Nhờ các bác vào chẩn đoán giúp Innova V

hungpq

Xe tải
Chào các cụ, vợ 2 của mình là em Innova V, mới chạy được 10k km, hiện tại em nó bị như sau: khi vào ga thì xuất hiện tiếng ù..ù...ù, mà tình trạng này theo mình thấy là khi điều hòa bật, thì kêu rất to, mình đã vào Toy Mỹ Đình bảo dưỡng thì được nói là xe nào cũng như thế, không biết thế nào, các cụ đi xe V có bị thế không ạ? các cụ có biết chỗ nào khắc phục được ko ạ? hồi mới lấy xe thì ko bị gần đấy mới thấy xuất hiện, các cụ có cao kiến gì bảo mình với ạ, mình mời các cụ vodka no say thì thôi :)

SmallRiver

Xe điện
Xe em không bị như vậy cụ à, 22k km rồi.

pntechcons

Xe tải
TOy ngon lắm mà sao cũng lắm bệnh nhỉ :)):))

hungpq

Xe tải
hội tư vấn trong hãng nó nói cũng nhiều người nói là nó bị hiện tượng như vậy,ko khắc phục được có thể là do nhược điểm, cho nên bây giờ mình đi rất từ từ ga nhẹ nhàng nó oh`oh` lên thì lại ngớt ga ra, rồi lại đạp ga, nhiều khi nghe tiếng o`h,oh rất ức chế, các cụ có biết gara nào hay ko ? giới thiệu mình với vào kiểm tra lại 1 lần nữa xem sao

Tourcare

Xe tăng
Bao giờ vào số 1 nó chẳng thế hở cụ, in G cũng thế, cụ xác định xem nó là tiếng ù (rồ máy) hay tiếng ù gì? lúc đầu em đi In lúc vào số 1 ga lên, kêu rú lên em tưởng xe bị làm sao :))

SmallRiver

Xe điện
hội tư vấn trong hãng nó nói cũng nhiều người nói là nó bị hiện tượng như vậy,ko khắc phục được có thể là do nhược điểm, cho nên bây giờ mình đi rất từ từ ga nhẹ nhàng nó oh`oh` lên thì lại ngớt ga ra, rồi lại đạp ga, nhiều khi nghe tiếng o`h,oh rất ức chế, các cụ có biết gara nào hay ko ? giới thiệu mình với vào kiểm tra lại 1 lần nữa xem sao
Nếu đúng là tiếng hú như tarzan (o o nhỏ thôi) thì ỈnV nào cũng bị, nó là tiếng hú của hộp số tự động bơm dầu cụ ạ, cụ cứ đi vô tư đi. Nếu là tiếng này thì xe em có từ khi mới nhận xe cơ.

Libor

Xe điện
Chào các cụ, vợ 2 của mình là em Innova V, mới chạy được 10k km, hiện tại em nó bị như sau: khi vào ga thì xuất hiện tiếng ù..ù...ù, mà tình trạng này theo mình thấy là khi điều hòa bật, thì kêu rất to, i :)
Bác tắt hẳn máy đi, chỉ bật điều hòa không thôi xem thế nào nhá. Bật nấc từ nhỏ đến to nhất xem nó có kêu ù to và rung mạnh không? Xe này thường hay bị cái quạt gió của điều hòa gây ra lắm, vì hay bị rác chui từ ngoài hoặc trong xe quấn vào cánh quạt, gây mất cân bằng khi quay tốc độ cao gây ra tiếng hú to rất khó chịu. Xe em đi 3 vạn km mà đã phải tháo ra 3 lần để làm vệ sinh, lần nào cũng lôi ra được 1 đống rác to đùng. :P

hungpq

Xe tải
Mai mình sẽ thử theo cách của bác, nhưng tháo cánh đấy ra thế nào hả bác?
ghét 1 cái là đè ga nhẹ 1 cái là nó oh`oh` lên các bác lưu ý là mình đè ga khi xe đang chuyển động nhé, ko phải là xe đang dừng, nhiều khi tức quá em đè hết ga thì nó lại ko kêu nữa pó tay ko hiểu thế nào

drbacgms

Xe tăng
Em dự là có khi phải đi xúc bép phun xăng cũng nên cụ ạ....xe em đôi khi cũng bị, em lại đang nghe FM91, cứ tưởng nó chơi nhạc nền kiểu ROCK....nhưng sau đấy tắt đài đi em mới nhận ra....
Sang tuần em đi khắc phục = các suc bép xem sao rồi post lại cho các bác biết kqua

Xe hoán cải

Xe buýt
chắc do bi tăng đai ấy nhỉ ? cái này hay kêu khi gặp nước lắm

thangnguyentoan

Xe máy
Em cũng chạy INN V và đã dính trường hợp này. Khi xe chạy ở tốc độ khoảng 35 đến 40 km/h, vòng tua máy khoảng 2500 r/m thì xuất hiên tiếng ò ò ... rất khó chịu phát ra ở phía sau xe (em nhận định là từ ông xả). khi qua khỏi 2 chỉ số trên thì lại bt. Em mang vào Toy Láng Hạ kiểm tra, kỹ thuật viên công nhận là có tiếng như vậy nhưng chưa rõ ràng lắm nên hẹn lần thay dầu sau vào kiểm tra lại. Đến lần thay dầu sau thì 3 nhân viên kt của Toy ngồi cùng xe đi thử ra đường (1 chú nằm như chó con đằng sau áp tai xuông sàn xe) và nhận định là có thể do em lắp chụp ống xả nên phát ra tiếng kêu này. Em yêu cầu thợ tháo chụp ra và đi thử lại thì 3 bác kt viên mới công nhận là do lỗi ống xả. Sau đó 2 tuần em được bảo hành ống xả mới made in ThaiLand (đoạn ống sau có bầu giảm thanh) thế là lại ngon lành. (theo mấy thợ của TOY thì đoạn ống xả này trị giá hơn 30 triệu).
Theo em bác cứ vào TOY Láng Hạ gặp Khánh ở bàn tư vấn KT (chính cậu này đã làm việc với em về vụ ống xả)

haihazin

Xe buýt
Con xe này của bác có chân ga điện không nhỉ :^)