[Funland] Nhìn thấy bê bát phở kiểu này em không muốn ăn

buicongchuc

Xì hơi lốp
bí quyết đó cụ, như thánh rắc muối Salt Bae cũng phải rắc trùm lên khuỷu tay rồi rơi xuống miếng bít tết, vị muối + mùi vị mồ hôi trên tay ảnh tạo thành hương vị đặc trưng riêng cho món bít tết đỉnh cao ;))
Em nhìn nó rắc muối kiểu này đang ăn cơm em thấy mất ngon chứ chưa nói phải ăn món bít tết của nó làm.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Đa số nv bê bát phở = tay không. Lúc bê lại còn nói vài câu mời khách ( nc bọt bắn vào nữa ).
Để ý quá thì đúng là ko ăn nổi.
Em con chưa ăn bữa trưa, đang định lx đi công việc tiện vào làm bát phở nóng - giờ này hàng quán mới vắng người. Vào thớt này xong chả thiết gì ăn hàng nữa.

Yeuaibaygio

Xe container
Em con chưa ăn bữa trưa, đang định lx đi công việc tiện vào làm bát phở nóng - giờ này hàng quán mới vắng người. Vào thớt này xong chả thiết gì ăn hàng nữa.
Thôi cố về ăn cơm nhà cụ ạ. Phở nhìn hấp dẫn nhưng mất vệ sinh lắm. :D

buicongchuc

Xì hơi lốp
Thôi cố về ăn cơm nhà cụ ạ. Phở nhìn hấp dẫn nhưng mất vệ sinh lắm. :D
Em vẫn đang ngồi ở văn phòng mà chưa ăn bữa trưa, chưa đói lắm vì sáng làm tô xôi thịt rồi. Vào quán cơm thì đồ nguội không muốn ăn, định ăn bún or phở thì bị thớt cản lại. Mà nói thực vào hàng quán mà nghĩ đến chuyện họ làm mất vệ sinh đã chán không muốn ăn rồi. Về nhà giờ này hết cơm, em săn sàng làm gói mì Hảo Hảo + rau cải + đôi trứng gà chắc là ổn áp. Nhưng em vẫn phải đi cày...

quy la tien

Xe điện
Vào quán thấy ngón tay nó thò vào bát phở, bẩu " Em ơi tay..." chưa hết câu nó nói lại " Anh yên tâm, nước nó nguội...", mịa bố mài bỏ xiền ăn phở chứ kg phải ăn nước rửa tay hay sợ mài bị bỏng!

Kuu

Xe lăn
Do công việc nên em phải đi lại nhiều, phải ăn uống cơm đường cháo chợ thường xuyên. Thực sự là do hoàn cảnh bắt buộc mà thôi chứ sợ lắm rồi. Thứ nhất là sợ thực phẩm bẩn; ôi thiu; ngâm tẩm tẩy rửa bằng hóa chất, thứ 2 là sợ cái quy trình nấu nướng chế biến bảo quản mất vệ sinh.
Nếu có thể, tự nấu ăn là thấy ngon miệng và đảm bảo nhất. Bữa sáng bữa tối nhiều khi chỉ cần gói mì + quả trứng cũng thấy ngon miệng và sạch sẽ hơn ăn hàng quán bụi.

Cứ xem trên mạng thấy bọn bất lương nó nhập về nội tạng gà lợn ôi thối về tẩy rửa bán cho các quán ăn sáng ăn tối, quán nhậu mà thấy muốn nôn ọe. Mấy hôm trước em ăn tối với mấy người bạn, gọi 2 đĩa tràng gà tim cật + trứng non trần để uống riệu mà em nghi ngờ những thứ này nhập từ TQ nên ko dám động đũa, không phải là nhập thì lấy đâu ra nhiều thế :|

Yeuaibaygio

Xe container
Vào quán thấy ngón tay nó thò vào bát phở, bẩu " Em ơi tay..." chưa hết câu nó nói lại " Anh yên tâm, nước nó nguội...", mịa bố mài bỏ xiền ăn phở chứ kg phải ăn nước rửa tay hay sợ mài bị bỏng!
Cụ yên tâm, nó rửa cả ngày nên đến bát của cụ là sạch rồi ạ. :D

Kuu

Xe lăn
Gớm, có cái chỗ vui chơi ngay sát khu vệ sinh còn vục mặt vào chả thấy kêu, bày đặt í kiến lọ chai ;))
Có khi nhiều cụ còn hăng say tevez quá đà nhầm cả xuống công trình phụ í chứ :P ...

Cơ mà 2 cái nó khác nhau, ko thể so sánh bát phở vs cái kia được :|

changbietgi

Xe tải
Em nhìn nó rắc muối kiểu này đang ăn cơm em thấy mất ngon chứ chưa nói phải ăn món bít tết của nó làm.
Em cho gấu xem mấy clip làm bít tết có màn rắc muối của tay Salt bae này, gấu xem xong kêu lên mất vệ sinh quá, và cấm bắt chước. Em cũng thấy thế.
Thế mà đội bên Tây nó lại thích. Nhưng bản thân các đầu bếp và thực khách đều nói đồ ăn của thánh rắc muối này quá bình thường, không có gì nổi trội, họ tới bỏ tiền để ăn thì ít mà ngắm màn diễn vui vẻ là chính. Hic.

Chỉnh sửa cuối:

Yeuaibaygio

Xe container
Em vẫn đang ngồi ở văn phòng mà chưa ăn bữa trưa, chưa đói lắm vì sáng làm tô xôi thịt rồi. Vào quán cơm thì đồ nguội không muốn ăn, định ăn bún or phở thì bị thớt cản lại. Mà nói thực vào hàng quán mà nghĩ đến chuyện họ làm mất vệ sinh đã chán không muốn ăn rồi. Về nhà giờ này hết cơm, em săn sàng làm gói mì Hảo Hảo + rau cải + đôi trứng gà chắc là ổn áp. Nhưng em vẫn phải đi cày...
Thật sự lúc mệt hoặc vừa đi xe đường dài, vào làm bát phở nóng tỉnh cả người cụ ạ.
Còn ăn hàng quán xác định cái gì cũng bẩn, đâu phải riêng phở. Ít ra món phở có công đoạn chần bánh phở và chan nước phở gần 100 độ còn đỡ hơn nhiều.

@xichlo@

Xe điện
bí quyết đó cụ, như thánh rắc muối Salt Bae cũng phải rắc trùm lên khuỷu tay rồi rơi xuống miếng bít tết, vị muối + mùi vị mồ hôi trên tay ảnh tạo thành hương vị đặc trưng riêng cho món bít tết đỉnh cao ;))
Ku này có bao giờ gãi đit' kiểu sanh chảnh dẳng cấp ko nhể?

wave thái xịn

[Tịch thu bằng lái]
Em cho gấu xem mấy clip làm bít tết có màn rắc muối của tay Salbae này, gấu xem xong kêu lên mất vệ sinh quá, và cấm bắt chước. Em cũng thấy thế.
Thế mà đội bên Tây nó lại thích. Nhưng bản thân các đầu bếp và thực khách đều nói đồ ăn của thánh rắc muối này quá bình thường, không có gì nổi trội, họ tới bỏ tiền để ăn thì ít mà ngắm màn diễn vui vẻ là chính. Hic.
Sành điệu mới đến đó ăn cụ nhá, lệch quan điểm lại lên phuờng giờ. :)) :))
Mà cụ ám chỉ tây nào ? :))

changbietgi

Xe tải
Sành điệu mới đến đó ăn cụ nhá, lệch quan điểm lại lên phuờng giờ. :)) :))
Mà cụ ám chỉ tây nào ? :))
Tây thật chứ lị

Matizcoi

Xe cút kít
Có khi nhiều cụ còn hăng say tevez quá đà nhầm cả xuống công trình phụ í chứ :P ...

Cơ mà 2 cái nó khác nhau, ko thể so sánh bát phở vs cái kia được :|
Hị hị em chỉ muốn nói vấn đề là mặc dù có thể khác nhau về hình thức nhưng kết qua cho ra hoàn toàn giống nhau :))

mogan

Xe buýt
Hà Nội em cũng đi ăn rất nhiều quán, không phải nhà hàng sang trọng nhưng cảm quan chủ yếu là sạch sẽ.Nhiều quán nhúng bát vào nồi nước sôi rồi mới làm đồ ăn cho khách.Khi mang đồ cho khách họ bưng 2 tay dưới miệng bát đặt vào khay bê ra rồi cũng hai tay đặt xuống bàn cho khách.
Nói như các cụ về khu vệ sinh lẫn khu vui chơi khi QHTD thì có vẻ quá lố. Bởi vấn đề ăn uống nếu nói như các cụ thì mỗi người cái thìa xúc luôn trong nồi cơm nồi canh nồi thức ăn cho đỡ phải rửa bát.

doctor103

Xe điện
có lần em ăn phở thìn lò đúc thấy người bưng bát thò tay vào thế là thôi không nuốt nổi nữa :v

Kuu

Xe lăn
Ăn phở nhiều làm gì toàn hóa chất độc hại , sáng cứ làm 5k xôi là ngon nhất
Xôi này ngon này, có cả khuyến mãi nữa:D ...