Chi hội Nhờ các cụ tư vấn đèn check matiz 2

Mr YenNinh

Xe đạp
Xe cháu matiz 2/2003. Trước đèn check xe cháu sáng liên tục, cháu kiểm tra thấy lỏng giắc cắm ở đầu lọc gió cháu cắm lại thấy im luôn. Tuần trước đèn check thi thoảng lại sáng nhưng tắt ngay, khoảng 1 giây ạ, cháu tưởng do đường sóc có chỗ nào bị lỏng. Cuối tuần cháu xem các giắc cắm, thấy cái nào là rút ra vệ sinh rồi cắm lại. Sang tuần này đèn báo liên tục, cứ 5-10 phút lại sáng 1s, đứng tại chỗ cũng vẫn sáng. Các cụ tư vấn cháu với xem lỗi ở chỗ nào... xe cháu toàn chạy đường dài thôi, cứ nổ máy là 200km không biết để vậy có hại ko nữa

Mr YenNinh

Xe đạp
Không cụ nào tư vấn giúp cháu ợ... Có cụ nào trong hội mình ở Thái Nguyên hay sửa xe ở gara nào mách cháu để cháu phi đến sửa ạ. Cháu cảm ơn nhiều

Namxlda

Xe tăng
Xe em năm ngoái cũng bị vậy , em đi ít vài cây thấy có đèn , em vào thợ tìm ko ra bệnh gì cứ để đi . khoảng tháng sau em đi Hà tây , ăn xong ra xe ko nổ dc . Ra thợ đọc luôn chết máy phát . Tháo ra chỉ vỡ vòng bi nhưmg nó` éo thay cho em mà bất thay cả máy phát mất 2 củ :'(

Mr YenNinh

Xe đạp
Hic, vậy cháu phải ra gara gấp thôi. Cứ cuối tuần cháu lại đi thủ đô học cái chữ, nằm đường dưới đấy mệt lắm

kimyungnam

Xe buýt
nếu cụ ở TP thì có thể qua gara Son Đại trên đường vỡ, làm máy với điện đóm em thấy ổn và giá cả hợp lý nữa

Mr YenNinh

Xe đạp
nếu cụ ở TP thì có thể qua gara Son Đại trên đường vỡ, làm máy với điện đóm em thấy ổn và giá cả hợp lý nữa
Thank cụ, trước cháu cũng ra đấy nhưng đông quá, thay càng y mà vòng đi vòng lại 2 ngày chưa làm được. Thôi để lượn qua lúc nào thấy vắng cháu vô liền

luuvandung

Xe tăng
vụ đèn check này khó nhai đấy cũng chưa chắc do máy phát đâu, nếu bị máy phát thì biểu hiên khá rõ khi bất đèn, điều hòa hay ga thốc , theo em bác nên tìm gara uy tín mà sửa, không cho em nó vào hãng check xem lỗi gì rồi ra ngoài sưa cũng ok.

Mr YenNinh

Xe đạp
vụ đèn check này khó nhai đấy cũng chưa chắc do máy phát đâu, nếu bị máy phát thì biểu hiên khá rõ khi bất đèn, điều hòa hay ga thốc , theo em bác nên tìm gara uy tín mà sửa, không cho em nó vào hãng check xem lỗi gì rồi ra ngoài sưa cũng ok.
Em cũng nghĩ do jắc nào nó lỏng thôi, hay có con cảm biến nào trục trặc. Vì em chạy 3 cuốc HN-TN từ lúc thấy đèn báo vẫn bình thường. Mà ở TN có chỗ nào đọc được lỗi xe mờtịt này hả cụ?

khkdgs

Xe điện
ra son đại có máy đọc ECU ạ.

Namxlda

Xe tăng
Lâu ko gặp Cụ nhẩy . Kính Cụ một ly ~o).Mời Cụ sang THIÊU uống riệu với em (Cụ tự tìm nhé vì em rốt onlai=P~0 )

bomvukhi

Xe tải
Con e chạy trên trăm cũng bị, mai cũng ra đọc cái cho chắc

tunganh_a76amc

Xe tăng
Xe em đèn check chỉ tắt khi nổ máy còn khi bật khoá điện mà chưa đề khởi động thì nó không chịu tắt thì bị làm sao các cụ nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

camovie

Xe tải
Website
www.youtube.com
Xe cháu matiz 2/2003. Trước đèn check xe cháu sáng liên tục, cháu kiểm tra thấy lỏng giắc cắm ở đầu lọc gió cháu cắm lại thấy im luôn. Tuần trước đèn check thi thoảng lại sáng nhưng tắt ngay, khoảng 1 giây ạ, cháu tưởng do đường sóc có chỗ nào bị lỏng. Cuối tuần cháu xem các giắc cắm, thấy cái nào là rút ra vệ sinh rồi cắm lại. Sang tuần này đèn báo liên tục, cứ 5-10 phút lại sáng 1s, đứng tại chỗ cũng vẫn sáng. Các cụ tư vấn cháu với xem lỗi ở chỗ nào... xe cháu toàn chạy đường dài thôi, cứ nổ máy là 200km không biết để vậy có hại ko nữa
Cụ chủ đầu tư cái odb2 bluetooth đọc lỗi cũng ok đấy. Đèn sáng cắm phát đọc lỗi lun trên điện thoại

Mr YenNinh

Xe đạp
Cụ chủ đầu tư cái odb2 bluetooth đọc lỗi cũng ok đấy. Đèn sáng cắm phát đọc lỗi lun trên điện thoại
Thank cụ, cháu nghĩ chưa cần thiết lắm với lại cuối năm bận quá. Đằng nào thì trước tết cũng phải cho v2 đi spa lại một tí. Thôi để lúc đấy sử lý sau, cháu vẫn kệ đèn check chạy cả tháng rồi chưa sao cả