Nhờ các cụ kinh nghiệm làm tủ bếp

BEP TH670

Đi bộ
Các cụ cho hỏi, em được báo giá tủ bếp với phần mặt cánh được tính riêng - nhà thầu thông báo là mặt cánh sơn phủ inchem - em muốn hỏi chất liệu sơn này so với phủ laminate khác biệt như thế nào, bởi giá cũng tốn kha khá ạ.

Em cảm ơn.
CHÁU LẠI KHÔNG THÔNG MÓN NÀY ỦN GIÚP CỤ SỚM TÌM ĐƯỢC LỜI GIẢI NHÉ CỤ CÓ CÂU HỎI GÌ VỀ THIẾT BỊ BẾP NHẬP KHẨU THÌ CHÁU TRỰC TIẾP NHÉ :D:D

tradaoviahe

Xe tải
Làm được bt cụ nhé. Cụ muon tủ bếp hịn hẳn thì thuê riêng còn k thì gọi các dv nội thất là làm hết dc.
Vodka Cụ. Tức là có Cụ nào làm tủ bếp thầu cho em lắp phụ kiện ko ah? Em sợ it tiền quá so với cả tủ ko Cụ nào nhận.

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
Vodka Cụ. Tức là có Cụ nào làm tủ bếp thầu cho em lắp phụ kiện ko ah? Em sợ it tiền quá so với cả tủ ko Cụ nào nhận.
ý cụ là chỉ lắp phụ kiện? Nếu cụ mua pk riêng đồng bộ cả tủ thì nên thuê luôn bên bán họ có ng chuyên đi lắp sẽ chuan hơn vì 1 số đồ như tay nâng, kệ kho... Riêng các pk ray ngăn kéo bản lề thì cụ nên đặt trc và đưa cho thợ gỗ để họ lắp cho vừa ngăn trc khi mang đến nhà

Smallcrab

Xe tải
Tủ bếp nhà em mới làm cho các cụ tham khảo
Tủ bếp trên: Cánh acrylic thùng melamin
Tủ bếp dứoi: Cánh Lanimate, thùng gỗ nhựa picomart.
Đá mặt bếp: Vicostone
Kính: Cường lực Hải Long
Fụ kiện tủ bếp: chủ yếu Eurogold, bản lề hafele, tay nâng blum

Em đã đưa vào sử dụng gần 6 tháng thấy rất ổn áp.
Ảnh TK 3D đây ạ:

Ảnh thực tế sau khi thi công xong đây ạ:

Làm bếp gỗ công nghiêp có băm chặt thịt các kiểu trên bàn dc ko cụ, e sợ nó ko chắc chắn lại nứt đá chết. Vợ e hay chặt thịt mạnh dữ lắm

tradaoviahe

Xe tải
ý cụ là chỉ lắp phụ kiện? Nếu cụ mua pk riêng đồng bộ cả tủ thì nên thuê luôn bên bán họ có ng chuyên đi lắp sẽ chuan hơn vì 1 số đồ như tay nâng, kệ kho... Riêng các pk ray ngăn kéo bản lề thì cụ nên đặt trc và đưa cho thợ gỗ để họ lắp cho vừa ngăn trc khi mang đến nhà
Cám ơn Cụ

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
Làm bếp gỗ công nghiêp có băm chặt thịt các kiểu trên bàn dc ko cụ, e sợ nó ko chắc chắn lại nứt đá chết. Vợ e hay chặt thịt mạnh dữ lắm
K chơi dc đâu cụ nhé. tủ gỗ chưa vỡ nhưng đá thì vỡ rồi :D

Stark88

Xe buýt
Tủ bếp mà cụ nào băm chặt các kiểu mạnh trên mặt bếp thì e khẳng định không bền đâu ạ, đúng là tủ chưa hỏng thì mặt đá nứt hoặc bong tróc keo và từ đó dần dần xuống cấp. Kinh nghiệm của em gần 20 năm nấu nướng =)) là cứ có đồ băm chặt thì lót vải kê thớt xuống sàn, vừa chắc chắn lại an toàn cho mặt bếp, kê xuống sàn rồi cụ có băm chân giò bò heo trâu chó gà lợn các kiểu thoải mái ạ :D

Smallcrab

Xe tải
Tủ bếp mà cụ nào băm chặt các kiểu mạnh trên mặt bếp thì e khẳng định không bền đâu ạ, đúng là tủ chưa hỏng thì mặt đá nứt hoặc bong tróc keo và từ đó dần dần xuống cấp. Kinh nghiệm của em gần 20 năm nấu nướng =)) là cứ có đồ băm chặt thì lót vải kê thớt xuống sàn, vừa chắc chắn lại an toàn cho mặt bếp, kê xuống sàn rồi cụ có băm chân giò bò heo trâu chó gà lợn các kiểu thoải mái ạ :D
E cảm ơn cụ ạ, vợ e cứ muốn chắc chắn vs bền, e thì muốn đẹp zz, mà gỗ cn thì chỉ đẹp thôi chứ chắc chẳng bền lắm :(

Luxxy Deco

Xe tải
Thông thường bên em lấy hộ khách hàng phụ kiện theo đúng giá chiết khấu của các hãng ( sâu luôn đấy ) rồi cộng thêm 10-15% chi phí lắp đặt và bảo dưỡng luôn. Còn để khách hàng tự mua cũng chưa hẳn chiết khấu đã sâu mà sau này bảo hành bảo dưởng lại nhờ mình, quả thật là ngại !

lin.lim

Xe máy
cụ tham khảo ở nhãinh, e thấy nhiều kiểu đẹp

Luxxy Deco

Xe tải
Các cụ cho hỏi, em được báo giá tủ bếp với phần mặt cánh được tính riêng - nhà thầu thông báo là mặt cánh sơn phủ inchem - em muốn hỏi chất liệu sơn này so với phủ laminate khác biệt như thế nào, bởi giá cũng tốn kha khá ạ.

Em cảm ơn.
Cụ cứ so sánh thế này cho dễ, 2 cái tủ mặt cánh khác chất liệu thì giá chỉ khác khoản m2 bề mặt chất liệu đó thôi. Chẳng hạn bề mặt laminate của An Cường tầm 200-250k/m2 cánh tủ hoàn thiện còn nếu dùng chất liệu sơn thông thường thì tầm 150-200k/m2 cánh tủ. Sơn inchem là hãng sơn của Mỹ nên giá cao hơn tính ra 1m2 sơn hoàn thiện tầm 300-350k/m2 cánh tủ. Nếu chỉ sơn bề mặt cánh tủ thì em thấy cũng không phát sinh nhiều đâu cụ ! Ngoài ra giá sơn còn phụ thuộc tay nghề và kỹ thuật sơn nữa, sơn xịn nhưng sơn không đúng kỹ thuật thì cũng ko hẳn đã hơn

Luxxy Deco

Xe tải
Em mới nhận nhà. Cđt khuyến mãi cái tủ bếp trên dưới; trên ko kịch trần. Chỉ có hộp gỗ thôi; ko có phụ kiện j cả.
1. Giờ mua pk về lắp vào à các Cụ?
2. Em muốn thuê Tk hết cả nhà ; bao gồm cả tủ bếp; nhưng sau đó tách tủ bếp ra để 1 đơn vị chuyên tủ bếp như thread này trao đổi để họ làm đc ko các Cụ thông thái?
Nếu cụ muốn tận dụng thì chỉ cần mua thiết bị inox lắp vào dùng là ổn, tuy nhiên tủ bếp chủ đầu tư lắp thường theo nhu cầu chung phổ biến, còn mỗi đầu bếp có 1 thói quen khác nhau nên thường sẽ có thay đổi mới phù hợp, còn về chất liệu thì tủ bếp CDT khó mà bền được.
Còn thiết kế cụ nên thuê thiết kế tổng thể và ra dự toán báo giá xong mình sẽ làm những phần nào thấy phù hợp thôi cụ. Về thiết kế cụ lưu ý thuê bên nào vẽ đúng nhu cầu và số tiền đầu tư của cụ để làm ra được như tưởng tượng chứ nhiều bên tung ra cái 3D free ảo lắm :)

thienfurniture

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Liền kề 01, 96 Nguyễn Huy Tưởng, Thanh Xuân, HN
Website
thienfurniture.vn

Gaubeo

Xe tăng
Theo các cụ thì nên làm bằng gỗ tự nhiên hay gỗ công nghiệp? Em tham khảo ở đây http://dogovanha.com/nen-lam-tu-bep-bang-go-gi.html thì thấy nhà em nên làm bằng gỗ công nghiệp (nhà chung cư) vì giá nó rẻ với phong cách nó cũng trẻ trung.
Gỗ công nghiệp giá đắt hơn mấy loại gỗ tự nhiên như xoan đào hay sồi đó cụ ạ.
Đúng là mấy loại tủ công nghệ mới giờ đắt hơn cả gỗ thịt, em thì khoái gỗ thịt hơn, vân tự nhiên đẹp và bền.

banhmysaigon

Xe đạp
Website
dogovanha.com
Gỗ công nghiệp giá đắt hơn mấy loại gỗ tự nhiên như xoan đào hay sồi đó cụ ạ.
Công nhận cụ ạ, em thấy hình như bây giờ còn có loại gỗ nhự PVC nữa hay sao ấy ạ. Nhìn cũng đẹp, giá rẻ. Nhưng em vẫn thích làm tủ bếp nhà mình bằng gỗ tự nhiên.
Đúng là mấy loại tủ công nghệ mới giờ đắt hơn cả gỗ thịt, em thì khoái gỗ thịt hơn, vân tự nhiên đẹp và bền.
Cụ giống em.

Haibahcshs

Xe đạp
Cụ lại dùng nhu cầu của mình để đánh giá " nên hay không nên" với mọi người. 9tr với nhiều chúng ta là cao nhưng với nhiều chủ nhà họ có thể chi tới nhiều hơn cho nhu cầu cá nhân. Cũng tủ lạnh nhưng nhiều nhà mua con 20tr là đẹp nhưng con tủ 60-75tr hitachi hay samsung, LG gì đó thì nó có lý do cả. Nếu phụ kiện bếp dùng nhiều đồ Blum, Häfele thì phần phụ kiện tính cả tiền trăm đấy ạ .

Em cho cụ hai ảnh so sánh thì cụ có thể nghĩ khác về việc : có cần thiết dùng loại giá cao như thế

trước tiên là ảnh bếp bên Mỹ , bên đó phụ kiện còn rẻ hơn mua ở ta dù thu nhập gấp 10 lần Vn , bộ khay vài tầng đó như Häfele Vn bán từ 20-35tr, mỗi ray hộp khoảng 1.5-3.5tr/set, nguồn ảnh : houzz

Cụ tính nhẩm ra được chi phí, còn nếu ở ta thì bộ khay 6 tầng Häfele nó như này. Đây là bản thông thường nhu cầu cơ bản - chính xác món này do Kesseböhmer họ sx còn Häfele chỉ là tổng phân phối toàn Vn

Mỗi ray hộp này tầm 2-4tr/set , cũng là Kesseböhmer thôi

Còn cụ muốn giải pháp cho bếp ngon lành và hiện đại hơn thì có bộ servo Blum này khủng hơn nhiều. Căn này do một cụ trên này làm cho một ofer khác , em chỉ đến ngắm tham khảo . Mỗi bộ tay nâng HF khoảng 3tr/set , còn mỗi chiếc cò đẩy kia cụ nhìn cũng khoảng 3tr, chưa kể ray hộp. Đây hoàn toàn do các ofer thi công đấy ạ, vài ảnh thi công cho mọi người tham khảo giá cả.
Cụ ơi cho e hỏi bếp ở hình ảnh cụ gửi là cụ nào thi công vậy ạ? E cần 1 tủ bếp đẹp chất như vậy nhưng e vẫn chưa chọn dc đơn vị thi công vì e ko phải làm ra nhiều tiền nhưng muốn đầu tư lâu dài nên e quyết đầu tư nhưng phải xứng đáng với tiền mình bỏ ra thì e ko tiếc. Mặt khác nữa e ở Ninh Thuận, ít có đơn vị nào ở tp lớn về NT thi công lắm,huhu, e có tham khảo bên thegioitubep nhưng vì e chưa dc ngắm showroom nên e chưa quyết dc, e có nhận báo giá như này nè.

Chỉnh sửa cuối:

Ho lee

Xe tải
Tủ bếp chung cư/ nhà mặt đất theo em để đẹp theo bền nhất ( theo kiểu hiện đại nhất )
- Thùng tủ các cụ dùng gỗ nhựa Picomart ( có thể chọn màu troen hoặc có vân gỗ )
- cánh tủ bây h có các vật liệu sau phổ biến và thông dụng nhất ( gỗ công nghiệp ) đó là : Acryric , Laminate,mdf,mfc -An cường / hoặc các cụ nào muốn màu trơn thì có thể sơn pu/ trên cốt xanh chống ẩm / nhưng nhớ là dùng sơn Inchem nhé .
- phụ kiện thì nếu đầu tư thì dùng Blum, hafle, Cariny. Còn ko dùng innox đồ gia công cũng ổn rồi .

LehmanBrothers

Xe điện
Cụ ơi cho e hỏi bếp ở hình ảnh cụ gửi là cụ nào thi công vậy ạ? E cần 1 tủ bếp đẹp chất như vậy nhưng e vẫn chưa chọn dc đơn vị thi công vì e ko phải làm ra nhiều tiền nhưng muốn đầu tư lâu dài nên e quyết đầu tư nhưng phải xứng đáng với tiền mình bỏ ra thì e ko tiếc. Mặt khác nữa e ở Ninh Thuận, ít có đơn vị nào ở tp lớn về NT thi công lắm,huhu, e có tham khảo bên thegioitubep nhưng vì e chưa dc ngắm showroom nên e chưa quyết dc, e có nhận báo giá như này nè. E cảm ơn cụ!

Chào cụ ,

Hai ảnh trên cùng của tây, kệ 6 tầng Kesseböhmer Häfele là em , hai ảnh cuối là một ông ofer em chơi cùng làm. Ông này vào cả Hồ Chí Minh hay Vũng Tàu làm rồi, cũng đơn vị nho nhỏ thôi cụ ạ.

Báo giá thì ít khi người ta tách riêng cánh, ngay cả cánh phải đặt An Cường làm. Em ko khuyến khích cụ public báo giá. Nếu em làm là hợp đồng có điều khoản bảo mật giá, ko được tiết lộ cho bên thứ 3. Trong HCM có nhiều bên chuẩn đấy ạ, gần cụ hơn.

Haibahcshs

Xe đạp
Chào cụ ,

Hai ảnh trên cùng của tây, kệ 6 tầng Kesseböhmer Häfele là em , hai ảnh cuối là một ông ofer em chơi cùng làm. Ông này vào cả Hồ Chí Minh hay Vũng Tàu làm rồi, cũng đơn vị nho nhỏ thôi cụ ạ.

Báo giá thì ít khi người ta tách riêng cánh, ngay cả cánh phải đặt An Cường làm. Em ko khuyến khích cụ public báo giá. Nếu em làm là hợp đồng có điều khoản bảo mật giá, ko được tiết lộ cho bên thứ 3. Trong HCM có nhiều bên chuẩn đấy ạ, gần cụ hơn.
Vâng cụ nói làm e ngại quá, à nhưng đvi này họ có public giá cơ bản trên website chính thức cụ ạ, nhìn hình bếp thi công cụ gửi thấy thích quá, cụ biết đơn vị nào trog sg chỉ e với dc ko cụ. Nếu ngại cụ gửi email cho e với. E cảm ơn cụ nhiu^^