Nhờ các bác giúp em bảo dưỡng toàn bộ SH !

namxedep

Xe hơi
Xin thưa các bác. Trước tết vừa rồi em vừa lấy lại chiếc SH thường 125 biển 29 T5 của ông bạn. Trước khi ong bạn bán cho em đã bảo hành ở moto Thái Hà. giờ em muốn đi kiểm tra và bảo dưỡng toàn bộ, hàn lại cả phần nhựa vì gẫy lẫy vài chỗ, súc lại đèn pha .. ...... ) e thấy các bác trên này nói có bác DŨNG LÒ RÈN nay về số 6 Hàng Gà, hoặc bác SƠN ở đê la thành, em xin ý kiến các bác xem chỗ nào yên tâm về giá cả và chất lượng. vì đây là lần đầu tiên em đi bảo dưỡng SH. Mong các bác giúp đỡ, cảm ơn các bác nhiều !(b)(b)(b)

namxedep

Xe hơi
Từ sáng tới giờ thấy Topic của cụ rồi mà ứ ai vào giúp cụ ạ.

E thêm cho 1 địa chị e hay làm xe : Thắng Béo - Đầu Phủ Doãn ạ (b)
Vâng a. ! cảm ơn bác nhiều, sang tuần em qua cũng thấy các bác trên này nói tới anh Thắng béo.

nqh79

Xe hơi
Nếu xe đang chạy bình thường thì theo em bác cứ để nguyên mà chạy không thì chỉ cần rửa chế,lọc gió,bát côn thôi còn chả cần bảo dưỡng toàn bộ làm gì vì như bác nói bạn bác cũng vừa mới bảo dưỡng xong.Còn về đồ nhựa thì bác mang ra Trần Phú mà làm,đèn pha thì bác tháo ra mà pha tí nước rửa bát ra tự súc lấy cũng được..tự mình làm thì cũng có cái hay của nó bác ạ (b)

GLPro160

Xe buýt
bác nqh79 nói rất phải, bác đưa xe đi bảo dưỡng là bác tự tay bóp d*'i đấy, bác tìm một hàng sửa xe nào bác tin được, chỗ nào cảm thấy chưa ngon thì làm chỗ đó, đưa vào trung tâm bảo dưỡng là bác sẽ có một danh sách dài những chỗ cần sửa, những cái cần thay mà bác không bao giờ biết, vì không biết thì mới mang đi bảo dưỡng toàn bộ, các trung tâm bảo dưỡng hiểu quá rõ điều này. :)

namxedep

Xe hơi
Nếu xe đang chạy bình thường thì theo em bác cứ để nguyên mà chạy không thì chỉ cần rửa chế,lọc gió,bát côn thôi còn chả cần bảo dưỡng toàn bộ làm gì vì như bác nói bạn bác cũng vừa mới bảo dưỡng xong.Còn về đồ nhựa thì bác mang ra Trần Phú mà làm,đèn pha thì bác tháo ra mà pha tí nước rửa bát ra tự súc lấy cũng được..tự mình làm thì cũng có cái hay của nó bác ạ (b)
Vâng a. ! em cảm ơn bác, vì em thấy xe vẫn đi bình thường mà. phần nhựa hôm nào em ra trần phú làm lại. chứ bây giờ đi bảo dưỡng lại có 1 loạt các đồ phải thay thi cũng lặng $ lắm.

namxedep

Xe hơi
bác nqh79 nói rất phải, bác đưa xe đi bảo dưỡng là bác tự tay bóp d*'i đấy, bác tìm một hàng sửa xe nào bác tin được, chỗ nào cảm thấy chưa ngon thì làm chỗ đó, đưa vào trung tâm bảo dưỡng là bác sẽ có một danh sách dài những chỗ cần sửa, những cái cần thay mà bác không bao giờ biết, vì không biết thì mới mang đi bảo dưỡng toàn bộ, các trung tâm bảo dưỡng hiểu quá rõ điều này. :)[/quote
Vâng ạ ! em cảm ơn bác nhiều, đúng là như bác nói bây giờ đi bảo dưỡng toàn bộ lại có khối đồ cần phải thay. mà trong khi để nguyên thì vẫn dùng được.

cuky99

Xe buýt
Em cũng thường sửa xe ga ở Thắng béo-Phủ Doãn. Chỗ đó làm được và đồ đạc thay thế cũng không bị chặt chém. Nói chung là hợp lý

GL550_White

Xe tải
em thì hay sửa bác Sơn trên Đê La Thành, thấy cũng rẻ,ko bị vẽ list ....bảo hành toàn bộ xong thấy chạy rất phê..... Dũng lò rèn thì cũng dc nhưng giá hơi chát+con pé trông hàng kiêu lắm ợ, Thắng béo-PD thì em chỉ ngồi ăn bún nam bộ bên cạnh thui ợ chứ chưa có vào :P:69:
Tiện thể cho iem hỏi muốn đánh trong lại đèn pha với đèn xinhan thì làm ở đâu ợ, thấy trong miền nam có vụ đó hay we :)

Chỉnh sửa cuối: