Nhờ các bác hội chẩn giúp gấu nhà e

hilux14p

Xe buýt
gấu nhà e 2 năm gần đây ăn tanh là bị đi ngoài ,thời gian trước thì chuyên bị táo bón.đã khám chữa ở nhiều nơi cũng chỉ chung chung mọi thứ. tiền sử có viêm dạ dày bị chảy máu,nang nabốt,mổ u nhỏ ở gáy.
hôm qua đi khám bs có ghi ,môi hồng,da hồng,ha 110/70. bụng mền,chướng hơi nhẹ,gan lách ko to, tim phổi bt
kết quả siêu âm
gan kích thước ko to,nhu môtăng âm đồng nhất,ko có khối u cư trú
đường mật trong và ngoài gan ko giãn,ko có sỏi
túi mật thành mỏng ,dịch mật trong
tuỵ kích thước ko to,nhu mô đều,ống wirsung ko giãn
lách ;kích thước ko to,nhu mô đều
thận phải ; kích thước ko to,dbt ko giãn,ko có sỏi
thận trái kích thước ko to dbt ko giãn ko có sỏi
niệu quản ;hai bên ko giãn
bàng quang thành mỏng nước tiểu trong
tử cung;tư thế trung gian ,kích thước ko to,thành sau có nhân sơ 0,6 mm,cổttuử cung có nang naboth,niêm mạc dày 0,7 mm
buồng trứng hai bên bình thường
Douglas;có ít dịch
kết luạn;gan nhiềm mỡ,nhân sơ tử cung
XET NGHIEM MAU
glucose;4,3
sgot/ast;14,4
sgpt/alt;11,0
cholesterol;4,3
trglycerides1,9
HBsAg âm tính
HBsAb âm tính
+wbc;11.1
+LYM#;3.4
_RBC;3.92
+MCH ;33.4
_MPU;6.4
_PCT; 0.002

hilux14p

Xe buýt
Ttiếp tục gấu nhà e chụp x quang< chụp 3 lần liền, lần thứ 3 bơm hơi căng bung>
KẾT QUẢ CHỤP ĐẠI TRÀNG
Thuốc chưa qua được manh tràng.đoạn đại trang lên và đại tràng xuống co thắt,ko thấy có hình ảnh khuyết thuốc bất thưởng đại tràng lên và đại tràng xuồng
kl; td hình ảnh đại tràng co thắt
< e ko có chuyên môn nhìn phim ko thấy hình ảnh đại tràng xuống>
bác sĩ cho thuốc
1,flagyl 250x40v ngày 4v/2lần
2 gastropul gite x15 gói ngày 1 gói
3 spasmaverine x40v ngày 4v/2 lần
4 neurobion x30v ngày 2v /2 lần
5 eganin x30 v ngày 2v/2 lần
BÁC SI HẸN 2 TUẦN CHỤP LẠI
bác nào qua xem giúp nhà cháu xem khám và điều trị như thế có ổn ko ,cháu xin cám ơn ,< gấu nhà cháu có gì nghiêm trọng ko>

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Như vậy là Gấu nhà kụ bị viêm đại tràng co thắt, đơn thuốc thế là được rồi.
Có cái "gan nhiễm mỡ" thì nên siêu âm lại ở cơ sở khác.
Bạch cầu tăng (WBC) có thể chỉ cần tẩy giun là hết (nếu lâu rồi không tấy)

hilux14p

Xe buýt
cám ơn cụ sâu ,vợ chồng cháu mấy hôm nay no lắm ,vì xem phim ko thấy đoạn đại tràng đâu. gấu nhà cháu đã uống thuốc 2 ngày ,hôm qua đi ngoài phân xoắn nhỏ như cái đũa < gấu nhà cháu đi khám có xin số của bs nhưng bs ko cho> vợ chồng cháu có bệnh vào vái các cụ nhà of

minhchi233

Xe điện
cám ơn cụ sâu ,vợ chồng cháu mấy hôm nay no lắm ,vì xem phim ko thấy đoạn đại tràng đâu. gấu nhà cháu đã uống thuốc 2 ngày ,hôm qua đi ngoài phân xoắn nhỏ như cái đũa < gấu nhà cháu đi khám có xin số của bs nhưng bs ko cho> vợ chồng cháu có bệnh vào vái các cụ nhà of
Kụ đưa Gấu đến để Kụ Sâu xem dư lào, BS phải khám bệnh trực tiếp mới chữa trị tốt được.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Cái đoạn đó nó chả mất đi đâu đâu, nhưng nó co thắt quá thôi. Cái nè điều trị không khó, nhưng cần lâu dài kụ ạ.
Mà kụ phải mô tả là nhỏ như cái dây điện mới chuẩn:(

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Ui dào.
Cái viêm đại tràng í mờ.
Chẳng có chít đâu mờ lo.
Chữa cũng lằng nhằng. Kiêng khem đủ thứ.
Thôi kệ.
Thích ăn thì ăn. Thích uống thì uống :P Cẩn thận 1 tí ti thôi.

hilux14p

Xe buýt
báo cáo thêm các bác hôm nay gấu nhà cháu đã uống ngày 3 < ăn kieng> lại bị đi phân sống 3lần ,chả hiểu thuốc gì mà lại còn mất ngủ tối

hilux14p

Xe buýt
Ui dào.
Cái viêm đại tràng í mờ.
Chẳng có chít đâu mờ lo.
Chữa cũng lằng nhằng. Kiêng khem đủ thứ.
Thôi kệ.
Thích ăn thì ăn. Thích uống thì uống :P Cẩn thận 1 tí ti thôi.
thưa cụ nhà cháu đi đâu toàn đi bán tải tthùng cao kính đen bên trong kềm theo 2 cái bô cho gấu
gấu ko ăn uống đươc ,ít đi ,cháu thiệt thòi lắm

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Bệnh này điều trị không khó nhưng nhọc nỗi hay tái phát và phụ thuộc từng cơ thể, đai tràng nhạy cảm hay bị kích thích thì kiêng khem khá vất vả. Khi nào ổn định thì mới ok.
Điều trị 3 ngày không đỡ anh nên cho chị đi khám lại để BS điều chỉnh đơn thuốc, nếu trúng cách và trúng thuốc sau 48h sẽ giảm hẳn các triệu chứng đại tràng co thắt.

hilux14p

Xe buýt
Bệnh này điều trị không khó nhưng nhọc nỗi hay tái phát và phụ thuộc từng cơ thể, đai tràng nhạy cảm hay bị kích thích thì kiêng khem khá vất vả. Khi nào ổn định thì mới ok.
Điều trị 3 ngày không đỡ anh nên cho chị đi khám lại để BS điều chỉnh đơn thuốc, nếu trúng cách và trúng thuốc sau 48h sẽ giảm hẳn các triệu chứng đại tràng co thắt.
TOM xem cái thuốc hộ tí tại cái gì mà lại mất ngủ,mấy hôm nữa lên hn khám sản mẹ NỮ còn làm ko cho gấu vào đấy,còn vụ đại tràng chú có chuyên gia ko ,có gì hộ luôn nhé

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
TOM xem cái thuốc hộ tí tại cái gì mà lại mất ngủ,mấy hôm nữa lên hn khám sản mẹ NỮ còn làm ko cho gấu vào đấy,còn vụ đại tràng chú có chuyên gia ko ,có gì hộ luôn nhé
Đại tràng về lâu dài hết đợt cấp anh cho chị dùng thuốc đông y(như của Sauken) em nghĩ sẽ ổn, Tây y dùng thuốc kéo dài dễ chuyển sang RL khác.
Cái đơn trên chắc chắn ko có thuốc gây mất ngủ. Có lẽ do khó ciu trong bụng nên khó ngủ thôi. a có thể cho chị dùng tý thuốc ngủ thông thường.
Cô Lữ vẫn khám T2 T5 và T6 anh nhé.

Lacet_ti

Xe container
Cụ sauken phán thử xem bệnh của em với ạ. Em hình như cũng bị đại tràng thì phải: ăn tanh thì còn ít bị, chứ uống đồ hàn thì bị ngay , khổ quá#:-s
Mà lạ cái là có lúc người thì nóng , mà bụng thì lạnh như băng, kiểu gì cũng tào tháo đuổi, nếu chườm nóng thì lại hết, nhiều lúc chả hỉu bệnh gì
Nửa năm nay em có uống gói nghệ + biolac+ mộc hoa trắng thì thấy đỡ hẳn, ko biết uống thế có đúng ko cụ

dungcarnival

Xe tăng
đao là đao thế lào... đang chạy ầm ầm hehe
Vâng, chắc do hôm trước e lướt = HTC nên ko vào được.

E hỏi nhỏ tý : e vào web đọc kiến thức thấy rất hay, giao diện khá thân thiện, màu sắc dịu mắt, nhưng e thấy có nhiều comment của các bác Khoai Tây. hóa ra web này = tiếng Việt nhưng Khoai tây đọc lại hiểu=));))

Với lại, e đọc thấy cấy diệp hạ châu có nhiều tác dụng tốt với gan, mật, thận nhể. E mua về đun nước uống có được ko nhỉ kụ sau

Chỉnh sửa cuối:

hilux14p

Xe buýt
gấu nhà cháu ,uống thuốc theo đơn 10 ngày mà bệnh tình chả ăn thua gì , cháu nghĩ hay bs chỉ kê thuốc của pk hiện có. liệu có thuốc nào tốt hơn ko các bác?
hôm nay 27/2 nhà cháu ;
chúc mừng ngày thầy thuốc việt nam

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Em vừa hỏi Bs vnh chuyên khoa tiêu hóa và 1 sô BS có kinh nghiệm khác(Nói chung cái đơn trên của chị ko điều trị tích cực cho lắm):
- Siêu âm có kết quả lôm côm:
tử cung;tư thế trung gian ,kích thước ko to,thành sau có nhân sơ 0,6 mm,cổttuử cung có nang naboth,niêm mạc dày 0,7 mm
vì những khối u dưới 1cm trên siêu âm rất khó xác định chính xác.
- Cần làm: Soi đại tràng để laọi trừ các căn nguyên khác.
- Chưa khám lại được thì dùng thuốc như sau:
-- debridat 100mg mua 30 viên uống ngày 6v chia 2 lần. Khi nào hết đau quặn khó chịu giảm 4v một ngày chia 2 lần.
-- spasmaverine x20v, ngày 4v/2 lần.
-- Actapulgite x 30 gói ngày uống 3 gói chia 3 lần, đỡ rồi ngày uống 2 gói chia 2.
(Kháng sinh, thuốc kinh tinh khác thế đủ rồi stop nhé)

\(Kết hợp ăn mềm nhẹ ít bữa tránh ăn vặt, uống nhiều nước, bổ xung hoa quả sinh tố nhiều...)
Uống xong không khỏi anh cứ chặt đầu em đi ke ke ke
--

halele

Xe tải
Chúc mừng ngày Thầy thuốc Việt Nam. Xin cảm ơn những TỪ MẪU của các con bệnh.@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-

E thỉnh thoảng (1-2 năm/lần) cũng bị đau đại tràng. E oánh dấu Thớt để khi cần thì hỏi các cụ tư vấn giùm.~o)

Chỉnh sửa cuối: