Nhờ Anh chị tư vấn mua bảo hiểm Sức khỏe ?

bakury

Xe máy
Cụ nào cho em xin tư vấn nên chọn Manulife hay AViva hay AIA ?

nguyenthu1602

Xe đạp
Cụ nào cho em xin tư vấn nên chọn Manulife hay AViva hay AIA ?
Bảo hiểm nào tốt cụ ạ! Nhưng mỗi bên có thế mạnh riêng cụ! Quan trọng nhu cầu cụ như nào thôi ạ! Nếu cụ quan tâm GÓI CSSK QUỐC DÂN bảo vệ 1 tỷ/1 bệnh, thương tật (không giới hạn bệnh, 10 bệnh chi trả 10 tỷ) thanh toán ( phẫu thuật, tiền thuốc, xét nghiệm, chiếu chụp, tiền giường, 100% chi phí điều trị ung thư)..bảo vệ dị tật bẩm sinh, bảo vệ xương, khớp...chi trả trong nước và quốc tế - bảo lãnh VIỆN QUỐC TẾ PHÍ 0 ĐỒNG!

thienphuc

Xe điện
em cũng đang tìm hiểu cái món bhsk. trước cty mua cho các bảo việt vàng dùng chán quá. em khám dvu chọn bs 2-300 trong khi thẻ bảo lãnh nó chém em 1 củ 5 . em chơi bài chọn bs xong chuyển kq khám để lấy thuốc thì lại không đc công nhận.ờ mà 1 viện luôn mới đau cháu chứ. 1 năm có 8 triệu tiền ngoại chú mà nó đôn giá thế thì chả mấy mà hết. thà khám lấy đơn ra ngoài mua còn hơn
khám lấy hóa đơn về thì này nọ cũng chán k đc thanh toán
lên thu cúc thụy khuê lấy thuốc thì nó đè em ra khám 10 giây khám xong em còn chưa kịp cảm nhận cái lạnh từ cái nghe tim phổi quay lên nhìn bs nó chưa đeo tai nghe các cụ ạ. ô tiên nhân em gọi hotline kiến nghị không được
lần 2 em ra thu cúc tdh lấy thuốc huyết áp nó cũng bắt em khám . thôi đành cho nó được việc các cụ biết nó khám thế nào không ? nó bàn giao em cho 1 cháu nó dắt ra bắt em nhảy lên cân đo chiều cao cân nặng xong đòi đo số đo 3 vòng em bảo chú đi khám huyết áp cháu đo thế này làm gì chú đọc cho nhanh em làm căng lên nó mới dẫn em vào phòng gặp bs. bs nhất định bắt em đi thử máu thử nước tiểu em bắt đầu akay cãi nhau ầm ỹ lên trưởng khoa ra kéo em vào phòng dọa nếu không đồng ý thì cứ để thẻ đây mà về. em bảo tôi vứt cm thẻ đi luôn tôi gọi hotline bảo việt ngay bây giờ thẻ k quan trọng nhé lúc đó nó mới chịu viết đơn thuốc. làm thủ tục xong xuống lấy thuốc nó dở chứng thuốc huyết áp chỉ cấp 1 tuần em lộn lên xé luôn cái tờ ký thanh toán bắt làm lại tính thuốc 1 tuần
xét cho cùng nghe đc bảo hiểm chi trả số tiền to nhưng nếu kiểu đôn giá 5-7 lần thì thà tự cầm tiền đi dvu cũng chỉ hết nửa phí mua bh. chưa kể mình cứ đơn đó thì 3-6 tháng mới phải khám lại trong khi bh cứ gặp là khám mà khám cho vui chứ có tác dụng gì đâu
em đi khám bhyt nhà nước cũng chưa bao giờ bị chúng nó sỉ nhục như khám bh bảo việt nó coi khách hàng chả ra con dog gì quá thời bao cấp
khám lại đúng ngày bs nghỉ thì nó phải bố trí bs khác ra khám thay đằng này nó mắng mình k đặt lịch hẹn và k bố trí ng khác khám thay sau làm um củ tổi lên rồi dọa gặp viện trưởng thì có 1 bs khác ra hỏi em muốn gì. em bảo hết thuóc muốn lấy thêm lúc đó nó mới kê đơn cho mình. gọi bảo việt phản ánh bức xúc thì nó đùn cho bv, em bảo k can thiệp đc thì cắt cái bv đó cho nhẹ nợ nó bảo em k có quyền. cuối cùng mình bỏ tiền ra nhưng mình lại đi xin chúng nó.mà đau nhất là nó kết luận em bị cao huyết áp vô căn nên phải uống thuốc cả đời.
1 lần vô tình em đi khám bác sỹ tim mạch bảo em bị rối loạn hệ thần kinh thực vật cho uống thuốc và khuyên em không dùng thuốc huyết áp. sau 20 ngày thấy người khỏe em có theo thêm 20 ống nữa sau đó em mua thêm 1 hộp thỉnh thoảng thấy người yếu thì mút 1 ống được cái lái xe buổi trưa hay đêm tỉnh như sáo. sau 20 ống thì cái loại mãnh lực với 1 giờ không có cơ hội bán thuốc luôn

hôm nay em vừa nghe tư vấn menulife em kể lại thì em nv tư vấn bảo em dùng thử 1 năm,em yêu cầu cam kết k có chuyện trên xảy ra thì em đó xin đi về hẹn cơ hội khác

butchidentrang

Xe hơi
Khốn
em cũng đang tìm hiểu cái món bhsk. trước cty mua cho các bảo việt vàng dùng chán quá. em khám dvu chọn bs 2-300 trong khi thẻ bảo lãnh nó chém em 1 củ 5 . em chơi bài chọn bs xong chuyển kq khám để lấy thuốc thì lại không đc công nhận.ờ mà 1 viện luôn mới đau cháu chứ. 1 năm có 8 triệu tiền ngoại chú mà nó đôn giá thế thì chả mấy mà hết. thà khám lấy đơn ra ngoài mua còn hơn
khám lấy hóa đơn về thì này nọ cũng chán k đc thanh toán
lên thu cúc thụy khuê lấy thuốc thì nó đè em ra khám 10 giây khám xong em còn chưa kịp cảm nhận cái lạnh từ cái nghe tim phổi quay lên nhìn bs nó chưa đeo tai nghe các cụ ạ. ô tiên nhân em gọi hotline kiến nghị không được
lần 2 em ra thu cúc tdh lấy thuốc huyết áp nó cũng bắt em khám . thôi đành cho nó được việc các cụ biết nó khám thế nào không ? nó bàn giao em cho 1 cháu nó dắt ra bắt em nhảy lên cân đo chiều cao cân nặng xong đòi đo số đo 3 vòng em bảo chú đi khám huyết áp cháu đo thế này làm gì chú đọc cho nhanh em làm căng lên nó mới dẫn em vào phòng gặp bs. bs nhất định bắt em đi thử máu thử nước tiểu em bắt đầu akay cãi nhau ầm ỹ lên trưởng khoa ra kéo em vào phòng dọa nếu không đồng ý thì cứ để thẻ đây mà về. em bảo tôi vứt cm thẻ đi luôn tôi gọi hotline bảo việt ngay bây giờ thẻ k quan trọng nhé lúc đó nó mới chịu viết đơn thuốc. làm thủ tục xong xuống lấy thuốc nó dở chứng thuốc huyết áp chỉ cấp 1 tuần em lộn lên xé luôn cái tờ ký thanh toán bắt làm lại tính thuốc 1 tuần
xét cho cùng nghe đc bảo hiểm chi trả số tiền to nhưng nếu kiểu đôn giá 5-7 lần thì thà tự cầm tiền đi dvu cũng chỉ hết nửa phí mua bh. chưa kể mình cứ đơn đó thì 3-6 tháng mới phải khám lại trong khi bh cứ gặp là khám mà khám cho vui chứ có tác dụng gì đâu
em đi khám bhyt nhà nước cũng chưa bao giờ bị chúng nó sỉ nhục như khám bh bảo việt nó coi khách hàng chả ra con dog gì quá thời bao cấp
khám lại đúng ngày bs nghỉ thì nó phải bố trí bs khác ra khám thay đằng này nó mắng mình k đặt lịch hẹn và k bố trí ng khác khám thay sau làm um củ tổi lên rồi dọa gặp viện trưởng thì có 1 bs khác ra hỏi em muốn gì. em bảo hết thuóc muốn lấy thêm lúc đó nó mới kê đơn cho mình. gọi bảo việt phản ánh bức xúc thì nó đùn cho bv, em bảo k can thiệp đc thì cắt cái bv đó cho nhẹ nợ nó bảo em k có quyền. cuối cùng mình bỏ tiền ra nhưng mình lại đi xin chúng nó.mà đau nhất là nó kết luận em bị cao huyết áp vô căn nên phải uống thuốc cả đời.
1 lần vô tình em đi khám bác sỹ tim mạch bảo em bị rối loạn hệ thần kinh thực vật cho uống thuốc và khuyên em không dùng thuốc huyết áp. sau 20 ngày thấy người khỏe em có theo thêm 20 ống nữa sau đó em mua thêm 1 hộp thỉnh thoảng thấy người yếu thì mút 1 ống được cái lái xe buổi trưa hay đêm tỉnh như sáo. sau 20 ống thì cái loại mãnh lực với 1 giờ không có cơ hội bán thuốc luôn

hôm nay em vừa nghe tư vấn menulife em kể lại thì em nv tư vấn bảo em dùng thử 1 năm,em yêu cầu cam kết k có chuyện trên xảy ra thì em đó xin đi về hẹn cơ hội khác
Khốn nạn quá thế này thà dùng bhyt còn sướng hơn. Bạn em đưa con đi thu cúc nó làm đủ trò éo phát hiện ra bệnh gì phán sốt thông thường cho về uống thuốc 7 ngày ko đỡ rồi nó lại đưa con ra thu cúc và khốn nạn là chịu vì ko phán được bệnh, phải vào nhi, xanh pôn xét nghiệm mới ra bệnh và nhập viện tuần mới đỡ. Giờ sợ mấy viện quốc tế rồi 😂

Oclinh2205

Đi bộ
Em đang tham khảo daiichi và bảo việt. Em cũng quan tâm bh sức khoẻ là chính. Có 2 phương án các cụ mợ tư vấn e nên chọn gói nào. Em ưu tiên bảo vệ bạn bé 3m ạ.
1. Daiichi: sản phẩm An tâm hưng thịnh toàn diện. 20tr/1 năm, bhnt cho mẹ đính kèm bh tai nạn, bệnh hiểm nghèo và thẻ cssk 3 mẹ con. Đóng 15 năm, bảo vệ 25 năm. Em thấy phí rơi nhiều và claim hên xui.
2. Bảo Việt: em k rõ tên sản phẩm. 12tr/1 năm. Bảo vệ bạn 3m cả nhân thọ và hỗ trợ y tế nội trú (cứ nằm viện đc 900k/1 ngày). Đóng phí 5 năm, bảo vệ 20 năm. Sau 20 năm có lãi chút ít. Em thì thấy thời gian đóng ít và bảo vệ dài là e thích. Lại k lo claim bị từ chối.
Hôm qua em chốt bên daiichi để kịp hạn mua thẻ cssk cũ vì từ 1/12 họ chỉ bán thẻ cssk toàn cầu (đồng chi trả 20/80 với trẻ dưới 6 tuổi). Nhưng có 21 ngày để thay đổi hoặc huỷ. Các cụ mợ tư vấn em xem có nên huỷ để mua gói Bảo việt không.

nguyenthu1602

Xe đạp
Em đang tham khảo daiichi và bảo việt. Em cũng quan tâm bh sức khoẻ là chính. Có 2 phương án các cụ mợ tư vấn e nên chọn gói nào. Em ưu tiên bảo vệ bạn bé 3m ạ.
1. Daiichi: sản phẩm An tâm hưng thịnh toàn diện. 20tr/1 năm, bhnt cho mẹ đính kèm bh tai nạn, bệnh hiểm nghèo và thẻ cssk 3 mẹ con. Đóng 15 năm, bảo vệ 25 năm. Em thấy phí rơi nhiều và claim hên xui.
2. Bảo Việt: em k rõ tên sản phẩm. 12tr/1 năm. Bảo vệ bạn 3m cả nhân thọ và hỗ trợ y tế nội trú (cứ nằm viện đc 900k/1 ngày). Đóng phí 5 năm, bảo vệ 20 năm. Sau 20 năm có lãi chút ít. Em thì thấy thời gian đóng ít và bảo vệ dài là e thích. Lại k lo claim bị từ chối.
Hôm qua em chốt bên daiichi để kịp hạn mua thẻ cssk cũ vì từ 1/12 họ chỉ bán thẻ cssk toàn cầu (đồng chi trả 20/80 với trẻ dưới 6 tuổi). Nhưng có 21 ngày để thay đổi hoặc huỷ. Các cụ mợ tư vấn em xem có nên huỷ để mua gói Bảo việt không.
Đầu tiên chúc mừng Mợ tìm được gói bảo vệ cho gia đình mình!
Với gói Daiichi: đây là gói BẢO VỆ NHÂN THỌ cho Mợ (người trụ cột); kèm tai nạn và bệnh hiểm nghèo cho Mợ, sau đó kèm thêm 3 mẹ con - mỗi người 1 thẻ thẻ cssk 630 triệu/1 bệnh (ko giới hạn bệnh). Trong 630 triệu/1 bệnh; chi trả được thanh toán hạn mức tối đa (75 triệu - chi phí phẫu thuật; 60 triệu- chi phí điều trị nội trú: thuốc, xét nghiệm máu, chụp xquang, siêu âm, phẫu thuật ngoại trú, dụng cụ phẫu thuật....); 3 triệu - tiền phòng; 1 triệu - tiền giường người thân; ...100% chi phí điều trị ung thư (hóa trị và xạ trị)....TẤT CẢ CHI PHÍ NÀY LÀ CHI PHÍ THỰC TẾ được DAIICHI CHI TRẢ. về dòng tiền nếu Mợ muốn dòng tiền đẹp sau này mình tham gia đóng đều (giống như gửi tiết kiệm NGÂN HÀNG) gửi đều, sau tiền nhận nhiều ạ; nếu kinh tế khó khăn mình tham gia đủ cam kết 4 NĂM ĐẦU TIỀN; TỪ NĂM THỨ 5 TRỞ ĐI linh hoạt đóng phí mợ nhé!
Với gói Bảo Việt: đây là gói bảo vệ nhân thọ cho Bé nhà mình ạ! (phù hợp với NGƯỜI TRỤ CỘT đã có gói NHÂN THỌ rồi ạ); chỉ trả trên NGÀY nằm viện; 1 ngày-900k (lấy số ngày x tiền hỗ trợ = tổng chi trả) nên chi phí THUỐC, XÉT NGHIỆM, PHẪU THUẬT, ĐIỀU TRỊ thực tế không được chi trả mợ nhé!
Cần hỗ trợ thông tin mợ cm em hỗ trợ chia sẻ ạ!

Oclinh2205

Đi bộ
Đầu tiên chúc mừng Mợ tìm được gói bảo vệ cho gia đình mình!
Với gói Daiichi: đây là gói BẢO VỆ NHÂN THỌ cho Mợ (người trụ cột); kèm tai nạn và bệnh hiểm nghèo cho Mợ, sau đó kèm thêm 3 mẹ con - mỗi người 1 thẻ thẻ cssk 630 triệu/1 bệnh (ko giới hạn bệnh). Trong 630 triệu/1 bệnh; chi trả được thanh toán hạn mức tối đa (75 triệu - chi phí phẫu thuật; 60 triệu- chi phí điều trị nội trú: thuốc, xét nghiệm máu, chụp xquang, siêu âm, phẫu thuật ngoại trú, dụng cụ phẫu thuật....); 3 triệu - tiền phòng; 1 triệu - tiền giường người thân; ...100% chi phí điều trị ung thư (hóa trị và xạ trị)....TẤT CẢ CHI PHÍ NÀY LÀ CHI PHÍ THỰC TẾ được DAIICHI CHI TRẢ. về dòng tiền nếu Mợ muốn dòng tiền đẹp sau này mình tham gia đóng đều (giống như gửi tiết kiệm NGÂN HÀNG) gửi đều, sau tiền nhận nhiều ạ; nếu kinh tế khó khăn mình tham gia đủ cam kết 4 NĂM ĐẦU TIỀN; TỪ NĂM THỨ 5 TRỞ ĐI linh hoạt đóng phí mợ nhé!
Với gói Bảo Việt: đây là gói bảo vệ nhân thọ cho Bé nhà mình ạ! (phù hợp với NGƯỜI TRỤ CỘT đã có gói NHÂN THỌ rồi ạ); chỉ trả trên NGÀY nằm viện; 1 ngày-900k (lấy số ngày x tiền hỗ trợ = tổng chi trả) nên chi phí THUỐC, XÉT NGHIỆM, PHẪU THUẬT, ĐIỀU TRỊ thực tế không được chi trả mợ nhé!
Cần hỗ trợ thông tin mợ cm em hỗ trợ chia sẻ ạ!
Tất nhiên những điều này em đều hiểu hết mợ ah. Nhưng em đã note là em quan tâm cssk và ưu tiên cho bạn bé. Nên em chỉ so sánh quyền lợi sống của 2 gói. Cả thời gian đóng phí, thời gian bảo vệ, số tiền hoàn lại khi đáo hạn. Theo mợ để chọn thì mợ tv em chọn bên nào?

Oclinh2205

Đi bộ
ko biết là mom đã có tham gia nhân thọ cho 2 vợ chồng chưa ạ? nếu 2 vc đều tham gia và được bảo vệ toàn diện rồi và kinh tế dư giả thì nên tham gia riêng cho con 1 gói.
Theo em thì em sẽ chọn Bảo việt đóng 5 năm bve 20 năm sau đáo hạn bạn ý 20t tham gia gói khác.
Còn Daiichi mà đính kèm thêm 3 cái thẻ sk + những sản phẩm bổ trợ kia thì xđ phí rơi nhiều lắm b ah. b nên cân nhắc
Cảm ơn mợ. Tài chính eo hẹp nên em chọn ưu tiên thành viên nhỏ trước ốm đau. Ngặt nỗi daiichi chỉ bán thẻ cssk kèm nhân thọ nên thành ra chọn gói kia lại phát sinh nhiều cái không phù hợp. Tính lại thì gói Bảo việt phù hợp hơn mợ nhỉ.

nguyenthu1602

Xe đạp
Tất nhiên những điều này em đều hiểu hết mợ ah. Nhưng em đã note là em quan tâm cssk và ưu tiên cho bạn bé. Nên em chỉ so sánh quyền lợi sống của 2 gói. Cả thời gian đóng phí, thời gian bảo vệ, số tiền hoàn lại khi đáo hạn. Theo mợ để chọn thì mợ tv em chọn bên nào?
Nếu mợ quan tâm cssk - mợ chọn quyền lợi cssk tốt nhất tham gia ạ! tổng phí 20tr đảm bảo 3 người; có BỆNH - ĐI VIỆN chi trả mỗi người một hạn mức thẻ tối đa 630 triệu/1 bệnh (ko giới hạn bệnh; gs có 10 bệnh chi trả 6,3 tỷ); chấp nhận thanh toán TẤT CẢ BỆNH VIỆN từ TUYẾN HUYỆN rồi; có thẻ này cả nhà quá yên tâm rồi ạ!

thienphuc

Xe điện
Em đã dùng bảo việt vàng rồi nên thật lòng khuyên mợ đừng dính vào cho hèn con người ra , nghe tiền đền bù có vẻ nhiều nhưng thực tế đúng là nhiều thật còn mình hưởng chỉ được 1 chút thôi,mợ ngược lên mấy bài em vừa chia sẻ đấy mà đọc. Ức chế cũng ngang khám ở sanh pôn thôi. Em xác định tư tưởng khi còn nhận thức được thì nhất định em không vào sanh pôn chữa bệnh còn lỡ không nhận thức được ai đó đưa vào thì vui lòng đưa thẳng xuống nhà xác còn hơn. xác định sống chung với lũ làm cái nhà nước tạm thôi.
Vào khám và lấy thuốc huyết áp ở bhyt thấy tin nhắn báo
loanh quanh 100k. Đi dịch vụ ở Bạch Mai hết 250k khám bs kê cho thuốc lạ tra google là thuốc làm đẹp da. Dùng thẻ bảo việt hết 4 triệu 9 nghe thì được nhiều nhưng tác dụng vẫn như nhau mà bảo việt chỉ chi trả 2 triệu/lần còn mình tự bỏ 2,9 triệu . Với số tiền đó mình mua được 3 năm thuốc mà không bị nó sai nó mắng như con nó.mình chỉ có nhu cầu lấy thuốc huyết áp thôi trình bệnh án ra nó không nghe bắt đi siêu âm cả ổ bụng may mà trong danh mục không chi trả nha khoa không nó bắt mình đi xét nghiệm nốt.mang tiếng thẻ VIP mà đang tầng 3 nó bắt đi photo cmt trong khi cmt chỉ tác dụng đối chiếu xem mình có phải chủ thẻ không. Không phải chủ thẻ đến lấy tiếp thuốc bệnh về uống thay thuốc bổ chắc

nguyenthu1602

Xe đạp
Không có sự việc thì lsao có báo viết được bạn. Nchung cá nhân mình thấy thẻ sk chỉ phù hợp vs trẻ em hay ốm lặt vặt thôi
Chưa kể là thẻ sk đối với điều trị ung thư chỉ chi trả xạ trị và hóa trị (bằng cách tiêm hoặc truyền) cũng rất hạn chế nữa. Để mà nói như bạn chỉ cần thẻ sk đảm bảo cho cả nhà thì hơi thần thánh quá
Thẻ sk Daiichi điều trị ung thư: chi trả 100% ( hạn mức 630 triệu/ hiện nay 1 tỷ/bệnh) gồm xạ trị và hoá trị (bằng truyền và tiêm) cho điều trị nội trú, trong ngày hoặc ngoại trú. Phần hạn chế như nào? Bạn chia sẻ thêm!

Oclinh2205

Đi bộ
Em đã dùng bảo việt vàng rồi nên thật lòng khuyên mợ đừng dính vào cho hèn con người ra , nghe tiền đền bù có vẻ nhiều nhưng thực tế đúng là nhiều thật còn mình hưởng chỉ được 1 chút thôi,mợ ngược lên mấy bài em vừa chia sẻ đấy mà đọc. Ức chế cũng ngang khám ở sanh pôn thôi. Em xác định tư tưởng khi còn nhận thức được thì nhất định em không vào sanh pôn chữa bệnh còn lỡ không nhận thức được ai đó đưa vào thì vui lòng đưa thẳng xuống nhà xác còn hơn. xác định sống chung với lũ làm cái nhà nước tạm thôi.
Vào khám và lấy thuốc huyết áp ở bhyt thấy tin nhắn báo
loanh quanh 100k. Đi dịch vụ ở Bạch Mai hết 250k khám bs kê cho thuốc lạ tra google là thuốc làm đẹp da. Dùng thẻ bảo việt hết 4 triệu 9 nghe thì được nhiều nhưng tác dụng vẫn như nhau mà bảo việt chỉ chi trả 2 triệu/lần còn mình tự bỏ 2,9 triệu . Với số tiền đó mình mua được 3 năm thuốc mà không bị nó sai nó mắng như con nó.mình chỉ có nhu cầu lấy thuốc huyết áp thôi trình bệnh án ra nó không nghe bắt đi siêu âm cả ổ bụng may mà trong danh mục không chi trả nha khoa không nó bắt mình đi xét nghiệm nốt.mang tiếng thẻ VIP mà đang tầng 3 nó bắt đi photo cmt trong khi cmt chỉ tác dụng đối chiếu xem mình có phải chủ thẻ không. Không phải chủ thẻ đến lấy tiếp thuốc bệnh về uống thay thuốc bổ chắc
Em cũng thấy hoang mang với thẻ cssk vì claim hên xui, cty bh luôn tìm lý do để từ chối chi trả. Chưa kể chứng từ, hoá đơn, bệnh án nhiều khi hành tỏi đến phát rồ. Thêm cái vấn đề như của cụ nữa thì nản luôn. E không có ý định mua thẻ cssk của Bảo Việt. Mà bên đó có gói nhân thọ có chi trả nội trú theo ngày nằm viện mà không phức tạp khoản loại trừ. Không may phải nằm viện thì mình chọn dịch vụ phù hợp giá tiền là ok. Em thấy mấy gói nhân thọ đính kèm sản phẩm phụ càng nhiều càng phức tạp và phí rơi càng nhiều. Đọc hợp đồng hoa hết cả mắt. Có khi e huỷ bên dai cho lành cụ ợ.

Chỉnh sửa cuối:

PhậtTạiTâm

Xe đạp
Website
manulife.com.vn
Tại sao không chọn Manulife khi Manu sở hữu ưu điểm của Dai và BV kết hợp lại!!
'Nói có sách, mách có chứng', cụ ib 2 giải pháp của 2 cty trên, em đưa cụ giải pháp tối ưu của 2 giải pháp này. Giải pháp em đưa ra sẽ public trên đây để mọi người cùng so sánh đối chứng.

nguyenthu1602

Xe đạp
Hạn chế ở chỗ giờ có rất nhiều phương pháp điều trị ung thư khác chứ ko phải chỉ có xạ trị và hóa trị thôi đâu bạn. Nchung mình ko chê gì thẻ sk nhưng cũng ko nên thần thánh quá kiểu như chỉ cần tham gia cái thẻ sk là đảm bảo b ah.
Mỗi người quan điểm! cssk Daiichi chi trả: hạn mức tối đa 630 triệu/1 bệnh: từ giường, thuốc, xét nghiệm, chụp xquang...với bệnh ung thư chi trả 100% hoá trị, xạ trị (gồm tiêm và truyền) - so với quyền lợi y tế chi trả độc lập Bhyt của AVIVA (ko xét nhân thọ) KH không phẫu thuật chi trả những gì cho Khách hàng?

nguyenthu1602

Xe đạp
Đối với quyền lợi bệnh hiểm nghèo đính kèm nhân thọ chỉ cần khách có kết luận mắc bệnh hiểm nghèo là được chi trả tối đa 150% số tiền bảo hiểm rồi b ạ. Không cần biết khách có điều trị hay không điều trị và điều trị bằng phương pháp gì, đó là lợi thế của quyền lợi bệnh hiểm nghèo bạn ạ. Tiền khách hàng có thể chủ động sử dụng theo mong muốn.
Có rất nhiều loại chi phí khác ko tên, ko có hóa đơn đó bạn.
Đây là quyền lợi nhân thọ bệnh hiểm nghèo rồi bạn! Khách hàng đi viện vì bệnh thôi! Quyền lợi sức khỏe AVIVA thanh toán gì trong VIỆN PHÍ (giường, thuốc, khám chữa bệnh....)

PhậtTạiTâm

Xe đạp
Website
manulife.com.vn
Bác tv luôn sp nào phù hợp với nhu cầu của e đi. Nhân thọ kèm y tế, mẹ đính kèm con hoặc riêng cho con. Thời gian đóng phí ngắn, thời gian bảo vệ dài, có tích luỹ cho con. Tks bác
Giờ e đưa ra 1 giải pháp, bác sẽ cảm nhận rằng "à, cũng có 1 số cái hay, cũng có lợi, nhưng nhiều gói quá không biết chọn lựa thế nào". Nên em muốn bác nhìn thấy rõ ràng cụ thể lợi như thế nào luôn, có con số cụ thể luôn chứ không chung chung nữa.
Ví dụ: gói này sẽ tiết kiệm được 5tr/năm chẳng hạn (trong khi giá trị bảo vệ tăng được 300tr so với gói khác). (chỉ ví dụ thôi nhé)

Khi so sánh trực tiếp các con số chính xác, các quyền lợi cụ thể, các gói đặt cạnh nhau...thì bác sẽ thấy rõ ràng hơn nhiều.
Nếu so sánh rồi mà có được gói tốt hơn thì quá tuyệt. Còn nếu không phải tốt hơn thì bác cũng nhận ra rằng gói đang sở hữu là hợp lý, là phù hợp rồi.
Tất cả cũng để có lợi, để tối ưu cho bác, để bác sử dụng số tiền bỏ ra một cách xứng đáng nhất mà thôi.

Chúc bác sở hữu gói tối ưu và sẽ là người tiêu dùng thông minh (em thật).

nguyenthu1602

Xe đạp
Riêng quỹ phẫu thuật của Aviva chi trả đã cực kỳ rộng rồi bạn nhé + quyền lợi hỗ trợ nằm viện lên đến 3000 ngày. Nằm trên 10 ngày hỗ trợ thêm 2% số tiền bảo hiểm và khách hàng của mình được chi trả độc lập với thẻ y tế rất chủ động cho khách nhé. Nằm viện bạn đừng nói 200k hay 300k cái đó tùy thiết kế, có khách vẫn thiết kế 1tr, 2tr/ ngày bình thường. Chưa kể lại còn được tích lũy chứ ko rơi hết như thẻ sức khỏe.
Quyền lợi PHẪU THUẬT AVIVA rất rộng NHƯNG Người tham gia PHẢI PHẪU THUẬT mới NHẬN QUYỀN LỢI PHẪU THUẬT; quyền lợi hỗ trợ nằm viện lên tới 3000 ngày NHƯNG Người tham gia phải NẰM ÍT NHẤT 3 NGÀY được nhận THANH TOÁN.
Lấy ví dụ: khách hàng đi VIỆN 5 NGÀY vì bệnh A, điều trị hết 30 tr ( không phẫu thuật, tiền giường bệnh, thuốc, điều trị xét nghiệm, chup xquang, siêu âm....) DAIICHI thanh toán đủ 30 triệu ( chi phí liên quan đến bệnh); AVIVA thanh toán 5×2triệu (hỗ trợ nằm viện) = 10triệu; Là Khách hàng bạn muốn nhận số tiền nào!

thienphuc

Xe điện
nghe thì có vẻ to cty a thanh toán với số tiền khám ban đầu 1,5 triệu nhưng thực tế nếu tự khám di vu hết 200k nó hóa phép lên 1 triệu 5 xong ỐI LÀNG NƯỚC ƠI CHÚNG TÔI CHI TRẢ CHO ÔNG A TỪNG NÀY TIỀN
vừa rồi mấy bé vào mời em bảo hiểm em đọc bài phát về luôn
các cụ các mợ cứ xác định thế này cho nhanh này
1 là thằng chủ lô nó thắng mai nó còn ghi số tiếp cho cccm
2 là mình thắng ngày mai k còn đứa nào ghi số cả
thử hỏi cccm thấy đối tượng nào chết ?

em chọn cách bảo toàn thôi 1 năm bỏ 800k chơi với bh nhà nước nặng tý thì dùng coi như hỗ trợ tý , nhẹ thì đi dịch vụ cho nhanh tiền xăng tiền gửi xe tiền nghỉ làm bù vào đủ đi dịch vụ

Chỉnh sửa cuối:

PhậtTạiTâm

Xe đạp
Website
manulife.com.vn
nghe thì có vẻ to cty a thanh toán với số tiền khám ban đầu 1,5 triệu nhưng thực tế nếu tự khám di vu hết 200k nó hóa phép lên 1 triệu 5 xong ỐI LÀNG NƯỚC ƠI CHÚNG TÔI CHI TRẢ CHO ÔNG A TỪNG NÀY TIỀN
vừa rồi mấy bé vào mời em bảo hiểm em đọc bài phát về luôn
các cụ các mợ cứ xác định thế này cho nhanh này
1 là thằng chủ lô nó thắng mai nó còn ghi số tiếp cho cccm
2 là mình thắng ngày mai k còn đứa nào ghi số cả
thử hỏi cccm thấy đối tượng nào chết ?

em chọn cách bảo toàn thôi 1 năm bỏ 800k chơi với bh nhà nước nặng tý thì dùng coi như hỗ trợ tý , nhẹ thì đi dịch vụ cho nhanh tiền xăng tiền gửi xe tiền nghỉ làm bù vào đủ đi dịch vụ
Theo luật bảo hiểm (do chính phủ VN quy định), số tiền chi trả/bồi thường bh là tiền trích từ tất cả kh tham gia bh với nhau.
Tức ứng với số tiền kh đã nộp sẽ được trích 1 ít dùng để bồi thường cho các trường hợp rủi ro. Kh nào bị vấn đề gì thì chi trả kh đó.
Cty bh chỉ đóng vai trò là nhà thực thi pháp luật, đứng ra xem xét trường hợp nào đúng bệnh đúng hợp đồng thì trích tiền chung để chi trả thôi(cty không trích tiền túi của cty).
Đây là luật chung của tất cả ctybh rồi và đều chịu sự giám sát bởi Bộ Tài Chính.

Năm 2019 Manulife đã bồi thường kh tổng cộng 2807 tỷ đồng, tăng 27% so với 2018 (số liệu có trong Báo Cáo Tài Chính 2019 của Manulife Việt Nam). Phần lớn các bồi thường đều chi trả trong thầm lặng (ngoại trừ 1 số hiếm hoi kh cho phép public thông tin).

Tất cả phần còm này của em đều là các con số và các điều luật. Con số thì không biết nói dối và điều luật đã có trong văn bản pháp luật.
Mong rằng bác có cách nhìn chính xác và trùng khớp với luật pháp hơn.