[Luật] Hỏi đáp về nhập khẩu xe

zukicafe

Đi bộ
Chào mọi người !

Nhờ mọi người giúp em một ít thông tin về nhập khẩu xe như sau.

Em thấy Toyota Hiace có một mẫu không phân phối tại Việt Nam cụ thể là mẫu bên dưới .... mẫu này thì việt nam chỉ có cứu thương.

2024-05-23 15 18 32.png

Theo em tìm hiểu luật thì cá nhân không thể tự nhập khẩu và cũng không thể đặt hàng từ hãng ..... em nghĩ Toyota chủ đích không phân phối mẫu này tại Việt Nam.

Điều em thắc mắc ở đây là : xe như mẫu trên biển xanh khá nhiều.... và đôi lúc cũng có biển trắng.... vậy thì người ta nhập bằng cách nào ?

Cá nhân có thể mua mẫu xe này giống như mấy đại gia sắm xe sang về việt nam được không ?

Em cũng mới tìm hiểu nên chưa biết nhiều nên cần mọi người tư vấn giúp... !

Cảm ơn mọi người đã đọc tin !

BMW X11

Xe điện
Chào mọi người !

Nhờ mọi người giúp em một ít thông tin về nhập khẩu xe như sau.

Em thấy Toyota Hiace có một mẫu không phân phối tại Việt Nam cụ thể là mẫu bên dưới .... mẫu này thì việt nam chỉ có cứu thương.

2024-05-23 15 18 32.png

Theo em tìm hiểu luật thì cá nhân không thể tự nhập khẩu và cũng không thể đặt hàng từ hãng ..... em nghĩ Toyota chủ đích không phân phối mẫu này tại Việt Nam.

Điều em thắc mắc ở đây là : xe như mẫu trên biển xanh khá nhiều.... và đôi lúc cũng có biển trắng.... vậy thì người ta nhập bằng cách nào ?

Cá nhân có thể mua mẫu xe này giống như mấy đại gia sắm xe sang về việt nam được không ?

Em cũng mới tìm hiểu nên chưa biết nhiều nên cần mọi người tư vấn giúp... !

Cảm ơn mọi người đã đọc tin !
Có ai bắt bác phải đặt hàng từ Hãng đâu bác.
Bác gọi sang Đại lý nào đó là được.