[Funland] Nhờ các cụ IT bắt bệnh hộ em cái..

Viet_s

Xe tải
Website
happycarvn.com
Hi các cụ mợ cùng Min Mod.
Gần đây cái máy của em khi vào trang 24h.com.vn nó cứ có hiện trường có dòng chữ như chữ China hiện chỗ mấy cái Flash của web
CỤ nào IT cao nhân bắt bệnh hộ em cái. EM nhờ Bác Google mà chưa ra đc ạ.:
Nó như thế này. Nhìn rất ức chế các cụ ạ.

Cảm ơn các cụ, mợ cùng Min Mod.
CHúc các cụ mợ cùng min Mod buổi tối vui vẻ ợ.

VCHDHN

Xe container
Nhân tiện em nhờ cụ chủ tý. Em không vào được FB và Youtobe từ con Ipad nhà em ợ. Cụ nào biết chỉ đường em cái.

PhuongDong

Xe tăng
Chắc máy cụ dính virus hay malware gì đó rồ.

Cụ muốn vào fb hay youtube thì đổi lại cho em DNS thành : 8.4.2.1, 8.8.8.8 là xong
( Cụ vào setting xong tìm chỗ Wìi - thường là dòng thứ 2 bên trái. cụ bấm vào cái tên kết nối Wifi mà cụ đang dùng. Nhìn sang bên phải màn hình cũng ở dòng thứ 2 bấm vào chỗ biểu tượng màu xanh có chứ i là nhìn thấy dòng có chữ DNS. Xoá nó đi và đánh vào dãy số như em nói ở trên. Xong bấm vào chữ wifi - dòng trên cùng đợi một tý rồi thử vào lại là xong. )

toktok_88

Xe hơi
Nếu cụ không có nhu cầu xem mấy quảng cáo thì cụ cài thêm cài Adblock Plus để tắt đi, cụ vào trang này rồi làm theo hướng dẫn của nó: http://abpvn.com/
Còn nếu cụ vẫn muốn có thì em ngu ý cụ thử uninstall cái flash player rồi update thằng mới nhất xem sao.

Bóng ma

Xe buýt
Website
ditru.com.vn
Không phải virus hay gì đâu cụ ạ. Phần này là quảng cáo của 24h.com.vn họ khai thác (cháu không biết là của bên nào). Đại loại là nó có các kiểu nhận diện: IP (xem vị trí của cụ ở đâu để hiện quảng cáo hợp với khu vực đó), ngôn ngữ máy tính cụ sử dụng, các trang gần đây cụ vào (cụ có vào trang nào của China ko), các từ khóa cụ search gần đây (đặc biệt là search từ khóa liên quan đến tiếng Trung).

Cùng vị trí của cụ hiện tiếng Trung thì bên cháu hiển thị quảng cáo ảnh.

SABAIDI

Xe tăng
Tiện thớt cụ chủ em hỏi các cụ chút về Win8, làm sao để tắt cái hình có cái mũi tên như trong ảnh với ạ. Thỉnh thoảng em vào cài đặt nó cứ hiện lên mà không tắt được, cứ phải restart lại

battu140204

Xe tải
Của cụ chắc bị virut rồi

bocuteo

Xe tải
Chỉnh sửa cuối:

hotaka99

Xe máy
Tiện thớt cụ chủ em hỏi các cụ chút về Win8, làm sao để tắt cái hình có cái mũi tên như trong ảnh với ạ. Thỉnh thoảng em vào cài đặt nó cứ hiện lên mà không tắt được, cứ phải restart lại
Cái này là hướng dẫn để sử dụng win 8 lần đầu thôi cụ, nó bảo là vuốt góc màn hình - trên cùng bên trái để chuyển ứng dụng (nếu máy cụ có màn cảm ứng thì vuốt tay từ góc bên ngoài màn hình ợ, dùng chuột thì di về góc là được). Cụ làm 1 lần lần sau nó sẽ không hiện hướng dẫn đó nữa đâu
Góc trên cùng bên phải để hiện menu như máy tính bảng nữa.

Hoang Tung Bin

Xe máy
Hi các cụ mợ cùng Min Mod.
Gần đây cái máy của em khi vào trang 24h.com.vn nó cứ có hiện trường có dòng chữ như chữ China hiện chỗ mấy cái Flash của web
CỤ nào IT cao nhân bắt bệnh hộ em cái. EM nhờ Bác Google mà chưa ra đc ạ.:
Nó như thế này. Nhìn rất ức chế các cụ ạ.

Cảm ơn các cụ, mợ cùng Min Mod.
CHúc các cụ mợ cùng min Mod buổi tối vui vẻ ợ.
Dự là máy cụ có thể bị Virus, cụ có thể cài lại Win cho nhanh

Hoang Tung Bin

Xe máy
Em cũng dùng Win 8 sao ko thấy cái này nhỉ