Nhờ các bác thông tin quy hoạch khu vực ngã tư Vọng - Đại la

Lê_Tuấn

Xe đạp
Chào các bác,

Chả là nhà em có đang quan tâm nhà khu vực phố Vọng, đoạn ngã tư vọng - đại la, thuộc quận thanh xuân, nhưng đang lăn tăn ko biết quy hoạch mở đường thế nào.

Có bác nào nhà khu vực đấy hay biết thông tin gì ko ới cho em biết với ak!!

khanhtc

Xe tải
ông cùng cơ quan em nhà ngay đoạn ngã tư đại La đấy luôn, ông ấy kể dự án này có từ hồi mẹ ông ấy vẫn chưa lấy bố ông ấy, đến nhà chơi thấy khoe sắp mở đường. .. thế mà giờ ông ấy cũng gần 40 tuổi rồi mà vẫn chửa thấy gì

Lê_Tuấn

Xe đạp
ông cùng cơ quan em nhà ngay đoạn ngã tư đại La đấy luôn, ông ấy kể dự án này có từ hồi mẹ ông ấy vẫn chưa lấy bố ông ấy, đến nhà chơi thấy khoe sắp mở đường. .. thế mà giờ ông ấy cũng gần 40 tuổi rồi mà vẫn chửa thấy gì
Hic vậy hả bác, tại em ra đoạn đấy ngồi hỏi thì thấy bảo chắc ko lâu nữa đường vành đai 2 sẽ làm đến đoạn ngã 4 vọng-đại la này, 1 số nhà ở ngã 4 là bay hết, sau tiếp đến là sẽ mở rộng đường phố vọng, em đang lăn tăn ko biết là nó sẽ lấy vào bao nhiêu mét để làm đường thôi

Nhà bác cùng cơ quan cụ có bị lấy tí nào vào nhà ko?

Lê_Tuấn

Xe đạp
cũng phải mất 15,20 năm nữa nếu mà các hộ dân dọc ĐẠI LA, MINH KHAI chịu giải tỏa bác ạ.
khu MỸ ĐÌNH TỪ LIÊM bây giời lại hot, là quân mới tách được đầu tư, gần tuyến đường sắt trên cao mới, thuận tiện đi lại. Quận này thành lâp sau nên đúc rút được ít nhiều kinh nghiệm của các nơi khác, quy hoạch tốt hơn
Chắc là làm việc với các hộ đoạn minh khai mới khó chứ em thấy đoạn đai la 2 bên giờ toàn nhà lụp xụp rồi, chắc cũng ko được xây sửa vì vướng dự án.

Như trường chinh em thấy nó làm cũng nhanh đấy chứ, từ lúc có quy hoạch đến lúc mở xong như bây giờ bác biết trong khoảng bao lâu ko?

Lê_Tuấn

Xe đạp
bác Tuấn cứ nhớ đến vụ ngã 6 chợ dừa sẽ thấy. Tiền đền bù có mà lại thêm con đường nữa đắt nhất hành tinh. Nghe được thông tin mở đường mấy hộ dân đấy còn lập group cá nhau ai trụ lại cuối cùng được tiền nữa cơ mà. Ai cũng muốn giá cao thì mới bán, nhà sau nghe nhà trước. MỆT
bác mà đợi đầu tư thì có mà 60t mất rồi :(
Bác định đầu tư vào chỗ nào chưa?
Em cũng chưa, thì cũng đang ngắm nghía xem, thấy đoạn chỗ Vọng này cũng có vẻ đc, nhưng thông tin ko có nên mới lên hỏi các bác biết thông tin tư vấn hộ xem thế nào