Thảo luận Nhờ các bác tư vấn các phụ kiện cần thiết cho Outlander bản CVT

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Xôm quá, dán phim em đề nghị dán loại xịn nhất luôn nhé, hơn chục triệu luôn cho bõ, em dán có 4 củ vẫn rát tay, bóc đi dán lại vừa mệt vừa tốn
Dán phim xịn còn có tác dụng tiết kiệm xăng nữa cụ nhé ...

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Phim Hàn cũng được, giá cả hợp lý (rẻ), nhưng là loại metalic, chắn sóng. Bác cân nhắc 3M crystal (không chắn sóng), vào thẳng hãng 3M dán thì chắc là hàng xịn, không phải hàng nhái mà sợ.
Phim Hàn cũng được, giá cả hợp lý (rẻ), nhưng là loại metalic, chắn sóng. Bác cân nhắc 3M crystal (không chắn sóng), vào thẳng hãng 3M dán thì chắc là hàng xịn, không phải hàng nhái mà sợ.
Chắn sóng cũng chả thành vấn đề đâu cụ ơi . Giải pháp là trổ 1 lỗ đúng chỗ gắn thiết bị thu sóng là ngon ngay ...cẩn thận thì kì kèo chỗ dán họ dán cho 1 miếng loại không chắn sóng ( để bảo vệ thiết bị của mình )...

tab00

Xe điện
Cảm ơn bác tư vấn:
1. Em đang băn khoăn vì nhiều loại quá: 3M thì toàn hàng fake, có nhiều loại bảo film Mỹ mà e search quốc tế chả thấy thông tin gì
2. Em định dùng con 70mai Pro 500S
3. E dùng loại như bác nói nhưng tích hợp luôn vào nút chờ của xe cho gọn
4. E đinhj dùng 6D đặt trên sàn của hãng tặng kèm
5. Mục đích của em chỉ là chống rỉ khiđi trời mưa và bùn đất bắn lên thôi chứ em biết là phủ gầm chẳng có tác dụng chống ồn
6. Món này em thấy cũng cần thiết: Bác có loại nào dùng ngon tư vẫn cho e phát
1. 3M Crystalline ok mà.
2. Con đó tốt cụ.
3. Em cũng dùng loại màn hình vào nút chờ nhưng cảm biến ngoài, tự lắp được nhưng mỗi lần bơm lích kích. Cảm biến trong thì phải ra hàng lốp lắp vào van và làm thêm cân bằng động.
4. Cụ cứ phang thảm nhựa TPE của 3w hoặc thừa tiền thì Weathertech, chắc chắn, gọn gàng, sạch sẽ, dễ rửa, mau khô. 6D cá nhân em thấy ngột ngạt, rối rắm, cải lương bm. Nhiều ông đi Out vứt 6D lắm rồi.
5. Xe cũ của em là con Lancer già quăng quật 14 năm nâng gầm lên có gỉ tí nào đâu. Nếu gỉ thì hãng nó đã làm từ đầu rồi. Cụ đừng nghe bọn hở van dạ dày nó nịnh thối.
6. Trên shopee đầy loại noname của tàu, hoặc thích đẹp thì Xiaomi. 3 cái đồ Michelin hay Steelmate cũng như hàng tàu hết.

1. 3M Crystalline ok mà.
2. Con đó tốt cụ.
3. Em cũng dùng loại màn hình vào nút chờ nhưng cảm biến ngoài, tự lắp được nhưng mỗi lần bơm lích kích. Cảm biến trong thì phải ra hàng lốp lắp vào van và làm thêm cân bằng động.
4. Cụ cứ phang thảm nhựa TPE của 3w hoặc thừa tiền thì Weathertech, chắc chắn, gọn gàng, sạch sẽ, dễ rửa, mau khô. 6D cá nhân em thấy ngột ngạt, rối rắm, cải lương bm. Nhiều ông đi Out vứt 6D lắm rồi.
5. Xe cũ của em là con Lancer già quăng quật 14 năm nâng gầm lên có gỉ tí nào đâu. Nếu gỉ thì hãng nó đã làm từ đầu rồi. Cụ đừng nghe bọn hở van dạ dày nó nịnh thối.
6. Trên shopee đầy loại noname của tàu, hoặc thích đẹp thì Xiaomi. 3 cái đồ Michelin hay Steelmate cũng như hàng tàu hết.
Cảm ơn cụ đã tư vấn, e thì cũng kết #M Crystalline lắm nhưng vẫn sợ gà mờ và dễ bị thịt

Maner Bolsol

Xe tăng
Chào các bác !!!
Em mới cọc em Outlander bản CVT và đang đợi giảm trước bạ để ra biển.
Em đang định lắp thêm các phụ kiện như sau:
1. Film cách nhiệt
2. Camera hành trình
3. Cảm Biến áp suất lốp
4. Thảm 6D
5. Phủ gầm cao su(mục này có thể cân nhắc ạ)
Nhờ các bác tư vấn xem có cần thêm phụ kiện gì nữa không ạ.
Cảm ơn các bác
Bác cọc, làm hợp đồng và đợi sau 15/11 xuất hóa đơn ah hay xuất hóa đơn luôn để sau 15/11 đi nộp thuế được giảm 50%?

Maner Bolsol

Xe tăng
1. Film cách nhiệt: bác cân nhắc chi thêm tiền dán loại crystal, không chắn sóng radio cho các thiết bị như màn android, cam, thanh toán tiền tự động...
2. Cam hành trình: lên luôn cam 360° 3D ghi hình 4 hướng (cái này phải thay màn android, hơi tốn đấy)
3. Cảm biến áp suất lốp loại "gắn trong" cho bền và xịn xò.
4. Thảm 6D: okie, lắp thảm vào xe trông sang hơn 1 cấp, lại giảm ồn dưới sàn 1 chút.
5. Phun phủ gầm xe: trừ khi bác muốn chống gỉ gầm, còn thì KHÔNG, vì nó chẳng có tý tác dụng chống ồn gì cả, tốn tiền, mất thời gian thi công, gầm xe lại bị tháo lanh tanh bành, không biết lắp lại có ngon lành như gin không.

Ngoài ra bác kiểm tra nóc xe có chống ồn tốt chưa, bằng cách vỗ tay lên nóc xe. Nếu kêu bịch bịch là ok, còn kêu bộp bộp, thì nên đi ốp trần chống ồn chống nóng luôn.
Tạm thời thế đã. Dần dần sẽ độ thêm, ví dụ cốp điện (cái này cũng hay lắm)...
Phủ gầm cũng tốt và k tốn mấy, làm gì đến nỗi tháo tanh bành ra, nên làm tại hãng

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com

AcidS

Xe điện
Phủ gầm cũng tốt và k tốn mấy, làm gì đến nỗi tháo tanh bành ra, nên làm tại hãng
Chớ dại. Phủ xong sau này nó long rụng ra thì chính chỗ đó sẽ là nơi tụ hội của rỉ mọt gầm. Em đã trả giá rồi
Bản Cvt thì cân nhắc thêm cốp điện, làm loại xịn luôn, đừng có èo ọt giống của hãng phải đẩy hỗ trợ mới lên và ghế điện có nhớ ghế tối thiểu 2 vị trí nếu có đổi lái, còn không đổi lái bao giờ thì cũng kệ không cần

Chỉnh sửa cuối:
Bác cọc, làm hợp đồng và đợi sau 15/11 xuất hóa đơn ah hay xuất hóa đơn luôn để sau 15/11 đi nộp thuế được giảm 50%?
em cọc và và
em cọc và ký HĐ rồi, còn vụ xuất HĐ thì đợi có thông tin về thuế TB đã cụ ạ, có thể delay sang đầu tháng 12 được chứ xuất HĐ mà cụ không đi đăng ký là cũng bị phạt tiền đó.

Chớ dại. Phủ xong sau này nó long rụng ra thì chính chỗ đó sẽ là nơi tụ hội của rỉ mọt gầm. Em đã trả giá rồi
Bản Cvt thì cân nhắc thêm cốp điện, làm loại xịn luôn, đừng có èo ọt giống của hãng phải đẩy hỗ trợ mới lên và ghế điện có nhớ ghế tối thiểu 2 vị trí nếu có đổi lái, còn không đổi lái bao giờ thì cũng kệ không cần
Cảm ơn cụ, vụ cốp điện và ghế điện chắc em cũng nâng cấp nhưng tạm thời tạm chỉnh cơm đã cụ ạ. Em sẽ nghiên cứu tư vấn của cụ vì e dự định phủ cao su non của Wurth nhưng lỡ như cụ nói thật thì cũng kinh

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Dán tất luôn cho nó máu cụ ạ chứ đằng sau tuy kính đen rồi nhưng sợ vẫn nóng
Phía sau đen sẵn rồi, cụ dán thì dán kính trong như kính lái, em sai lầm lại dán kính tối màu, nên đi bình thường nó cũng tối quá, nhìn ra ngoài khó

Maner Bolsol

Xe tăng
Cảm ơn cụ, vụ cốp điện và ghế điện chắc em cũng nâng cấp nhưng tạm thời tạm chỉnh cơm đã cụ ạ. Em sẽ nghiên cứu tư vấn của cụ vì e dự định phủ cao su non của Wurth nhưng lỡ như cụ nói thật thì cũng kinh
Nếu phủ gầm hại như vậy thì chả ai làm cụ ạ. Nếu xe mới muốn phun cứ phun, còn xe cũ thì cần kiểm tra kĩ gầm nếu định phun. Xe mới gầm zin nên k có lý do gì bị mọt do sơn cao su cả

Maner Bolsol

Xe tăng
em cọc và và

em cọc và ký HĐ rồi, còn vụ xuất HĐ thì đợi có thông tin về thuế TB đã cụ ạ, có thể delay sang đầu tháng 12 được chứ xuất HĐ mà cụ không đi đăng ký là cũng bị phạt tiền đó.
Vậy bác sẽ được hưởng km của hãng và giảm thuế trước bạ nữa nhỉ

tab00

Xe điện
Nếu phủ gầm hại như vậy thì chả ai làm cụ ạ. Nếu xe mới muốn phun cứ phun, còn xe cũ thì cần kiểm tra kĩ gầm nếu định phun. Xe mới gầm zin nên k có lý do gì bị mọt do sơn cao su cả
Cụ có vẻ fan của phủ gầm nhỉ. Gỉ mọt ko phải do sơn cao su mà là nước lọt vào khe do sơn bị bong. Em luôn khuyên mọi người gạch ngay cái phủ gầm vì nó là thứ tào lao & phí tiền nhất.

Maner Bolsol

Xe tăng
Cụ có vẻ fan của phủ gầm nhỉ. Gỉ mọt ko phải do sơn cao su mà là nước lọt vào khe do sơn bị bong. Em luôn khuyên mọi người gạch ngay cái phủ gầm vì nó là thứ tào lao & phí tiền nhất.
Ah vâng, nước lọt khe đọng vào gây gỉ thì do sơn hay do thợ hay do gì đó thì e k bàn luận cụ nhé. Chả fan gì món này đâu cụ ạ. E đi 4 xe rồi, mới sơn cho 1 xe. Nếu lăn tăn thì thôi, còn nếu sơn thì khi đi bảo dưỡng vẫn nên soi gầm cho cẩn thận.