Nhờ Anh chị tư vấn mua bảo hiểm Sức khỏe ?

CHUBB

Xe buýt
Cảm ơn chế mảng BH Nhân thọ đã có chút ý góp vui ^^ Hôm giờ em cũng rõ nhiều điều rồi, mà thị trường thì thương hiệu nào mạnh mảng này nhỉ ? BaoViet, PVI, VBI của Vietinbank, BIC, Lyberty, PTI,...quá nhiều thương hiệu.
BH sức khoẻ của BV ok đấy cụ. Nhưng tăng phí cao lắm nếu claim nhiều.
Còn nhân thọ thì cụ mua của Chubb rất ok. Phí quyền lợi bổ sung ko bị rơi hàng năm mà được tích luỹ tất.

Quan điểm của em thì nó cũng giống kiểu kinh doanh đa cấp hợp pháp. Nhất là tôn chỉ "cánh tay nối dài" của Manulife thì nó quá giống đa cấp luôn. Em chẳng bảo nó không tốt vì em cũng không quá rõ các khía cạnh của nó. Chỉ có điều em không tin thôi cụ ạ.
Người như Shark Liên cũng giàu lên từ bán nước bọt nên em thấy hơi khoai. Đấy là quan điểm của riêng em thôi chứ chẳng có đúng sai gì cả.
Mô hình nào bây giờ e cũng đều thấy các cấp.
Cụ chỉ cần nghĩ đơn nó sẽ đơn giản. Chỉ là 1 hợp đồng dân sự. Cụ mua, nếu rủi ro họ trả tiền gấp nhiều lần cho cụ. Còn ko có rủi ro thì cụ mất đi 1 ít tiền phí.

GoldenA

Xe hơi
BH sức khoẻ của BV ok đấy cụ. Nhưng tăng phí cao lắm nếu claim nhiều.
Còn nhân thọ thì cụ mua của Chubb rất ok. Phí quyền lợi bổ sung ko bị rơi hàng năm mà được tích luỹ tất.

Mô hình nào bây giờ e cũng đều thấy các cấp.
Cụ chỉ cần nghĩ đơn nó sẽ đơn giản. Chỉ là 1 hợp đồng dân sự. Cụ mua, nếu rủi ro họ trả tiền gấp nhiều lần cho cụ. Còn ko có rủi ro thì cụ mất đi 1 ít tiền phí.
Vâng nhưng thôi cụ ạ. Em tự để dành chi trả cho mình cho xong. Ốm đau cứ vào Vinmec, Hồng Ngọc, Thu Cúc là ok. Không có nút vodka chứ không em mời cụ mấy cuốc rượu.

Mạnh nhất mình thấy là của BV, cụ nên mua kèm thêm gói K.
Mà quyền lợi của nó hẻo quá, keo kinh, gói sản phẩm cùng tầm với thằng khác mà quyền lợi tiên của nó thấp quá. EM đang tìm hiểu thêm vài thương hiệu khác.
Tới lúc bác cần claim tiền sẽ tìm ra, còn lúc làm hồ sơ sẽ không truy sét đâu.
Đến lúc yêu cầu bồi hoàn hay thanh toán nó cãi chày cãi cối không trả chứ gì, thôi thì cứ trải nghiệm, ko ổn thì năm tới ko mua nữa hoặc đổi sang thằng khác, khách có nhu cầu của khách, bán có cái lý của họ, cơ bản là cạnh tranh và cần nhau để sống trên thị trường thôi.

NguyenMi

[Tịch thu bằng lái]
em tưởng muốn mua BHSK thì phải mua BHNT chứ các cụ nhỉ? em thấy của em đóng 5 năm, mỗi năm hơn 1 triệu mà cũng nhiều quyền lợi lắm

em tưởng muốn mua BHSK thì phải mua BHNT chứ các cụ nhỉ? em thấy của em đóng 5 năm, mỗi năm hơn 1 triệu mà cũng nhiều quyền lợi lắm
Bậy dồi, 2 cái món này là khác hoàn toàn nhau, đâu bắt mua cả đôi.

NguyenMi

[Tịch thu bằng lái]
Bậy dồi, 2 cái món này là khác hoàn toàn nhau, đâu bắt mua cả đôi.
vậy TVV bảo em chị muốn mua BHSK thì phải mua BHNT, em nghĩ cũng có lí, vì BHNT họ cũng muốn đẩy số, BHSK em đóng có 5 năm, nhiều quyền lợi, mà mỗi năm đóng có hơn triệu thì phải mua BHNT thôi

thaobaohiem

Xe đạp
Em thấy là bảo hiểm sức khỏe bên nào cũng same same như nhau. Các cụ cần cân nhắc nhu cầu và budget của mình để mà chọn gói phù hợp. Ví dụ Bảo Việt An Gia thì phí cũng rẻ, nhưng trẻ em lại bị áp dụng đồng chi trả mấy bệnh hô hấp và phải mua kèm bố mẹ. VBI em thấy cũng ổn, không cần mua kèm bố mẹ, hơn nữa bệnh có sẵn vẫn được bảo vệ sau một năm, chính sách về bệnh hô hấp cho trẻ em cũng dễ thở hơn nữa. Còn nếu mà quan tâm đến bảo hiểm cao cấp thì mua Pacific Cross, thích không phải nghĩ. Em có sẵn sp của VBI với Pacific Cross. Cụ nào quan tâm add zalo em 0988396883 hoặc email thaobanh@pacificcross.com.vn. Cheers <3

VietnamCredit

Đi bộ
Website
vietnamcredit.com.vn
nói chung thì mình thấy bảo hiểm của bên nào cũng tốt , nhưng còn tùy vào nhu cầu của bác mà chọn ra được gói phù hợp ở công ty nào thôi, chúc bác sớm tìm được gói bảo hiểm phù hợp nhé ,

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
vậy TVV bảo em chị muốn mua BHSK thì phải mua BHNT, em nghĩ cũng có lí, vì BHNT họ cũng muốn đẩy số, BHSK em đóng có 5 năm, nhiều quyền lợi, mà mỗi năm đóng có hơn triệu thì phải mua BHNT thôi
VPbank nó bán bảo hiểm sức khỏe độc lập đó bác ạ. Còn mua ở các công ty BHNT thì phải có điều kiện là mua 1 hợp đồng BHNT sản phẩm chính (các công ty khác em không rõ nhưng Dai-ichi thì phí bảo hiểm sản phẩm chính minimum 10 triệu/năm mới đủ điều kiện mua bảo hiểm sức khỏe).

kauto1912

Xe tăng
Lô CC2, KĐT Thành Phố Giao Lưu, Q. Bắc Từ Liêm, HN
Em chào cụ,
Em bên bảo hiểm của ngân hàng VietinBank, bên em làm Claim bồi thường qua app hết nên rất tiện, Sau khi làm claim song 5 ngày cụ có tiền về ạ.
Em xin giải đáp một số thắc mắc của cụ như sau ạ:
1. Bảo hiểm sức khỏe bán theo năm một.
2. Cụ mua nhóm thì nếu mua cùng một gói, em ví dụ gói vàng thì phí mua sẽ khác nhau do khác nhau độ tuổi và giới tính; quyền lợi như nhau, thời gian chờ có thể khác nhau.
3. Các đối tượng mua ở các nơi khác nhau không ảnh hưởng gì do bên em bán và làm claim bồi thường qua app hết.
bạn tư vấn mình cái bảo hiểm SK của Vietinbank với ạ

ngoc_anh_saigon

Xe tải
thị trường thì thương hiệu nào mạnh mảng này nhỉ ? BaoViet, PVI, VBI của Vietinbank, BIC, Lyberty, PTI,...quá nhiều thương hiệu.
Cụ tham khảo bảo hiểm sức khỏe của Generali nhé. mua theo năm. bảo hiểm cho người từ 15ngay tuổi tới 59 tuổi.
bán online trên shopee luôn cụ nhé

-BHSK ở VN đến 65 tuổi là hết rồi bác ah. Phí bị rơi hàng năm ko được tích luỹ. Bị tăng phí theo tuổi và có thể ko được tái tục nếu claim nhiều. Thăm khám bệnh thông thường thì ok.
-BHNT thì đến 80 tuổi vẫn mua được và BH đến 99 tuổi, phí cố định ko bị tăng, phí được tích luỹ. Chi trả theo % nhiều, từ tai nạn nhỏ đến các bệnh về nan y...với số tiền rất lớn.
-Có điều kiện cụ tham gia cả 2 gói riêng biệt là tốt nhất. Ko thì 1 cái thẻ y tế của phường và 1 cái nhân thọ.
* BV thì ko thể so được với Chubb cụ nhé.

Thanks chế đã ủng hộ.
Cụ tư vấn giúp e 1 gói bảo hiểm nhân thọ cho gia đình với ạ, em 27, vợ em 28, con e mới đc 10 tháng. Nếu con e ko mua đc nhân thọ thì bh sức khỏe cũng đc ạ :)

vietanhkts

[Tịch thu bằng lái]
Website
vietanhbaohiem.com
Hai vợ chồng trẻ và con nhỏ nên tham gia bảo hiểm nhân thọ, vì lúc này phí rủi ro còn đang thấp, và sau này có tích lũy, ngoài sản phẩm chính là nhân thọ có tích lũy thì bản thân gói chăm sóc sức khỏe đi kèm cũng có tính tích lũy (chính phụ đều tích lũy) và phí không đổi nhé.

CHUBB

Xe buýt
Cụ tư vấn giúp e 1 gói bảo hiểm nhân thọ cho gia đình với ạ, em 27, vợ em 28, con e mới đc 10 tháng. Nếu con e ko mua đc nhân thọ thì bh sức khỏe cũng đc ạ :)
E ib cụ nhé. Trẻ em từ 1 tháng tuổi là mua được rồi cụ ah.

CHUBB

Xe buýt
Hai vợ chồng trẻ và con nhỏ nên tham gia bảo hiểm nhân thọ, vì lúc này phí rủi ro còn đang thấp, và sau này có tích lũy, ngoài sản phẩm chính là nhân thọ có tích lũy thì bản thân gói chăm sóc sức khỏe đi kèm cũng có tính tích lũy (chính phụ đều tích lũy) và phí không đổi nhé.
Sản phẩm chính và phụ của Chubb đều tích luỹ và phí không đổi, sản phẩm phụ cũng không phải tái tục như một số cty cụ ah. Bệnh nan y của Chubb bảo vệ đến 90 tuổi.
Vâng cụ cứ inbox e ạ, thanks cụ
Ok cụ.

atk234

Xe tăng
BHNT và BHSK mỗi cái có 1 thế mạnh riêng. Nếu được thì các cụ cứ ghép đôi 2 em vào đều sử dụng được song song.

ngocngalam

Xe máy
À các thím cho em hỏi câu này, quá khứ và hiện tại mình có từng đi khám chữa bệnh tại các BV. Thì trong tờ yêu cầu hay tờ khai mình khai hay đánh dấu không chính xác và gian gian 1 tí thì bên BH nó có truy sét, tìm hiểu & thẩm định ra không nhỉ ?
khi nào mình muốn lấy tiền thì họ mới chuy xét nhé còn bỏ tiền ra thì ko

uyen1719

Xe hơi
Các cụ nào cần mua bảo hiểm sức khỏe, bảo hiểm dịch Covid19 thì ới em nhé.
Em bên BH PTI - số em: 0983391017

starwar12

Xe máy
Bảo hiểm sức khỏe thì nhà em mua 3 gói của Manulife.