Nhờ các bác chia sẻ kinh nghiệm đi cung Hà Giang - Lào Cai xuân Quý Tỵ

minhnguyet

Xe buýt
Website
AndyHung.net
Em dự đi lên phía Bắc ngắm xuân núi rừng, xuân của bà con dân tộc cung Hà Giang - Lào Cai với lộ trình dự kiến như dưới đây. Có bác nào nhã hứng tham gia cùng không?

Hà Nội - Vĩnh Yên - Tuyên Quang - Việt Quang - Hà Giang (290km, đêm 1) - Quản Bạ - Yên Minh - Mèo Vạc - Đồng Văn - Lũng Cú - Đồng Văn - Yên Minh (2) - Quản Bạ - Hà Giang - Việt Quang - 279 - Phố Ràng - Bắc Hà (3) - Lào Cai - Phố Ràng - 279 - Than Uyên - Mù Cang Chải - Nghĩa Lộ - Cổ Tiết - Trung Hà - Sơn Tây - Hòa Lạc - Hà Nội.
Lộ trình theo chương trình của 1 bác trên otofun.net:
http://www.otofun.net/threads/152123-ha-giang-du-xuan-canh-dan-2010

Ngoài ra ăn, uống ngủ nghỉ thế nào các bác chia sẻ cho em với.

FedexDHL

Xe hơi
ngày Tết thì tiện đâu ăn đấy, ngủ đấy thôi bác. Lộ trình của bác như thế thì suốt ngày ôm vô lăng chứ thời gian đâu mà ngắm cảnh :D

tuqua

Xe tải
Gia đình em cũng đi Hà Giang từ mùng 3 tết, lịch trình của em hơi khác của cụ: Hà Nội => Quản Bạ (đêm 1) => Đồng Văn (đêm 2) => Hà Giang (đêm 3) => Hà Nội. Em cũng đi lần đầu tiên nên lịch trình đều tham khảo từ các cụ trên OF. Nghỉ thì gấu nhà em đều đã đặt phòng rồi, ăn thì cũng có vài địa chỉ em đang tham khảo, cụ có e-mail thì em forward lịch trình của em để cụ tham khảo (ko hiểu sao máy e ko mở được file nên ko copy vào đây được).

minhnguyet

Xe buýt
Website
AndyHung.net
Gia đình em cũng đi Hà Giang từ mùng 3 tết, lịch trình của em hơi khác của cụ: Hà Nội => Quản Bạ (đêm 1) => Đồng Văn (đêm 2) => Hà Giang (đêm 3) => Hà Nội. Em cũng đi lần đầu tiên nên lịch trình đều tham khảo từ các cụ trên OF. Nghỉ thì gấu nhà em đều đã đặt phòng rồi, ăn thì cũng có vài địa chỉ em đang tham khảo, cụ có e-mail thì em forward lịch trình của em để cụ tham khảo (ko hiểu sao máy e ko mở được file nên ko copy vào đây được).
cũng vừa có người tư vấn em lịch đi như cụ, ngủ đêm 1 ở Quản Bạ, đêm 2 ở Đồng Văn, đêm 3 ở Tuyên Quang sáng hôm sau về HN nhẹ nhàng, em đi cùng gấu và 2 f1 nữ nên cũng ngại đi nhiều quá thì mệt 2 f1. Phòng thì em chưa đặt nên cũng hơi ngại tý. Tks cụ.
mail của em là dengguoxing@gmail.com

Maybach Tàu

Xe container
Tết đi thì tiện đâu ngủ đấy. Em định lượn lên Sapa chơi nữa cho gấu biết vì gấu nhà em chưa đi bao h. Mùng 4 em lượn. Cụ chủ đi ngày nào?

minhnguyet

Xe buýt
Website
AndyHung.net
em đi ngày 3 tết bác Maybach Tàu ơi, may quá nhờ cụ Tuqua đã chuẩn bị 1 chương trình rất chi tiết nên em join cùng cụ ý lên đường ngày mai

Dungkts

Xe đạp
các cụ mấy giờ xuất phát em join cùng với ạ? nhà em 2 vợ chồng 1 xe sedan. em cũng đang máu đi lại, trước em phượt bằng xe máy.

Chỉnh sửa cuối:

inochi

Xe điện
Nhà mình đi Hà giang sáng mung 4, nếu trùng lịch cụ thì cùng đi cho vui
Tết đi thì tiện đâu ngủ đấy. Em định lượn lên Sapa chơi nữa cho gấu biết vì gấu nhà em chưa đi bao h. Mùng 4 em lượn. Cụ chủ đi ngày nào?

minhnguyet

Xe buýt
Website
AndyHung.net
Tình hình là nhà em cùng cụ Tú Quạ đã làm xong cung HN-Hà Giang-HN từ ngày 3 đến 6 tháng giêng, cả đi lẫn về hết 974km. Sắc xuân Tây Bắc, tình cảm Tây Bắc vẫn còn đang dạt dào, gặp từng đoàn từng đoàn phượt đủ phương tiện, thú và nhã lắm các cụ ạ.

inochi

Xe điện
Chúc mừng thượng lộ bình an

minhnguyet

Xe buýt
Website
AndyHung.net
các cụ mấy giờ xuất phát em join cùng với ạ? nhà em 2 vợ chồng 1 xe sedan. em cũng đang máu đi lại, trước em phượt bằng xe máy.
ui hôm nay em mới thấy cái post của cụ. Thế chương trình của cụ đi ntn rồi?