Thảo luận Nhờ các cụ chỉ giáo cho e chút kn khắc phục mấy lỗi của CRV

CanBoNgam

Xe tải
1- Giảm sóc: em không nghĩ là nó cứng và qua gờ giảm tốc nó kêu rầm rầm như cụ tả, cái này em nghĩ có thể là do một số cao su giảm chấn ở phần gầm ( xe cụ 2009 thì cũng nên kiểm tra và thay)
2- Xăng xe: em thì đi loanh quanh cũng 10l/100km đường hỗn hợp ( tất nhiên xe em là 1 cầu và 2.4 cũng không bật eco bao giờ), vậy cụ cũng nên kiểm tra vệ sinh lại Bugi, bướm ga, kim phun, buồng đốt
3- Tăng sáng: cũng có nhiều giải pháp, cụ có thể thay bóng led hoặc mổ
Chúc cụ yêu em nó hơn trên những cung đường
Thank cụ e mới đang làm quen dần dần, xe cụ là form mới ạ?

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
E tính nhẩm nên k Cx cụ ạ, nc loanh quang đồng hồ là 7km/l ra ngoại thành cao tốc thì 8,9km/l
Thế này thì hơi nhiều ợ, xe mình liên doanh 2.4 đi cao tốc chắc chắn dưới 10l/100km. Đi trong thành phố vùng ven thì khoảng 11l/100km thôi. Nội thành tắc đường ác liệt thì không rõ.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Tr khi mua e cũng phâm vân nhiều lắm, form mới này hơn về nhiều mặt, tiết kiệm với rộng rãi mỗi tội cá nhân e lại thấy k đc đẹp lắm nên mới phải lầy form cũ
Chắc cụ lại chê cái đuôi gù của form mới phải không?

drngsanh

Xe hơi
Chả là e lấy e CRV form cũ đời 2k9 đc tầm mấy tháng rồi,cũng găp phải 1 số vấn đề nhất định,trước đây e toàn chạy suzuki giờ mới đi honda nên k có kn gì cả,các cụ xem chỉ giúp e xem mấy vấn đề có khắc phục đc không.
_ giảm sóc e thấy cứng quá,đi qua gờ giảm tốc kêu rầm rầm,không biết có phải đến lúc thay giảm xóc không nữa? e có vào hãng nhờ cẩu lên xem gầm thì các bác hãng nói không việc gì,nhưng e vẫn thấy giảm sóc không ổn tí nào.
_xăng e thấy ăn quá,thấy các cụ đi CRV chả có ai ăn xăng như xe e, ak mà xe e là xe nhật 2.4 AWD nên chắc cũng ăn hơn chút,nhưng nhìn ĐH thì toàn thấy 6-7km/lít tính ra phải lên tận 14-15 lít/100km khiếp quá.
_ồn thì thôi đành chịu bệnh chung rồi.
_ngoài ra e muốn tăng sáng chút vì đèn zin e thấy tối quá.
Mình đi CRV 2010 liên doanh. Có vài góp ý:
1. Giảm xóc: Thấy cũng ok, qua gờ giảm tốc cũng hơi cứng một chút nhưng không đến nỗi rầm rầm. Cụ xem lại đệm cao su?
2. Xăng cộ ổn. TP thì không nói, nhiều khi kẹt xe mở máy lạnh ngủ... không tính được. Đường trường thì <10l/100km, chưa khi nào quá 10/100km, kể cả đi đồi núi. Có khi tính ra ~8l/100km nữa! (xe mình 1 cầu)
3. Ồn là bệnh chung của CRV nói riêng và gầm cao nói chung. To nhạc một chút là ok :)
4. Đèn không sáng lắm như xe đời mới hơn nhưng thấy cũng ok (mình cận nên không chạy đêm nhiều)
Nhân tiện, hỏi cụ chủ lấy em này bao nhiêu vậy? (nếu cụ không có gì bí mật... Vì mình định tìm chồng mới cho vợ 2 này) - Thanks

CanBoNgam

Xe tải
1. Giảm xóc: Thấy cũng ok, qua gờ giảm tốc cũng hơi cứng một chút nhưng không đến nỗi rầm rầm. Cụ xem lại đệm cao su?
2. Xăng cộ ổn. TP thì không nói, nhiều khi kẹt xe mở máy lạnh ngủ... không tính được. Đường trường thì <10l/100km, chưa khi nào quá 10/100km, kể cả đi đồi núi. Có khi tính ra ~8l/100km nữa! (xe mình 1 cầu)
3. Ồn là bệnh chung của CRV nói riêng và gầm cao nói chung. To nhạc một chút là ok :)
4. Đèn không sáng lắm như xe đời mới hơn nhưng thấy cũng ok (mình cận nên không chạy đêm nhiều)
Nhân tiện, hỏi cụ chủ lấy em này bao nhiêu vậy? (nếu cụ không có gì bí mật... Vì mình định tìm chồng mới cho vợ 2 này) - Thanks
xăng của cụ đang mơ ước thật, xe cụ sau xe e mỗi 1 năm mà còn chất nhỉ

CanBoNgam

Xe tải
Quên mất là e mua cách đây gần năm là 680

CanBoNgam

Xe tải
Mới cả e thấy crv gầm thấp quá chả khác j sedan cả nhiều khi đi cứ phải rón rén.

drngsanh

Xe hơi
Mới cả e thấy crv gầm thấp quá chả khác j sedan cả nhiều khi đi cứ phải rón rén.
Sao phải rón rén cụ? Cứ đi thoải mái, mình thỉnh thoảng leo cả lề! Gầm cao mà (18.5 cm) rón rén, vậy sedan thì sao?

lastmem

Xe buýt
cụ còn chạy em 2009 không ợ ? em mới lấy em bản LD, cũng rầm rầm ở phía sau khi đi vào gờ giảm tốc giống của cụ :(

lastmem

Xe buýt
E vẫn chạy cụ ạ
xe cụ vẫn ngon chứ ? xe em bị hỏng mấy cái nẹp chân kính, mưa to là nước nó bị rò vào bên trong mép dưới cửa, hãng hét 1tr3/nẹp, bên ngoài chỗ cụ phutunghonda thì báo 200k/nẹp, mông lung quá, cụ đã phải thay lần nào chưa cho em xin ít kinh nghiệm với :)