Nhờ các cao nhân tư vấn nhà trong ngõ khu cũ ở HN

ladanbacbo

Xe máy
Cò cũng phải tc cho bác ý
Nam bắc cách trở lại mua cho họ hàng
Thôi thì chiều khách là chính

leminh.ce

Xe máy
Bạn hung65 so sánh hơi khập khiễng. Hà Đông thì xa trung tâm quá rồi. Và nó ko liền kề một quận cũ nào cả. Ý mình muốn hỏi là cùng 1 dãy phố, 1 bên là quận A và 1 bên là quận B. Giả Sử 2 hẻm ngang nhau về độ rộng và độ nông sâu, 2 căn nhà tương đối ngang nhau về vị trí so với đường cái, diện tích và tầm nhà.... thì giá của căn bên quận A có chênh nhiều so với căn bên quận B ko? (Giả thiết quận A có level cao hơn quận B theo suy nghĩ của số đông). Ở SG, 2 căn đó có thể chênh nhau 300tr-1 tỷ tuỳ theo giá trị căn nhà đấy. So là so như thế chứ ai mà so Hoàn Kiếm với Hà Đông hả bác?
Quận Thanh Xuân có phải là một quận cũ của HN không cụ?

quasin3000

Xe tăng
Với yêu cầu của cụ chủ thỉ theo em chỉ nên chọn 2 quận, HBT và BĐ. Khu đó dành cho người âm lịch như cụ nói là phù hợp.

Quân HBT nên tìm ơn những vị trí gần trường Bách khoa khoảng 80-100tr/ m2.

Quận BĐ có thể lựa chọn phố Linh lang, Liễu giai. Giá khoảng 100-120tr/m2

Đặc điểm các khu này chỉ để ở, kinh doanh không hiệu quả. Cụ có thể nhờ VP BDS tìm giúp.

thuto1

Xe đạp
Với yêu cầu của cụ chủ thỉ theo em chỉ nên chọn 2 quận, HBT và BĐ. Khu đó dành cho người âm lịch như cụ nói là phù hợp.

Quân HBT nên tìm ơn những vị trí gần trường Bách khoa khoảng 80-100tr/ m2.

Quận BĐ có thể lựa chọn phố Linh lang, Liễu giai. Giá khoảng 100-120tr/m2

Đặc điểm các khu này chỉ để ở, kinh doanh không hiệu quả. Cụ có thể nhờ VP BDS tìm giúp.
Cảm ơn cụ đã chỉ giáo!

Vanhuyen

[Tịch thu bằng lái]
Xin chào các bác!
Mình vốn là người HN nhưng đã di cư vào SG được 20 năm nên thực ra là rành SG hơn HN dù vài năm lại ra HN 1 lần thăm u và GD ông anh trai nhà mình. Bởi thế mới cần các cụ các mợ khai sáng giúp.
Đợt này ông anh mình có nhu cầu mua nhà trong ngõ khu cũ ở HN với ngân sách 4,2 tỷ đổ lại. Ổng được cái chưa già nhưng còn âm lịch hơn nhiều cụ 70 nên kiên quyết ko ở chung cư và cũng ko chịu đi xa mà chỉ muốn mua loanh quanh khu vực HN cũ thôi. Tất nhiên với tầm tiền đó mà mơ ước Hoàn Kiếm sang chảnh thì ko dám rồi. Thấy ổng cũng mơ màng quá nên mình muốn nhào vô giúp 1 tay, kẹt nỗi mình ở SG nên chỉ có thể giúp bằng cách tìm trên mạng rồi đưa mẹ mình thông tin đi coi thôi (cụ bà U80 có tài khoản fb còn con trai cụ U50 thì ko có khái niệm nào về mạng XH hết). Muốn hỏi các cao nhân trên này thạo giá đất cát HN tí nhé!
Tiêu chí là nhà trong ngõ 3m quận Ba Đình hoặc Đống Đa, diện tích đất tầm 38-42 m2, có nhà xây sẵn ko cần đẹp nhưng có thẻ ở được ngay, khoảng cách từ nhà ra tới ngõ chính xe hơi đi được độ 50m đổ lại. Các yếu tố khác như đất ko bị thót hậu, ko đâm đường, sổ đỏ riêng thì đương nhiên rồi.
Với những tiêu chí trên thì liệu có ko các bác nhỉ?
Với lại cho mình hỏi luôn về "văn hóa" nhà đất ở HN có theo tên quận như ở SG ko nhỉ? Như mình đã nói là do rời HN từ lúc còn ngây thơ mới ra trường nên ko có khái niệm nhà đất khỉ gì cả. Ở SG thì cái tên quận khá quan trọng vì nó phản ảnh "đẳng cấp" của người sở hữu (dù rất nhiều trường hợp là đẳng cấp ảo), chẳng hạn cùng một căn nhà như nhau trong hẻm như nhau trên cùng dãy phố, nhưng nếu nhà đó thuộc q Phú Nhuận thì giá sẽ cao hơn hẳn nhà đó bên phía q Bình Thạnh hay q Gò Vấp. Cho mình hỏi là ở HN giờ có kiểu như thế ko nhỉ?
Xin đa tạ các cao nhân!
đọc bài của cụ ma em kết mỗi quả cụ 80 co tài khoản fbok . cụ nhiệt tình thế sớm muộn cũng tìm đc thôi . chúc cụ sớm tìm dc nhà

thuto1

Xe đạp
đọc bài của cụ ma em kết mỗi quả cụ 80 co tài khoản fbok . cụ nhiệt tình thế sớm muộn cũng tìm đc thôi . chúc cụ sớm tìm dc nhà
Thế mới hay chứ! Cụ bà nhà mình cực kỳ nhanh nhẹn hoạt bát. Cách đây 15 năm đã vào SG sục sạo đi tìm nhà cho mình rồi! Năm ngoái mình tìm mua nhà mới là cụ cũng nhào vô kiếm cùng để có ý kiến cho mình tham khảo. Giờ ở HN lại lục lọi 1 số chỗ cho con trai cả, đi xem căn nào tình hình ra sao là lên messenger chat với mình loảng xoảng phân tích các ưu nhược điểm của từng chỗ. Công nhận 78 tuổi mà như thế là quý quá rồi! Cảm ơn bác nhé!

Vanhuyen

[Tịch thu bằng lái]
vạy la nhất cụ chủ rồi .