[Funland] Nhờ các cụ động viên vì cái bệnh lạ

Lavender168

Xe buýt
Bạn cho con khám ở 108 xin vào phòng khám số 7 nhé, bạn kh nói gì là cho vào phòng 37 đấy, lúc mua đơn nói hẳn thế, xin chụp mri nhé, đừng coi thường khớp gối.
Mình đây đang ngày chạy mấy km mà giờ chấp nhận từ giờ kg thể chạy đc nữa, cũng kg thể đi bộ nhiều, khg bê vác nặng đc.
Mổ thì rủi ro cao,, dễ tàn tật lắm cụ nhé, gối chứ khg phải phần mềm, mổ xong còn vltl mà cũng kg đc như cũ đâu.
Cụ cứ cho vào đấy đi khẩn trương đừng đi khám linh tinh mất tg

sicily37

Xe đạp
8 năm trước, sinh con nhóc nhà em, nó có cái u máu trên đầu, cũng tìm khám bác sĩ Thuận, ổng bảo không sao, về đi, sau tự hết, một sau nó tự hết thật. Em nghĩ khám bác sĩ Thuận cũng là lựa chọn đáng tin cậy.
Con bé nhà em 10 năm trc có vết u máu ở má, cũng gặp a Thuận tư vấn bảo để nguyên, giờ thoái triển gần hết.

ATXN

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nên check chéo bệnh viện khác nhé, như hình thì có vẻ cũng bình thường, đến bvien khác đừng nói đã khám ở Nhi nhé

Huyqltt

Xe tăng
Theo em cụ cứ để theo dõi 1 tgian nữa đã. Tìm hiểu 1 vài nơi, xin tư vấn rồi hãy quyết định. E thấy cũng chưa sưng to lắm.

huutrinh6688

Xe điện
Em gái em hồi 5 tuổi cũng bị y chang. Tiểu phẫu cắt đi xong mấy tuần lại ngon ngay. Nên làm khi cháu còn nhỏ cụ ạ.

hoangduc.sbr

Xì hơi lốp
Cụ đã lên nhi trung ương rồi thì miễn bàn đi cụ, không nghe bác sĩ chỉ có toi.
Nhà em thì ko có duyên với Nhi TW, hồi trc có 2 đứa khám mấy lần ở đó đều cảm thấy thiếu triệt để, ko ổn. Sau phải đổi sang BM.

Oceanoc

Xe đạp
Cái này đa số xử lý đơn giản mà không lạ anh ạ, nếu đã có chỉ định thì phẫu thuật để không ảnh hưởng cơ xương, vận động sau này. Trước cháu nhà em 14 tháng đã xử rồi, còn to hơn ảnh kia, giờ ngon lành. Anh có thể tham khảo bác sĩ Hải trưởng khoa Tim mạch bv 108. Sing hơn mình phần dịch vụ, còn chuyên môn ngoại khoa mình vẫn hơn.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Thanks các cụ, em mời vodka một vòng rồi,
Khả năng cao sẽ sang ung bướu chỗ Thanh Nhàn khám xem thế nào rồi chốt ạ, nhưng làm gì chắc về Nhi thôi/
Thanh nhàn là BV không đáng tin.
Cụ cứ viện lớn tuyến TW mà làm, sang Sanh pôn cũng tốt.

Mraaa

Xe tăng
Hay phết nhỉ, bác sỹ ở viện bảo thì không tin, lên mạng tìm tư vấn thì liệu có tin không? :))

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com
Dị dạng mạch máu hay còn gọi là u máu, đa phần là lành tính, hiếm khi có nguy cơ ác tính.
Thường bệnh này có từ khi sinh ra, phát triển thêm trong quá trình mấy năm đầu đời, sau đó lại tự mất đi cho đến lúc dậy thì hoặc chậm hơn vài năm.
Bệnh này ngày xưa các cụ gọi là chàm, tầm 15 năm trở lại đây BS gọi là u máu. Chính cái tên này nó gây ra nỗi hoảng sợ cho các bậc cha mẹ.
Vốn dĩ phần lớn để nguyên cho nó tự mất đi, chỉ áp dụng phẫu thuật can thiệp cho những vị trí mang tính thẩm mỹ như đầu cổ mặt nhưng vì là "U"
cho nên nhiều cha mẹ hoảng sợ, cho con đi phẫu thuật, hóa trị ( tiêm) hay uống thuốc.
Bản thân cu nhà e có 2 chỗ trên đầu và 1 chỗ sau lưng. Hiện tại 2 vết trên đầu đã tan từ lâu lắm, chỗ sau lưng giảm 1/2 so với hồi phát hiện ( sau 10 năm)
Lúc sinh ra, cũng hỏi BS VN, người thì bảo can thiệp, người thì bảo như trên.
Khi nó sang Nhật, e cho đi khám, BS bảo chả phải làm gì, tự nó tan. Cũng chả chụp chiếu gì. Thích thì 1 năm tái khám 1 lần, ko thì thôi. Ko có thuốc uống lẫn thuốc tiêm ( BS VN thì bảo có, VN giỏi thật:D), có thể phẫu thuật nhưng ko nên khi chưa cần.
e ko phải BS, tt chỉ để tham khảo thôi nhé

xe hoành

Xe hơi
Dị dạng mạch máu hay còn gọi là u máu, đa phần là lành tính, hiếm khi có nguy cơ ác tính.
Thường bệnh này có từ khi sinh ra, phát triển thêm trong quá trình mấy năm đầu đời, sau đó lại tự mất đi cho đến lúc dậy thì hoặc chậm hơn vài năm.
Bệnh này ngày xưa các cụ gọi là chàm, tầm 15 năm trở lại đây BS gọi là u máu. Chính cái tên này nó gây ra nỗi hoảng sợ cho các bậc cha mẹ.
Vốn dĩ phần lớn để nguyên cho nó tự mất đi, chỉ áp dụng phẫu thuật can thiệp cho những vị trí mang tính thẩm mỹ như đầu cổ mặt nhưng vì là "U"
cho nên nhiều cha mẹ hoảng sợ, cho con đi phẫu thuật, hóa trị ( tiêm) hay uống thuốc.
Bản thân cu nhà e có 2 chỗ trên đầu và 1 chỗ sau lưng. Hiện tại 2 vết trên đầu đã tan từ lâu lắm, chỗ sau lưng giảm 1/2 so với hồi phát hiện ( sau 10 năm)
Lúc sinh ra, cũng hỏi BS VN, người thì bảo can thiệp, người thì bảo như trên.
Khi nó sang Nhật, e cho đi khám, BS bảo chả phải làm gì, tự nó tan. Cũng chả chụp chiếu gì. Thích thì 1 năm tái khám 1 lần, ko thì thôi. Ko có thuốc uống lẫn thuốc tiêm ( BS VN thì bảo có, VN giỏi thật:D), có thể phẫu thuật nhưng ko nên khi chưa cần.
e ko phải BS, tt chỉ để tham khảo thôi nhé
Cảm ơn các cụ nhiệt tình động viên
Đúng là chỉ tiểu phẫu đơn giản nhưng nhà cháu lo biến chứng với nguy cơ ác tính
Nhưng có lẽ rất hiếm khả năng đấy nên nhà cháu cũng yên tâm nhiều, chắc cho khám thêm một hai chỗ xem có cần chú ý gì không vì cũng gần khớp gối vận động rồi theo chỉ định phẫu thuật ạ

Cháu hết sạch rượu rồi để mai cháu mời một vòng nhé