Nhờ các cụ chỉ giúp -Thả 2 tỷ và nhà đất sao mong mỗi tháng có 10 triệu.

Như tiêu đề, Em làm ăn cò con muốn đầu tư nhỏ sao cho bằn lãi như tiết kiệm 6% năm là được. Em muốn mua đầu tư vào NHÀ ĐẤT khoảng 2 củ sao cho mỗi tháng thi được tầm 10 triệu mà chưa nghĩ ra phương án nào ( Em không chơi chung cư và hay condotel nhé). Định kiếm mảnh gần trường học hay khu công nghiệp xây nhà trọ cho thuê sao đó đợi người thuê có tiền mình bán lại luôn cho họ ( dư kiến các vùng Hải dương, Bắc ninh, Thái Nguyên) Dự định thế nhưng tìm mãi không ra. Hay cụ nào có cao kiến gì hơn thì giúp em với.
P/S thằng bạn em rủ làm mấy trang trại tai Ba Vì trồng cây nông nghiệp, chăn nuôi.... nhưng tính em chỉ siêng chơi không siêng làm nên chưa dám theo nó. Các cụ thấy ý tưởng này có khả thi không? liệu có được suất lợi nhuận như em kỳ vọng không?
Em hóng cao kiến của các cụ ạ

moonlife

Xe container
Mua cái nhà ngõ ở xa xa nhưng gần khu công nghiệp hoặc trường ĐH khu đông sinh viên, diện tích sàn tầm 45-50m2, may mắn thì tìm đc nhà xây cũ 5-6 tầng rồi thì tốt hoặc ko thì về cơi nới thêm 1-2 tầng nữa. Cụ về vôi ve cải tạo lại cho thuê trọ khép kín cũng được tầm 1,5-2tr/căn/tháng - tức là thừa sức nguồn thu trên chục triệu / tháng.
Về chi phí : Đất khu xa xa tầm 35-40tr/m2, nhà cũ ko tính hoặc tính rất ít, cải tạo lại 1-2 trăm nữa = 2 tỷ.
Những nhà kiểu này, khi cụ cần tiền, thanh khoản khá cao vì người mua nhìn thấy sẵn nguồn thu rồi nên rất yên tâm múc.

xedapdiencaocap.com

[Tịch thu bằng lái]
Có đấy cụ ạ tầm cả đất nhà khoảng 2 tỷ ít nhất cho ng nước ngoài thuê đc tầm 15tr, em inbox vị trí cụ thử về đó nghiên cứu xem sao. E đã nghiên cứu nhưng ko có tiền rảnh nên đành chịu
Cụ inbox cho em nhé? Cảm ơn cụ

rioleo

Xe máy
cụ nghiên cứu đầu tư mảng khác được không? cũng an toàn. Để tiền đó thôi. 1 năm lĩnh tiền 1 lần. Nếu cụ có nhu cầu, inbox em
cụ có mảng gì hay thế, cho em hóng với nhé

gà toy

Xe buýt
trên Ba Vì đang có mấy khu resort tư nhân đó, đã xây biệt thự 2 tầng rồi, giá loanh quanh 1,5 tỉ. cụ mua về đầu tư thêm nội thất, làm nhà nghỉ cuối tuần cho thuê cũng được từ 2-3tr/đêm cho biệt thự 3 PN. Nhu cầu bây giờ cao lắm.
làm gì mà ngon dc như thế cụ. liền kề hay biệt thự thì cũng phải đồng bộ đẹp đẽ mới có người thuê

trungdv

Xe tải

Teen

Xe điện
Thế ló mới là trang foody chứ không phải bđs :))

nikenneu

Xe buýt
Cụ vào khu núi Móng KCN Tiên sơn Bắc Ninh mua đất, xây nhà trọ. Em thấy có lô đất 1000 m2 họ đang rao bán, mua ô đất trên, thêm khoảng 1 tỷ xây 20 phòng trọ, mỗi tháng 1 trd/phòng x 20 phòng được khoảng 20 củ.

tuananh03k2

Xe hơi
E cũng có nhu cầu y như cụ chủ, có điều muốn tìm gần HN cho dễ quản lý ạ

Quangduy1114

Đi bộ
cụ gửi NH luôn đi khỏi phải nghĩ ~X(

Hainv

Xe hơi
Cụ chủ đưa ra đầu bài khó nhể: vừa đầu tư BĐS, lại có nguồn thu ngang TK ... cò con như cụ, e cũng thích ... e fun tý

hungphv

Xe hơi
Như tiêu đề, Em làm ăn cò con muốn đầu tư nhỏ sao cho bằn lãi như tiết kiệm 6% năm là được. Em muốn mua đầu tư vào NHÀ ĐẤT khoảng 2 củ sao cho mỗi tháng thi được tầm 10 triệu mà chưa nghĩ ra phương án nào ( Em không chơi chung cư và hay condotel nhé). Định kiếm mảnh gần trường học hay khu công nghiệp xây nhà trọ cho thuê sao đó đợi người thuê có tiền mình bán lại luôn cho họ ( dư kiến các vùng Hải dương, Bắc ninh, Thái Nguyên) Dự định thế nhưng tìm mãi không ra. Hay cụ nào có cao kiến gì hơn thì giúp em với.
P/S thằng bạn em rủ làm mấy trang trại tai Ba Vì trồng cây nông nghiệp, chăn nuôi.... nhưng tính em chỉ siêng chơi không siêng làm nên chưa dám theo nó. Các cụ thấy ý tưởng này có khả thi không? liệu có được suất lợi nhuận như em kỳ vọng không?
Cái này trước đây e cũng nghiên kíu nhiều rồi và e có vài kết luận cho cụ cân nhắc:
+Mua chung cư 2 tỷ thì chỉ cho thuê được khoảng 7tr/tháng (trừ 1 vài cái chung cư được bơm thổi mới cho thuê được 10tr, cái này ko bền e bảo đảm lun)
+Mua nhà đất thì như có cụ nào nói đấy, muốn cho thuê được cao mà chỉ với 2 tỏi thì cụ chỉ mua nhà ở vài khu vực trung tâm, gần nhiều trường đại học (Những nhà này thường có nhược điểm là ngõ rất bé, diện tích cũng chỉ khoảng trên 30m tý, phân mỗi tầng 2 phòng), to hơn thì ko có đâu ợ. Mà 2 tỷ thì cũng phải nhà hơi cũ mới khả thi, cỡ 6-8 phòng là được 10tr. Những nhà này sẽ không có nhiều tiềm năng tăng giá đất trong tương lai.
+Mua đất ở khu vực xa trung tâm, có ngõ rộng rãi, diện tích cỡ 50m, thường thì chỉ có nhà cấp 4 hoặc 2 tầng là cùng, nên chọn những nơi tương đối sầm uất để có thể cho thuê. Tuy nhiên, với đặc thù bds tại Hà Nội thì những chỗ này cụ cho thuê may ra được 5tr. Bù lại giá trị đất sẽ tăng theo thời gian, nếu may mắn thì tăng nhanh còn ko may thì cũng đầu lâu.
+Chốt phát cuối, mua đất tại những vùng có khu công nghiệp xây nhà cho công nhân thuê, cái này e thấy ngoài HN không sôi động mấy (Chủ yếu là Bắc Ninh, Thái Nguyên) nhưng theo e ...nghe đồn thì phân khúc này giờ cũng bão hòa roài.

Chốt: Vừa muốn đất tăng giá trị theo thời gian, vừa muốn có lợi nhuận khoảng 5%/năm mà chỉ có 2 tỷ tại Hà Nội là ....đếch có :D. Sài Gòn thì cái này ok. Ở HN muốn có lợi nhuận cho thuê trên 5% thì cụ phải đầu tư nhiều xèng hơn

Cái này trước đây e cũng nghiên kíu nhiều rồi và e có vài kết luận cho cụ cân nhắc:
+Mua chung cư 2 tỷ thì chỉ cho thuê được khoảng 7tr/tháng (trừ 1 vài cái chung cư được bơm thổi mới cho thuê được 10tr, cái này ko bền e bảo đảm lun)
+Mua nhà đất thì như có cụ nào nói đấy, muốn cho thuê được cao mà chỉ với 2 tỏi thì cụ chỉ mua nhà ở vài khu vực trung tâm, gần nhiều trường đại học (Những nhà này thường có nhược điểm là ngõ rất bé, diện tích cũng chỉ khoảng trên 30m tý, phân mỗi tầng 2 phòng), to hơn thì ko có đâu ợ. Mà 2 tỷ thì cũng phải nhà hơi cũ mới khả thi, cỡ 6-8 phòng là được 10tr. Những nhà này sẽ không có nhiều tiềm năng tăng giá đất trong tương lai.
+Mua đất ở khu vực xa trung tâm, có ngõ rộng rãi, diện tích cỡ 50m, thường thì chỉ có nhà cấp 4 hoặc 2 tầng là cùng, nên chọn những nơi tương đối sầm uất để có thể cho thuê. Tuy nhiên, với đặc thù bds tại Hà Nội thì những chỗ này cụ cho thuê may ra được 5tr. Bù lại giá trị đất sẽ tăng theo thời gian, nếu may mắn thì tăng nhanh còn ko may thì cũng đầu lâu.
+Chốt phát cuối, mua đất tại những vùng có khu công nghiệp xây nhà cho công nhân thuê, cái này e thấy ngoài HN không sôi động mấy (Chủ yếu là Bắc Ninh, Thái Nguyên) nhưng theo e ...nghe đồn thì phân khúc này giờ cũng bão hòa roài.

Chốt: Vừa muốn đất tăng giá trị theo thời gian, vừa muốn có lợi nhuận khoảng 5%/năm mà chỉ có 2 tỷ tại Hà Nội là ....đếch có :D. Sài Gòn thì cái này ok. Ở HN muốn có lợi nhuận cho thuê trên 5% thì cụ phải đầu tư nhiều xèng hơn
Lượng sinh viên đang giảm dần. Ký túc xá thừa

tintucvn

Xe tăng
Lượng sinh viên đang giảm dần. Ký túc xá thừa
năm 2011 em định đầu tư đất khu Nhổn, hỏi đứa em nó học đại học ở trường Thành Đô, bảo bọn nó sinh viên 4 đứa thuê có 800k/tháng
Các trường lớn đều có đất trên Hòa Lạc, xu hướng em nghĩ sẽ chuyển dần về đó làm trung tâm đào tạo và giáo dục.

phuongbkhn

Xe hơi
2 tỷ mà cụ mong muốn 10tr/tháng thì cụ gửi xừ ngân hàng, nhanh nhẹn

heo-u

Xe buýt
Gửi ngân hàng nếu lãi xuất đc 7% thì cũng đc hơn 10tr đấy

t2n268

Xe hơi
Cụ lên đầu tư bắc ninh với thái Nguyên chắc ngon

Pete211

Xe đạp
Chạ cọ lợi khuyện nạo miện phị cạ, kụ thợt ạh.