Nhờ các bác chỉ chỗ sửa xe Harley Davison

duongcua

Đi bộ
Em mới mua 1 con HD, tuy nhiên không hiểu sao hôm nọ ông bạn mượn đi thử lại bị tình trạng xe thì vẫn nổ , vào số, nhả côn nhưng ko đi được, như kiểu côn nó ko bám ấy, nhờ các bác chỉ giúp em chỗ sửa xe HD tại HN có uy tín, xin đa tạ các bác nhiều lắm.:77:

lexusRX330

Xe buýt
hay cụ cứ mang ra chỗ đội cấn ý , có 1 cửa hàng chuyên sửa chữa và thay dầu cho PKL mà cụ chơi e HD gì thế ạ ?

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
hay cụ cứ mang ra chỗ đội cấn ý , có 1 cửa hàng chuyên sửa chữa và thay dầu cho PKL mà cụ chơi e HD gì thế ạ ?
Nhà Lâm Đội Cấn.

Cụ chủ thớt cứ nghiên cứu kĩ đi đã nhé,cụ sang thêm bên Motohanoi hoặc pkl.vn hỏi các cao thủ bên đấy.

Đừng dại gì mang xe ra làm chuột bạch cho thợ cụ nhé (b)

tamtommy

Xe tăng
cụ mang ra đầu Trần Thánh Tông có hàng đấy. em thấy mấy bác moto HN cũng hay mang xe ra đấy lắm

amazoncafe

Xe tăng
Em tưởng là cứ PKL là mang lên Phủ Doãn chứ nhỉ :6::6::6:

hanoivw9837

Xe hơi
Nếu là HD thì hơi khó rồi

highspeed250

Xe hơi
Nếu là HD thì lên Lâm Đội Cấn là chuẩn nhất rồi! Giá tuy có hơi cao nhưng mà được cái chuyên sửa HD rất nhiều, nhất là cái bộ côn đó!
HD thì rất hay bị toi bộ côn các bác nhé, đến những bác đi HD kì cựu rồi vẫn cháy côn như thường!
Xe của bác thì cháy côn chắc đến 99,99% rồi bác à!

MinhPT

Xe tăng
Đã chạy HD là mang "niềm" đau vào người, chắc chắn cần kiến thức và chân tay khéo tí.
Cá nhân em chưa nhìn thấy cửa hàng nào ở HN tin cậy giao xe cho họ cả (nếu không có sự giám sát của mình). Trong HCM thì có nhiều cửa hàng yên tâm hơn.

Nếu mang xe đến các cửa hàng kia, bác cứ ở đấy chờ xe nhé, đừng để xe ở đấy 1 mình làm chuột cho thợ xẻ thịt.

HD mua bộ lá côn và thay cũng đơn giản. Em đang định mua mấy bộ sơ cua (giá về đến VN hàng ngon chắc 100$)

Từ kinh nghiệm của bác -----> Em ứ dám cho ai mượn HD ạ

Chỉnh sửa cuối:

Khoaimy

Xe tăng
Nếu là HD thì lên Lâm Đội Cấn là chuẩn nhất rồi! Giá tuy có hơi cao nhưng mà được cái chuyên sửa HD rất nhiều, nhất là cái bộ côn đó!
HD thì rất hay bị toi bộ côn các bác nhé, đến những bác đi HD kì cựu rồi vẫn cháy côn như thường!
Xe của bác thì cháy côn chắc đến 99,99% rồi bác à!
Hờ, hôm nào gọi cả a Trà, e mượn Vulcan chạy thử nhá. Lúc nào chán, ới em. Thèm vật vã...:((:((:((

tiendat

Xe tải
Cuối cùng là xe của bác bị sao đấy bác ơi? Nếu là côn mòn thì phải mòn từ từ, mà kẹt hay không lúc bác bóp/ nhả côn thì cảm nhận được ngay chứ??

VTX1800

Xe hơi
Website
www.motohanoi.vn
Đã chạy HD là mang "niềm" đau vào người, chắc chắn cần kiến thức và chân tay khéo tí.
Cá nhân em chưa nhìn thấy cửa hàng nào ở HN tin cậy giao xe cho họ cả (nếu không có sự giám sát của mình). Trong HCM thì có nhiều cửa hàng yên tâm hơn.

Nếu mang xe đến các cửa hàng kia, bác cứ ở đấy chờ xe nhé, đừng để xe ở đấy 1 mình làm chuột cho thợ xẻ thịt.

HD mua bộ lá côn và thay cũng đơn giản. Em đang định mua mấy bộ sơ cua (giá về đến VN hàng ngon chắc 100$)

Từ kinh nghiệm của bác -----> Em ứ dám cho ai mượn HD ạ
Ha Ha gặp cao thủ rồi , bác mua hộ cho 1 bộ nhé nắp và HD Ultra CVO 2010 về mình nắp vào luôn cho và chạy 2 bộ cùng 1 lúc cho đảm bảo =)) , tại các cụ chạy HD đi chậm thấy nó cứ ặc ặc lại đệm côn 1 tí cho tròn máy thế là thôi rồi cụ mài hết côn rồi còn đâu $-) , mình có ông anh chạy em HD Ultra 2007 mầu Xanh Trắng đi 2 vạn mà côn vẫn ngon lành cành đào :x

Xe của bác chủ thớt toi côn rồi , bác xuống Lâm Đội Cấn là ok ngày , ông em này nhắm mắt cũng thay được côn xe của bác vì chăm hay không bằng tay quen mà :ar!8->

tiendat

Xe tải
Em đang ngâm cứu H.D, hôm trước đã có một thớt hỏi rồi. Vấn đề là các ưu điểm thì nhiều người nói, nhưng nhân đây hỏi các bác xem nhược điểm chung của H.D là gì ạh? và nhược điểm khi sử dụng H.D tại VN là gì?
Nghe bác MinhPT nói thì cũng có nhiều vấn đề ra phết ấy nhỉ?
Cảm ơn các bác đóng góp ý kiến.

highspeed250

Xe hơi
Em thì chưa chạy HD nhưng mà cũng khoái HD lắm!
Theo em được hóng hớt kinh nghiệm của những bác đi HD trước thì chỉ thấy kêu nóng thôi ạ. Còn bộ lá côn nữa, nếu đi trong phố mà cứ rà rà côn là toi côn nhanh lắm, chứ không như hàng Nhật, em là chúa rà côn mà cũng chưa thấy xe nào em đi hỏng côn cả!
Nên theo em là có đủ xiền, cộng thêm đủ máu thì múc ngay thôi, không cần phải nghĩ nhiều cho đâu diều ạ!!!

MinhPT

Xe tăng
Ha Ha gặp cao thủ rồi , bác mua hộ cho 1 bộ nhé nắp và HD Ultra CVO 2010 về mình nắp vào luôn cho và chạy 2 bộ cùng 1 lúc cho đảm bảo =)) , tại các cụ chạy HD đi chậm thấy nó cứ ặc ặc lại đệm côn 1 tí cho tròn máy thế là thôi rồi cụ mài hết côn rồi còn đâu $-) , mình có ông anh chạy em HD Ultra 2007 mầu Xanh Trắng đi 2 vạn mà côn vẫn ngon lành cành đào :x

Xe của bác chủ thớt toi côn rồi , bác xuống Lâm Đội Cấn là ok ngày , ông em này nhắm mắt cũng thay được côn xe của bác vì chăm hay không bằng tay quen mà :ar!8->
Em không hiểu cao ý của bác ạ. Nếu bác là 1 trong 2 bác trong avartar thì còn ngạc nhiên hơn.

Em thì chưa chạy HD nhưng mà cũng khoái HD lắm!
Theo em được hóng hớt kinh nghiệm của những bác đi HD trước thì chỉ thấy kêu nóng thôi ạ. Còn bộ lá côn nữa, nếu đi trong phố mà cứ rà rà côn là toi côn nhanh lắm, chứ không như hàng Nhật, em là chúa rà côn mà cũng chưa thấy xe nào em đi hỏng côn cả!
Nên theo em là có đủ xiền, cộng thêm đủ máu thì múc ngay thôi, không cần phải nghĩ nhiều cho đâu diều ạ!!!
Em cùng cùng ý kiến. Và bổ sung thêm:
- HN hay VN khó có cửa hàng sửa chuyên nghiệp với thợ tay nghề cao + đồ nghề chuyên dụng
- Phụ tùng và đồ chơi cho xe HD hơi khó (nhưng mà đã có nhiều bác đặt hàng về rồi)

Các bác thông cảm, em mới biết ít, mong được chỉ bảo thêm. Em nể các bác lắm tiền, xe hỏng vứt đi mua xe mới lắm ạ, đặc biệt là chơi xe HD dòng CVO.

offroad

Xe buýt
<- Phụ tùng và đồ chơi cho xe HD hơi khó (nhưng mà đã có nhiều bác đặt hàng về rồi)>

cái này thì lo gì bác, bác kích mấy phát chuột là tuần sau có đồ ngay, đồ xe máy chứ có phải hàng cấm đâu

còn thợ sửa HD, theo em chỉ cần thợ xe máy có kinh nghiệm, nắm được nguyên lý cơ bản, làm cẩn thận, có tâm là được
xe nào mà thơ chưa làm bao giờ thì cũng phải mầy mò thôi, VN làm gì có chỗ nào dạy sửa HD đâu, vả lại bây giờ đồ đạc dễ nhập hỏng là thay mới chứ không như ngày xưa phải chế cháo

MinhPT

Xe tăng
Em nói 1 chút về HD vì em mới đọc 1 chút, nhưng cũng có nhiều điểm muốn share với các HOG và HOG tương lại.

Em ví dụ lại 1 cái: thay cái lọc dầu: HD có 1 thú vị đặc biệt là: cái gioăng lọc dầu cần bôi dầu hết, rồi đổ đầy dầu (120ml) sau đó vặn bằng tay, lưu ý vặn bằng tay vào thôi ạ, ứ phải mắm môi mắm lợi tay to + tool làm nát cái doăng, với lại cái lọc dầu mạ sáng choang (dành cho 1 số loại HD) vặn bằng cờ lê xước thì còn gì là đẹp.
Có bác hỏi em: Thế HD nó bán cái cờ lê thừa à? Em xin thưa, nó dùng để vặn ra ạ! hự hự.

Các HOG chạy xe HD dòng custom lưu ý nhé. Em còn nhiều cảnh bảo thú vị, nhưng mà từ từ em sẽ chọn chủ để post (Vì chính em cũng còn phải tìm hiểu ạ)

highspeed250

Xe hơi
Bác MinhTP làm một thớt kinh nghiệm về xe HD đi để anh em ai biết thì chia sẻ cho những người chưa biết và những người muốn có HD trong tương lai(trong đó có em) hihi!

TranNhat1980

Xe hơi
Đồng ý kiến với Pác Highspeed250, Pác MinhPT mở 1 topic các vấn đề liên quan và kinh nghiêm đi xe HD.

Cám ơn Pác rất nhiều

Thân/TN