

Cụ so sánh khập khễnh quá.
- Thứ nhất: So sánh 1 con sông lớn thứ 2 của Triều Tiên với con sông mà nhìn như con kênh chứa nước thải của thành phố Hà Nội
- Thứ hai: So sánh bức ảnh 1 con sông nằm gần khu vực của cửa biển (xâm thực) nước sông sẽ có màu xanh 1 chút (thời điểm triều lên), sông Tô Lịch gần như không lưu thông với sông lớn nào cả.
===> Đến chán!

Esse82

Xe tăng
Cụ so sánh khập khễnh quá.
- Thứ nhất: So sánh 1 con sông lớn thứ 2 của Triều Tiên với con sông mà nhìn như con kênh chứa nước thải của thành phố Hà Nội
- Thứ hai: So sánh bức ảnh 1 con sông nằm gần khu vực của cửa biển (xâm thực) nước sông sẽ có màu xanh 1 chút (thời điểm triều lên), sông Tô Lịch gần như không lưu thông với sông lớn nào cả.
===> Đến chán!
Trước có cụ ơi mà bị lấp xây nhà hết rồi đấy ạ

Jimy Lê

Xe máy
cụ so sánh thế nó khập khiễng quá

Trungdtt

Xe đạp
Ca ngợi Bắc TT cũng được, tự do mà...Nhưng tại sao một số cụ cứ tự hạ thấp làm nhục nước VN mình là sao. Làm vậy mới có "khoái cảm" à, giống khổ dâm ý à ? ! :D
Đi so 1 con sông lớn như sông Hồng chảy qua Thủ đô Bình Nhưỡng với 1 con kênh thoát nước thải ở HN, rồi tự ca ngợi họ nọ kia...và làm nhục mình này nọ...:D
Trên TG này có lẽ chả dân tộc nào lại tự khinh bỉ mình, cho dù họ "bần cùng", "khốn khổ" cỡ nào đi nữa...:D
Riêng cá nhân em, VN tuy chưa tốt đẹp gì lắm, nhưng chúng ta đang phát triển và mọi chuyện sẽ khác, rất khác ... very soon...let's see. :)

Và 1 thực tế rất chân thực là Bắc TT đang rất muốn được như Việt Nam đấy...:)
Đúng rồi cụ! Nước họ chỉ mong có 2 vựa lúa như nước thôi. Chứ cái khác chắc không dám học.

Esse82

Xe tăng
cụ so sánh thế nó khập khiễng quá
Nhà cháu có so sánh đâu cụ, cái này là nhà cháu mong con sông tô lịch nước nó được khơi thông trong như thế kia, trước đây nó là 1 nhánh của sông hồng và cũng có cửa sông mà bị lấp hết ấy cụ

Esse82

Xe tăng
Cụ so sánh thế này thì khập khiễng rồi, một bên sông xả thải còn Triều nó là sông quang cảnh, cụ phải so sánh với sông Hàn ở Đà Nẵng ấy, mới hợp lý
Nhà cháu mong cái nước sông nó sạch như vậy thôi cụ, trước mình có cửa sông để dòng nước được khơi thông mà bị lấp làm nhà hết rồi chứ ko sông tô lịch mình cũng sạch mà cụ

Kitcat

Xe container
VN hơn gì nó khoản điện đóm, cái ăn đâu, bước ra khỏi mấy tp là đèn đóm tù mù dân giỏi lắm dám thắp 1 cái bóng đèn, thực phẩm thì năm nào các tỉnh cũng phải xin cứu đói giáp hạt.
Đồ ăn xịn ko tẩm độc chỉ dành cho các quan chức, nhà cửa trường học hịn ở Âu Mẽo cũng chỉ dành cho quan chức và thân quyến.
Xe cộ thì toàn đi nhập, cái đinh vít ko tự sx được xách dép cho quốc gia hạt nhân như TT nhá.
:D Bin bin lên google ngắm VN và TT về đêm xem bên nào sáng hơn coi chưa ạ?

Bonaparte

Xe buýt
Tại người Hà lội gọi cống là sông đấy chứ.

250cc

Xe tăng
Nhiều cụ khổ dâm vãi :)), cứ phải VN là bãi rác mới lên đỉnh được.
Em vào hóng thôi. Vài cái ảnh ở 1 vài góc mà cứ lôi ra đánh giá nọ kia.
HN, HCM nhiều ảnh trông khác gì mấy nước phát triển đâu.
Cứ ngồi so ảnh PR và ảnh châm biếm, phiến diện lắm ạ.