Thảo luận Nhờ các cụ tư vấn mua khung xe và phụ tùng từ taobao

rainway_ds

Xe đạp
Chào các cụ
Em đang muốn ráp 1 chiếc xe để đi làm và đi loanh quanh trong phố, tính mua khung LKLM và phụ tùng từ taobao, cụ nào đã từng mua thì tư vấn và chỉ giúp em địa chỉ mua uy tín với nhé
Cảm ơn các cụ nhiều

xedap24h.vn

Xe tăng
Website
xedap24h.vn
Chào các cụ
Em đang muốn ráp 1 chiếc xe để đi làm và đi loanh quanh trong phố, tính mua khung LKLM và phụ tùng từ taobao, cụ nào đã từng mua thì tư vấn và chỉ giúp em địa chỉ mua uy tín với nhé
Cảm ơn các cụ nhiều
em hỏi thật cụ đã am hiểu về xe chưa mà đòi tự ráp, rồi mua đồ nó ko phù hợp thì ngồi mếu đấy cụ ah
Mua hàng trên tao bao phải có kinh nghiệm ko ăn cháo đắng như chơi đấy, các shop của tàu nó cũng bát nháo lắm, đồ nhái đồ rỏm rất nhiều.
Cụ ra shop mua 1 cái mới cho nó lành

Cu Quỳnh

Xe buýt
Trời thời này chỗ nào cũng có thiếu gì tiệm xe đạp tha hồ mà build đồ, đồ trên táo bạo gì đấy e thấy chỉ cần khi ở trong nước ko tìm đc mấy món hiếm hiếm thui :)

rainway_ds

Xe đạp
em hỏi thật cụ đã am hiểu về xe chưa mà đòi tự ráp, rồi mua đồ nó ko phù hợp thì ngồi mếu đấy cụ ah
Mua hàng trên tao bao phải có kinh nghiệm ko ăn cháo đắng như chơi đấy, các shop của tàu nó cũng bát nháo lắm, đồ nhái đồ rỏm rất nhiều.
Cụ ra shop mua 1 cái mới cho nó lành
Cảm ơn cụ, về cơ bản thì em cũng biết chút ít. đọc qua thì cũng thấy nhiều cụ mua về lắp, nên em muốn hỏi xem cụ nào đã có kinh nghiệm thì chỉ em mà còn nếu không cụ nào chỉ thì em sẽ ra shop. Mua được ở đó nếu ok thì giá cả nó cũng hợp lý ví dụ như cái khung LKLM thì nó là chính hãng tàu mà

hoangtu2268

Xe hơi
Cảm ơn cụ, về cơ bản thì em cũng biết chút ít. đọc qua thì cũng thấy nhiều cụ mua về lắp, nên em muốn hỏi xem cụ nào đã có kinh nghiệm thì chỉ em mà còn nếu không cụ nào chỉ thì em sẽ ra shop. Mua được ở đó nếu ok thì giá cả nó cũng hợp lý ví dụ như cái khung LKLM thì nó là chính hãng tàu mà
E thấy con khung này bên 32 Lý Nam Đế có đấy cụ, bên đấy cũng chuyên lắp xe. Cụ qua đó đưa tiền đặt đồ các cụ ý lắp cho nhanh. Tội gì phải nhặt nhạnh. Trừ khi cụ chơi đồ khủng thì tự lắp.

Hungkaax1

Xe tăng
Em vừa trả lời pm cụ. Về cơ bản thì mua Taobao mà mua lẻ thì chẳng rẻ được bao nhiêu so với các shop bán giá rẻ tại HN, trong khi nếu rủi ro thì không kêu được ai đâu, ví dụ ship nhầm khung, khung bị đè bẹp, méo, xước. Chưa kể cụ không có kinh nghiệm mua nhầm cọc yên, mua nhầm chén cổ.
Còn lắp xe thì cần 1 bộ tool khá đắt, để cưa thụt, đóng hoa thị lại cần tool khác nữa, nếu cụ chưa có thì lại phải ra shop lắp xe.
Cái xe lắp lên rồi tháo ra chỉnh chọt đơn giản chứ lắp từ a-z nó cần nhiều dụng cụ, đi mượn thì cụ không quen, không mua đồ ở shop thì chẳng ai cho cụ mượn hoặc dùng free cả

xedap24h.vn

Xe tăng
Website
xedap24h.vn
Em vừa trả lời pm cụ. Về cơ bản thì mua Taobao mà mua lẻ thì chẳng rẻ được bao nhiêu so với các shop bán giá rẻ tại HN, trong khi nếu rủi ro thì không kêu được ai đâu, ví dụ ship nhầm khung, khung bị đè bẹp, méo, xước. Chưa kể cụ không có kinh nghiệm mua nhầm cọc yên, mua nhầm chén cổ.
Còn lắp xe thì cần 1 bộ tool khá đắt, để cưa thụt, đóng hoa thị lại cần tool khác nữa, nếu cụ chưa có thì lại phải ra shop lắp xe.
Cái xe lắp lên rồi tháo ra chỉnh chọt đơn giản chứ lắp từ a-z nó cần nhiều dụng cụ, đi mượn thì cụ không quen, không mua đồ ở shop thì chẳng ai cho cụ mượn hoặc dùng free cả
cụ Hungka nói chuẩn rồi, xe mới ráp lên thì cực đơn giản ai cũng làm được vì đồ đạc nó đồng bộ và đã được lắp sẵn tới 80% rồi
Nhưng mua đồ tự ráp từ a-z thì lại là một vấn đề khó khăn đó, chưa nói tới dụng cụ rất nhiều mà sợ nhất là mua đồ ráp nó không đồng bộ, râu ông nọ cắm cằm bà kia rồi đến khi lại phải kiếm đồ chế cháo. Em đã gặp mấy ca thế này rồi, nói thật là nhận ráp những ca này cực kỳ ngán ngẩm.

Hungkaax1

Xe tăng
Để tháo lắp líp cụ cần mấy loại dụng cụ như này:

Để tháo lắp các loại BB cụ cần mấy Tool như này:

Để ép chén cổ cụ cần bộ ép như này:

Tự chế cũng được nhưng ép lệch hỏng bi hỏng cổ không ai chịu trách nhiệm:

Để đóng hoa thị vào cái ống càng cụ cần tool như này:

Để cắt xích đúng độ dài bác cần cái này:

Sơ sơ đấy là những đồ nghề, còn những thứ phổ thông như lục giác, cưa, kìm cắt cáp xịn, eto, búa, đe em không tính

Huthasa

Xe container
Chào các cụ
Cảm ơn các cụ nhiều
Cụ dùng khung bao nhiêu?

ca_voi

Xe lăn
Nhìn bộ dụng cụ của các cụ...nhà cháu lại máu nhà vườn, dể làm kho :))

rainway_ds

Xe đạp
Để tháo lắp líp cụ cần mấy loại dụng cụ như này:

Để tháo lắp các loại BB cụ cần mấy Tool như này:

Để ép chén cổ cụ cần bộ ép như này:

Tự chế cũng được nhưng ép lệch hỏng bi hỏng cổ không ai chịu trách nhiệm:

Để đóng hoa thị vào cái ống càng cụ cần tool như này:

Để cắt xích đúng độ dài bác cần cái này:

Sơ sơ đấy là những đồ nghề, còn những thứ phổ thông như lục giác, cưa, kìm cắt cáp xịn, eto, búa, đe em không tính
Trong mấy thứ này thì em chỉ thiếu cái tháo bb thôi cụ ạ

Hungkaax1

Xe tăng
Trong mấy thứ này thì em chỉ thiếu cái tháo bb thôi cụ ạ
Nếu cụ đủ đồ thì ngược lại, mua cho nó máu, cụ ship taobao nhỏ lẻ thì cứ qua dv Sếu đỏ là ok, ship khung nhớ đóng gỗ. Rủi ro thì có, nhưng chơi thì ta chấp nhận

Hungkaax1

Xe tăng
Em cao m73 thì nên dùng size nào ạ
Đo chân chỉ mang tính tương đối. Nhưng cụ 1m73 thì chân dài, đi size 17 thoải mái nếu dùng tay thẳng hoặc tay bướm, đi size 15 nếu chọn đi tay dropbar của road. Quan trọng mua cọc yên, stem và handlebar cho hợp lý thôi

rainway_ds

Xe đạp
Nếu cụ đủ đồ thì ngược lại, mua cho nó máu, cụ ship taobao nhỏ lẻ thì cứ qua dv Sếu đỏ là ok, ship khung nhớ đóng gỗ. Rủi ro thì có, nhưng chơi thì ta chấp nhận
Ship thì em cũng có chỗ ship rồi cụ ạ vì trước em cũng mua 1 số đồ từ taobao, nhưng vấn đề là không biết chọn shop nên nhờ các cụ tư vấn !!!

hah2005

Xe tăng
Ngày xưa em cũng hay mua đồ trên taobao vì lúc đó phụ tùng cũng chưa nhiều và giá cả có rẻ hơn. Bây giờ đồ xe đạp nhiều lắm, mua ở mình còn rẻ hơn là ship trực tiếp vì mình mua lẻ cộng với phí ship cũng cao nên em khuyên cụ nên ship những cái mà ở mình không có hoặc có mà không đúng ý mình thôi. Sườn LKLM ở mình vẫn thấy bán đó, khi mua cụ cần chú ý size và nó có 2 loại lắp bánh 26 và 700 đấy nhé! Chúc cụ lắp được con xe ưng ý!

Hungkaax1

Xe tăng
Ship thì em cũng có chỗ ship rồi cụ ạ vì trước em cũng mua 1 số đồ từ taobao, nhưng vấn đề là không biết chọn shop nên nhờ các cụ tư vấn !!!
Thì cụ chọn shop nhiều kim cương, vương miện và xem comment nếu có thôi chứ có cách nào khác. Shop bán nhiều đồ, uy tín, giá hợp lý mà có người thường xuyên mua thì họ đi làm thương gia cả rồi chứ ít ai chỉ cho cụ vụ đó được.
Chúc cụ sớm lắp được xe hợp lý

rainway_ds

Xe đạp
Thì cụ chọn shop nhiều kim cương, vương miện và xem comment nếu có thôi chứ có cách nào khác. Shop bán nhiều đồ, uy tín, giá hợp lý mà có người thường xuyên mua thì họ đi làm thương gia cả rồi chứ ít ai chỉ cho cụ vụ đó được.
Chúc cụ sớm lắp được xe hợp lý
Hic. vậy để em mò tiếp vậy, cảm ơn cụ nhiều

rainway_ds

Xe đạp
Ngày xưa em cũng hay mua đồ trên taobao vì lúc đó phụ tùng cũng chưa nhiều và giá cả có rẻ hơn. Bây giờ đồ xe đạp nhiều lắm, mua ở mình còn rẻ hơn là ship trực tiếp vì mình mua lẻ cộng với phí ship cũng cao nên em khuyên cụ nên ship những cái mà ở mình không có hoặc có mà không đúng ý mình thôi. Sườn LKLM ở mình vẫn thấy bán đó, khi mua cụ cần chú ý size và nó có 2 loại lắp bánh 26 và 700 đấy nhé! Chúc cụ lắp được con xe ưng ý!
Vâng, cảm ơn cụ đã nhắc, em mua loại lắp bánh 700 cụ ạ