Nhờ các bác bắt bệnh - smartkey không cho khởi động xe

cuonglx

Đi bộ
Chào các bác.
Tình hình là em có lấy lại còn huyndai i20 đời 2011, chủ cũ có độ lên smartkey. Tuy nhiên thời gian gần đây xe em hay bị tình trạng sau: Xe vẫn nhận chìa, vẫn lock/unlock cửa bình thường, lên xe vẫn bật IG-ON được (tức là bật được 2 nấc). Tuy nhiên đến bước cuối khi đạp phanh để đề thì chẳng thấy hiện tượng gì và lại trả về trạng thái ban đầu. Em cứ dí chìa vào nút bấm và đạp giữ phanh lâu lâu thì lại thấy lên (có hôm giữ từ sáng đến chiều mới lên). Em để ý là nếu khi đạp phanh mà cái đèn led trên nút nó sáng nhấp nháy thì đề phát được luôn, còn nó không lên đèn thì i rằng bị như trên (mặc dù vẫn bật được IG-ON nhé). Lúc đầu em tưởng chìa hết pin chạy đi mua quả pin mới nhưng vẫn không được. Hôm qua 10-3 lôi xe ra đi chơi thì lại bị tình trạng trên, đi chơi cả ngày, tối về em lôi chìa ra mắm răng mắm lợi đạp phanh thì lại được.
Các bác cho em hỏi là nó bị lỗi gì đấy ạ

vitomxau

Xe container
Chào các bác.
Tình hình là em có lấy lại còn huyndai i20 đời 2011, chủ cũ có độ lên smartkey. Tuy nhiên thời gian gần đây xe em hay bị tình trạng sau: Xe vẫn nhận chìa, vẫn lock/unlock cửa bình thường, lên xe vẫn bật IG-ON được (tức là bật được 2 nấc). Tuy nhiên đến bước cuối khi đạp phanh để đề thì chẳng thấy hiện tượng gì và lại trả về trạng thái ban đầu. Em cứ dí chìa vào nút bấm và đạp giữ phanh lâu lâu thì lại thấy lên (có hôm giữ từ sáng đến chiều mới lên). Em để ý là nếu khi đạp phanh mà cái đèn led trên nút nó sáng nhấp nháy thì đề phát được luôn, còn nó không lên đèn thì i rằng bị như trên (mặc dù vẫn bật được IG-ON nhé). Lúc đầu em tưởng chìa hết pin chạy đi mua quả pin mới nhưng vẫn không được. Hôm qua 10-3 lôi xe ra đi chơi thì lại bị tình trạng trên, đi chơi cả ngày, tối về em lôi chìa ra mắm răng mắm lợi đạp phanh thì lại được.
Các bác cho em hỏi là nó bị lỗi gì đấy ạ
Cụ ở khu vực nào ạ. Ở gần mang xe qua em nói kỹ thuật kiểm tra cho. Nên kiểm tra trực tiếp thì bắt lỗi mới chuẩn được cụ ạ. Phỏng đoán cũng khó !

cuonglx

Đi bộ
Cụ ở khu vực nào ạ. Ở gần mang xe qua em nói kỹ thuật kiểm tra cho. Nên kiểm tra trực tiếp thì bắt lỗi mới chuẩn được cụ ạ. Phỏng đoán cũng khó !
Em ở TRung Văn - Gần trung tâm hội nghị quốc gia cụ ơi

thuyphongthanh

Xe lăn
Trả về nguyên bản đi cụ ơi. Chế cháo vớ phải hàng lởm, thợ lởm..thì quá tội.

BINH MINH 07

Xe điện
Toàn độ đẽo vớ vẩn, hàng ko rõ nguồn gốc, chưa nằm đường và gọi cứu hộ thì chưa kinh. Ko hiểu cái việc dùng chìa và vặn cho máy nổ vói cái việc bấm nút mất vài dây để nổ máy thì nó khác nhau cái gì, đấy là còn chưa kể cắt dây, đấu lung tung rồi dùng băng dính quấn quanh một mớ dây mà ko thèm đấu cách nhau ra, đến là sợ cái lũ thợ vườn, thì nào nhiều vụ cháy xe thế. Rồi lại còn cái vụ nhiều khi lắp cái đó mất bố tính năng khoá volang...

huynk86

Xe buýt
Website
thokhoahanoi.net
Tháo bộ đó đi cụ, cụ dùng nguyên bản vẫn tốt hơn. Hôm trước gặp 1 cụ chế start stop bị tự dưng sập chốt cửa mà chìa vẫn để trong xe :))

vitomxau

Xe container
Tháo bộ đó đi cụ, cụ dùng nguyên bản vẫn tốt hơn. Hôm trước gặp 1 cụ chế start stop bị tự dưng sập chốt cửa mà chìa vẫn để trong xe :))
Em thấy hơi lạ. Nguyên tắc là chìa khoá với bộ tổng ở trong khoảng cách 1m thì cửa mở. Chìa để trong xe mà chốt đuợc cửa thì cũng hay :D

huynk86

Xe buýt
Website
thokhoahanoi.net
Có cụ altis 2014 độ startstop để chìa trong xe bị sập chốt gọi em đến mở mà :))

ducanhtian

Xe hơi
Có cụ altis 2014 độ startstop để chìa trong xe bị sập chốt gọi em đến mở mà :))
Bác có vụ nào mà ngồi trong xe tay cầm khoá mà xe vẫn xập chốt cửa ko cho ra ko ạ, kiểu bị nhốt ấy

huynk86

Xe buýt
Website
thokhoahanoi.net
Bác có vụ nào mà ngồi trong xe tay cầm khoá mà xe vẫn xập chốt cửa ko cho ra ko ạ, kiểu bị nhốt ấy
Kiểu đó em chưa gặp ah. :) . Nếu như thế chắc xe giống skynet qua ah :D

ducanhtian

Xe hơi
Kiểu đó em chưa gặp ah. :) . Nếu như thế chắc xe giống skynet qua ah :D
Nói chung mấy cái liên quan đến điện đóm xe thì tốt nhất kỹ thuật phải có kn còn ko thì thôi, chứ độ vào rước hoạ vào thân :)

cuonglevan

Xe hơi
May quá đọc đc topic này, đang định độ thấy báo giá gần 4 tỏi.