Nhờ Anh chị tư vấn mua bảo hiểm Sức khỏe ?

Thủy Chung

Đi bộ
Em có gói bảo hiểm quyền lợi vs phí cực cạnh tranh sdt em 0978661500 nếu bác muốn tham khảp ạ

duongbamhuyet

Xe máy
BHSK mình đang tham gia của Bảo Việt gói Bảo Việt An Gia thấy cũng OK đó. Phí không quá nhiều mà quyền lợi bảo vệ sức khỏe chi trả khá cao. Một năm không dùng thì mất năm sau mua lại. Lúc bé nhà mình còn nhỏ mình mua gói vàng, giờ lớn ít ốm vặt thì mua gói bạc.
chuẩn cụ ạ, các cụ cứ alo e tư vấn nhiệt tình gói Bảo Việt An Gia nhé.
LH e: 09767.01683

ThuyLiberty

Đi bộ
Em ở bảo hiểm Liberty, chuyên cung cấp sản phẩm bảo hiểm y tế cao cấp chữa trị các bệnh viên quốc tế và ở nước ngoài của LIberty. Các bác cần tham khảo alo em 0983 169 585 ! (Zalo, Viber, Imes)

Filip Nam

Xe tải
Em muốn mua bh sức khỏe healcare cho bé 1 tuổi. Các cụ ai bán tư vấn giúp e vd

THL VIETNAM

Xe đạp
Nhà em thì mua 3 gói của Daichi, em thấy như sau ạ, bảo hiểm sức khỏe thì nên đóng hàng năm, không ngắt quãng, thường năm đầu tiên khi mua bảo hiểm sức khỏe, cụ được hưởng nhiều quyền lợi thăm và khám, ở phòng dịch vụ nếu phải nhập viện, nhưng đến năm thứ 2 khi tái tục thì có 1 vài căn bệnh, nhất là các bệnh liên quan đến phẫu thuật nếu có mới được thanh toán cụ nhé.

themsuachua

Xe tải
Phí quyền lợi bổ sung ko bị rơi hàng năm mà được tích luỹ tất.
Em không hiểu nên hỏi có gì cụ chỉ để em tỏ tường! nếu Phí bổ sung mà được "tích luỹ tất" thì nếu có rủi ro Công ty lấy nguồn từ đâu để chi trả???

ngoc_anh_saigon

Xe tải
Em không hiểu nên hỏi có gì cụ chỉ để em tỏ tường! nếu Phí bổ sung mà được "tích luỹ tất" thì nếu có rủi ro Công ty lấy nguồn từ đâu để chi trả???
em làm đại lý bảo hiểm đây. em chưa từng thấy sản phẩm của công ty nào mà phí bổ sung được tích lũy tất cả.
Phí bổ sung là phí bảo hiểm cho quyền lợi sống là chính: ốm đau nằm viện tai nạn, những cái đó rủi ro hơn nhiều so với tử vong. thế thì đương nhiên phí phải cao hơn nhiều so với quyền lợi Tử vong.
ngay cả sản phẩm chính cũng vẫn bị khấu trừ phí rủi ro hàng năm nữa là sp bổ sung.
nên em dị ứng vô cùng với từ phí được tích lũy tất :D

CHUBB

Xe buýt
- Phí bổ sung là phí như tai nạn, nằm viện, phẫu thuật, bệnh nan y... ko bị rơi đi mà được tích luỹ. Nhưng hàng năm cụ vẫn phải bị mất phí bảo hiểm rủi ro.
- Còn có gói ko bị phí ban đầu nữa cơ cụ ah.

CHUBB

Xe buýt
em làm đại lý bảo hiểm đây. em chưa từng thấy sản phẩm của công ty nào mà phí bổ sung được tích lũy tất cả.
Phí bổ sung là phí bảo hiểm cho quyền lợi sống là chính: ốm đau nằm viện tai nạn, những cái đó rủi ro hơn nhiều so với tử vong. thế thì đương nhiên phí phải cao hơn nhiều so với quyền lợi Tử vong.
ngay cả sản phẩm chính cũng vẫn bị khấu trừ phí rủi ro hàng năm nữa là sp bổ sung.
- B chưa tìm hiểu hết thì đừng phán bừa. B hiểu thế nào là phí sản phẩm bổ sung và phí bảo hiểm rủi ro.
- Chubb life phí bổ sung ko bị rơi hàng năm, ko bị tái tục, không bị tăng phí...

themsuachua

Xe tải
- Phí bổ sung là phí như tai nạn, nằm viện, phẫu thuật, bệnh nan y... ko bị rơi đi mà được tích luỹ. Nhưng hàng năm cụ vẫn phải bị mất phí bảo hiểm rủi ro.
- Còn có gói ko bị phí ban đầu nữa cơ cụ ah.
Cụ chưa trả lời vào câu hỏi chính của em! đó là "Phí bổ sung" không bị rơi mà được "Tích luỹ tất" thì nếu quyền lợi BH xảy ra, Công ty BH lấy từ nguồn nào để chi trả cho người tham gia BH???

CHUBB

Xe buýt
Cụ chưa trả lời vào câu hỏi chính của em! đó là "Phí bổ sung" không bị rơi mà được "Tích luỹ tất" thì nếu quyền lợi BH xảy ra, Công ty BH lấy từ nguồn nào để chi trả cho người tham gia BH???
Lấy từ phí bảo hiểm rủi ro mà cụ. Các cty khác sau khi trừ phí ban đầu sẽ bị trừ thêm phí sp bổ sung và phí bảo hiểm rủi ro. Còn chubb ko bị trừ phí sản phâtm bổ sung nên ko bị tái tục, tăng phí hay bị cắt.

themsuachua

Xe tải
Em đồng ý với cách hiểu và suy nghĩ của cụ, tuy nhiên theo em được biết vẫn có Công ty có SPBS mà phí được tích luỹ, tích luỹ bao nhiêu vẫn là dựa trên nguyên tắc "Quyền lợi đi đôi với phí rủi ro" Quyền lợi minh hoạ theo hình thức cả phí chính và phí bổ sung đưa về GTTK rồi mới trừ các loại phí theo quy định, còn dư bao nhiêu mang đi đầu tư, cuối cùng dồn về Giá trị hoàn lại. Nó là thủ thuật đánh tráo khái niệm nhằm dẫn dụ KH hấp dẫn hơn trong QC và giới thiệu SP.
Và Quyền lợi luôn đi cùng với rủi ro, Quyền lợi càng cao chi phí rủi ro càng nhiều. Các Công ty dựa trên tỷ lệ định phí về các loại rủi ro của khu vực mà xây dựng nên các quyền lợi và mức phí tương ứng, mỗi Công ty sẽ có sản phẩm thế mạnh riêng (Với cùng mức phí mạnh chỗ này sẽ yếu chỗ khác) dùng để quảng cáo và cung cấp phù hợp với nhu cầu của KH.
Do đó việc so sánh quyền lợi và mức phí của các Công ty khác nhau là khập khiễng và là điều không thể! Chỉ có gói giải pháp được thiết kế đúng - đủ nhu cầu bảo vệ và khả năng tài chính của người tham gia BH, việc này đòi hỏi người TVV có đủ Tâm & Tài!
Có 2 điều mà em thấy đúng mọi lúc mọi nơi, đặc biệt là trong quan hệ đối tác, kinh doanh:
Điều 1: Không có bữa trưa nào miễn phí.
Điều 2: Nếu sai xem lại điều 1.
Ai có tư duy, nhận thức khác về vấn đề nêu trên chúng ta cùng nhau bàn luận vui vẻ và cởi mở để có được những chia sẻ hữu ích với cộng đồng! Thân!

CHUBB

Xe buýt
Em đồng ý với cách hiểu và suy nghĩ của cụ, tuy nhiên theo em được biết vẫn có Công ty có SPBS mà phí được tích luỹ, tích luỹ bao nhiêu vẫn là dựa trên nguyên tắc "Quyền lợi đi đôi với phí rủi ro" Quyền lợi minh hoạ theo hình thức cả phí chính và phí bổ sung đưa về GTTK rồi mới trừ các loại phí theo quy định, còn dư bao nhiêu mang đi đầu tư, cuối cùng dồn về Giá trị hoàn lại. Nó là thủ thuật đánh tráo khái niệm nhằm dẫn dụ KH hấp dẫn hơn trong QC và giới thiệu SP.
Và Quyền lợi luôn đi cùng với rủi ro, Quyền lợi càng cao chi phí rủi ro càng nhiều. Các Công ty dựa trên tỷ lệ định phí về các loại rủi ro của khu vực mà xây dựng nên các quyền lợi và mức phí tương ứng, mỗi Công ty sẽ có sản phẩm thế mạnh riêng (Với cùng mức phí mạnh chỗ này sẽ yếu chỗ khác) dùng để quảng cáo và cung cấp phù hợp với nhu cầu của KH.
Do đó việc so sánh quyền lợi và mức phí của các Công ty khác nhau là khập khiễng và là điều không thể! Chỉ có gói giải pháp được thiết kế đúng - đủ nhu cầu bảo vệ và khả năng tài chính của người tham gia BH, việc này đòi hỏi người TVV có đủ Tâm & Tài!
Có 2 điều mà em thấy đúng mọi lúc mọi nơi, đặc biệt là trong quan hệ đối tác, kinh doanh:
Điều 1: Không có bữa trưa nào miễn phí.
Điều 2: Nếu sai xem lại điều 1.
Ai có tư duy, nhận thức khác về vấn đề nêu trên chúng ta cùng nhau bàn luận vui vẻ và cởi mở để có được những chia sẻ hữu ích với cộng đồng! Thân!
- Đúng như cụ nói. Ko có gì là miễn phí cả. Tất cả các cty BH đều thủ thuật. Một số cty có sản phẩm bổ sung nói là ko tăng phí theo năm nhưng thực tế là rút tiền từ GTTK bù vào hàng năm. Còn mệnh giá BH càng cao thì đương nhiên phí BH rủi ro càng cao cụ ah.
- Cái sản phẩm bổ sung được tích luỹ có cái lợi là ko bị gia hạn hàng năm (ví dụ năm nay bị K sang năm vẫn mua bình thường cụ ah, ko bị cắt), đóng phí cố định ko bị tăng phí theo tuổi kể cả năm trước đã chữa trị hoặc được chi trả rồi.
- Việc so sánh về quyền lợi với cùng 1 mực phí theo em ko hẳn là khập khiễng. Cùng 1 mức phí có cty cho nhiều quyền lợi hơn, chi trả cao hơn thì khách hàng họ sẽ chọn. Thế mới sinh ra cty mạnh và cty yếu ah
- BH là kinh doanh, cuối cùng khách hàng chỉ cần quan tâm với số phí đóng hàng năm như thế tôi được những quyền lợi gì, mệnh giá chi trả bao nhiêu, tiền nhận lại khi đáo hạn cam kết là bao nhiêu. Và những loại trừ cũng như giới hạn chi trả như nào.

nguyenthu1602

Xe đạp
Nhà em thì mua 3 gói của Daichi, em thấy như sau ạ, bảo hiểm sức khỏe thì nên đóng hàng năm, không ngắt quãng, thường năm đầu tiên khi mua bảo hiểm sức khỏe, cụ được hưởng nhiều quyền lợi thăm và khám, ở phòng dịch vụ nếu phải nhập viện, nhưng đến năm thứ 2 khi tái tục thì có 1 vài căn bệnh, nhất là các bệnh liên quan đến phẫu thuật nếu có mới được thanh toán cụ nhé.
như cụ nói, "nhưng đến năm thứ 2 khi tái tục thì có 1 vài căn bệnh, nhất là các bệnh liên quan đến phẫu thuật nếu có mới được thanh toán cụ nhé" em muốn hỏi: "ĐƯỢC THANH TOÁN trong trường hợp cụ nêu trên" đây là thực tế nhà cụ hay cụ đọc dựa điều khoản nào ạ?

nguyenthu1602

Xe đạp
Bhsk của bảo vệ ko có nằm viện ung thư thì phải nên bá nghiên cứu thử vni xem
bên Daiichi bên em - thanh toán 100% điều trị ung thư: xạ trị và hóa trị cho điều trị nội trú(bằng cách truyền va tiêm) trong ngày hoặc ngoài trú (hạn mức thẻ CSSK cao cấp; 630 triệu/ bệnh; với thẻ CSSK TOÀN CẦU: 1 TỶ/BỆNH) các cụ ngâm cứu thêm ạ!

ngoc_anh_saigon

Xe tải
- B chưa tìm hiểu hết thì đừng phán bừa. B hiểu thế nào là phí sản phẩm bổ sung và phí bảo hiểm rủi ro.
- Chubb life phí bổ sung ko bị rơi hàng năm, ko bị tái tục, không bị tăng phí...
Phiền bạn có thể cho mình xin bảng minh họa và điều khoản sản phẩm của một gói bao gồm SP chính và SP bổ trợ, mà trong đó có sản phẩm bổ trợ phí không rơi để mình tìm hiểu được không.
vì có thể có sản phẩm như vậy mà mình chưa biết. tks bạn.