Nhờ các Bro giúp đỡ make up cho vợ iem, em xin cám ơn ah

quangloc

Xe hơi
@Phuong Ho: Đấy cũng chính là "tâm sự" của em đấy, cũng biết là ko treo được lốp ở trong nhưng lắp vỏ inox thôi thì cũng bị vướng cái tay và gạt nước cửa hậu. Hình như trước có bác nào ở Huế đã độ như vậy thì phải, ko biết bác có thêm thông tin gì ko ah?

@zippo: Cám ơn bác, nhưng bác bảo độ body giống thế này thì khó cho tôi quá. "Thị nở" có bơm vá tút tát thì quá lắm thì cũng chỉ thành "hàng đứng đường" thôi chứ sao thành "hàng cao cấp" đc :P

Mà thấy cậu bạn tôi bảo bác có nhiều ý tưởng độ xe lắm, hình như bác còn định độ cửa nóc cho Lac nữa cơ mà? Bác có kinh nghiệm gì về tem hoặc vẽ vời gì thì xin chỉ giáo cho tôi với (b) (b) (b)

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
Ạ bác bật lửa, phải để vợ cả nó còn đi nữa chứ
làm xong con này chắc chỉ mình bác dám đi :)) :)) :))
body đơn giản thế này thôi

quangloc

Xe hơi
Hi bác BlackLAC, bác đi nghỉ mát có vui ko ah? Bác Op suon và giangtroc là tín nhiệm bác lém đấy ;) . Trước mắt em đang có một số ý định sau, nhờ bác tư vấn giúp (về nội thất thì em cũng đã làm kha khá bên lomo rùi):

- Thay vành 14", lốp béo hoặc nếu ko đc vành 14" thì thay loại 13" nhưng hầm hố tý
- Lắp cản nhựa trước, loại giống của Zace, Matiz
- Dán đề can theo kiểu Land, Prado (tức là có những đường nhỏ chạy dọc xe, trùm chỗ tay cửa hoặc gân giữa xe), hoặc dán theo kiểu Zace, Jolie. Em cũng chưa tưởng tượng đc kiểu nào phù hợp hơn.
- Gắn bodykit nhưng phải phù hợp với cái nền nhà em (có 3 bậc, cao hơn mặt đường khoảng 50cm nên sẽ rất dễ bị cạ gầm)
- Gắn hộp đựng lốp (nhưng ko có lốp) ở cửa hậu sau xe

Trên đây là một số ý tưởng của em, nhờ bác chỉ giáo thêm. Xin cám ơn bác trước.
Hiện nay em chưa đủ level để vôt online, vì thế bác xếp lịch cho iem một buổi votka offline bác cùng các cao thủ OF nữa nhé (b) (b) (b)

Chỉnh sửa cuối:

ZippoTài khoản đã xác minh

chuyên xoá bài và ban nick theo yêu cầu
Ai cũng cho rằng con xe của mình khó độ, đặc biệt là xe lac của em, hầu hết nói rằng nếu độ thì mua con khác.
Vậy thì vấn đề ở chỗ mình nghĩ khác, nếu bác máu thì chiến thôi, về vấn đề body kit cao thấp thì không khó.
Nếu bác làm thì em đảm bảo với bác là sẽ đẹp, con của bác lại là dễ. Cái quan trọng nhất là máu

Đây là giải pháp decal mà em ưng nhất, em sẽ là người đầu tiên nhé

Chỉnh sửa cuối:

quangloc

Xe hơi
@zippo: Em thấy bác Zippo xuống núi, tung chưởng là em mừng lém, nhưng em đã F5 cái page này mấy chục lần rồi mà ko nhìn thấy tác phẩm của bác hic... :'( :'( (b) (b)

Em cũng máu lém (nhưng chắc ko chơi dữ đc như bác rùi :) :) ), chơi tuốt nếu ko ảnh hưởng gì đến vợ cả & thằng cu nhà iem (chả là thằng cu nhà iem dát lắm (nó giống iem cái khoản này :D ) thấy cái gì dữ dằn một chút là nó khóc oe... oe... oe...) :)) :)) :))

Chỉnh sửa cuối:

taplai

[Tịch thu bằng lái]
Nói thật là tôi thích dáng Wagon với Doblo. Không xấu đâu, chỉ lạ mắt thôi. Bác nexus nói đúng đấy: chỉ cần thay mâm.

nemo_0501

Xe buýt
Theo em bác bỏ cái cản đằng sau ra trước đi nhìn sẽ ngon hơn hẳn.Híc em nghĩ cản chẳng có tác dụng gì ở đay lại còn làm xấu thêm.

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
ơ... bác Nemo0501 là bác DuyLinh đó à... hêhê... Chào bác! Bác đi con La đỏ hay Mag đen thế?

Tungld

Xe tăng
Bác có muốn mượn cản nhựa trước sau để làm khuôn ko. Trước tôi lắp của LOMO.

quangloc

Xe hơi
Tungld nói:
Bác có muốn mượn cản nhựa trước sau để làm khuôn ko. Trước tôi lắp của LOMO.
Bác ui, em đã PM cho bác rồi đấy ah, hôm qua lomo hình như cùng tìm bác để lấy mẫu cho con xe của em thì phải, bác giúp em vụ này nhé (b) (b) (b)

@nemo_0501: Vâng, em lắp cái cản vớ vỉn để vợ cả tập mà, mấy hôm nữa lái thạo thì em vứt đi cho đỡ phí :)

Tungld

Xe tăng
Bác đợi sang tháng tôi đến chỗ Lomo sơn lại quây thì cho bác mượn. Nhưng mà bác phải trả tiền bản quyền đấy vì tôi đã mua đứt bản quyền từ Lomo rồi.

Mini

Xe máy
@Mypt: ý chú giống ý anh quá, anh chưa thấy con wagon mini nào mà độ đẹp thế
@Quangloc: bác nên làm theo idea của Mypt, nó chính là Scion Xb độ lên. Hiện nay giới tre Hongkong đang mốt xe này và Z4. Bác nhờ bác nào bên đó chụp hộ vài cái về tham khảo. Tôi đảm bảo vợ cả của bác mà nhìn thấy là mê ngay.
Mini

rungtung

Xe hơi
Iem ngoài nề tí. Nhìn ảnh bác với vợ cả tình củm quá. Nhìn kỹ thấy hình như người quen. Có phải bác Lộc ets? (Ảnh nhỏ quá nên không chắc lém):)

quangloc

Xe hơi
@Tungld: Bác thích lấy tiền bản quyền bao nhiu em cũng chiều, hoặc quy đổi ra ... thóc cũng đc ;) Nhưng nếu bác cho em mượn mẫu sớm thì tốt quá vì em đang máu quá, kìm hãm cái sự sung sướng lại thì cũng khổ lém. Em xin cám ơn trước :D

@Mini: Em vẫn ko nhìn đc ảnh vụ đề can của Mr.Mỹ, hay là ADSL VDC ko vào đc địa chỉ đó nhỉ?

@rungtung: Hôm tới gặp nhau bác nhé, có cái đồng hồ mới nào cho anh em thưởng thức nhé (b)

songlam

Xe buýt
Tiền Make up để dành làm 1 em xe mới bác à, chứ bác make up kiểu gì thì vẫn là Wagon, tốn tiền thêm cho em nó làm gì...

sontt

Xe buýt
Cậu thật là vớ vẩn, thế là chưa hiểu thế nào là tình yêu rồi.

quangloc

Xe hơi
sontt nói:
Cậu thật là vớ vẩn, thế là chưa hiểu thế nào là tình yêu rồi.
Đúng vậy, nếu có mua xe khác thì có lẽ em vẫn giữ lại con Wagon này cho vợ cả đi, vì ngoài là chiếc xe đầu tiên thì nó cũng gắn bó bao kỷ niệm (lơ mơ tý hi..hi..)

Tungld

Xe tăng
Kể cả đi xe rách. Nếu có tình yêu xe vẫn ngon như thường

ZippoTài khoản đã xác minh

chuyên xoá bài và ban nick theo yêu cầu
Dạ bá cáo các bác là con xe cua em đang làm như rứa rồi, nhờ bác BL up ảnh lên giúp cái nhỉ

Đây là ảnh nguyên gốc, up lại cho đỡ nặng