[Funland] Nhờ các cụ làm bds tư vấn

Kacar1102

Xe buýt
Nhà kiểu này được giá nhất là có 1 tay ôm cho cả khu.

cụ chưa thông thôi. em nói thật cái giấy viết tay chả là cái éo gì khi trưng ra với đám địa chính nhé / nó có thể xé luôn cái giấy viết tay trước mặt cụ ngay tắp lự..cái giấy này chả có tư cách pháp nhân nào công nhận hết khi làm sổ đỏ / cái cần nhất là
giấy đóng thuế đất hàng năm ý..tờ nào cũ nhất tầm trước năm 1993 là ok )
Tùy mà cụ, ngày xưa viết tay mua bán nhiều, vẫn có thể làm sổ đỏ được mà

BabySharks

Xe máy
Nhà này em đoán giá giao dịch tầm 2,5-3 tỷ

khói_lửa

Xe buýt
Tùy mà cụ, ngày xưa viết tay mua bán nhiều, vẫn có thể làm sổ đỏ được mà
giấy viết tay vẫn làm được sổ đỏ ??? phải có cái gì chứng minh là cụ đã mua thửa đất này có giấy chữ cung quăng nhé . cái cần chứng minh là được địa chính phường đã đo trắc địa thửa đất này và cấp cho cụ 1 cái giấy đóng thuế đất hàng năm ( tính từ trước năm 1993 đổ về trước nhé ) ngày xưa là thế đó cụ phải có trình tự..chứ kg phải cứ trưng ra cái giấy viết tay mà có từ năm 1991 là làm được đâu / kg có gốc thì sao có ngọn

agrimeco

Xe lăn
giấy viết tay vẫn làm được sổ đỏ ??? phải có cái gì chứng minh là cụ đã mua thửa đất này có giấy chữ cung quăng nhé . cái cần chứng minh là được địa chính phường đã đo trắc địa thửa đất này và cấp cho cụ 1 cái giấy đóng thuế đất hàng năm ( tính từ trước năm 1993 đổ về trước nhé ) ngày xưa là thế đó cụ phải có trình tự..chứ kg phải cứ trưng ra cái giấy viết tay mà có từ năm 1991 là làm được đâu / kg có gốc thì sao có ngọn
Căn cứ vào hộ khẩu, vào giấy khai sinh...chứng minh đã sinh ra, lớn lên và cư trú ổn định từ trước 1993 ko đc hả cụ?

khói_lửa

Xe buýt
Căn cứ vào hộ khẩu, vào giấy khai sinh...chứng minh đã sinh ra, lớn lên và cư trú ổn định từ trước 1993 ko đc hả cụ?
Cụ đừng nhầm lẫn chỗ này . khi cụ mua ( tôi dùng từ mua hoặc khai hoang thửa đất này trước năm 1993 ) phải có giấy xác nhận là cụ đã từng chủ sở hữu thửa đất này từ trước đó
Cái giấy đó chính là : giấy nộp thuế đất hàng năm đó . như thế khi cụ đi làm sổ đỏ cụ được hưởng chính sách là thuế là 0 % . cụ hiểu chưa . đó là chưa kể cụ làm rất dễ . có thể kg cần bôi trơn .. Cứ lý mà làm
Còn giờ cụ có 1 thửa đất cũng từ trước 1993 . nhưng chả có cái gì để chứng minh là đất đó của cụ hết . đất kg có tý giấy tờ nào cả ..thì cụ xứ việc nộp đủ 100% thuế đây áp dụng luôn và đúng thời điểm cụ đang làm. Còn vài cái giấy tờ hành chính cụ trưng ra như cmnd hay sỏi hộ khẩu nó kg hề chứng minh là đất này là của cụ đang sở hữu .. Nó sẽ vặn 1 câu
Biết đâu anh nhảy dù và đây thì sao . chứng minh đi cụ

bilic

Xe buýt
Cụ đừng nhầm lẫn chỗ này . khi cụ mua ( tôi dùng từ mua hoặc khai hoang thửa đất này trước năm 1993 ) phải có giấy xác nhận là cụ đã từng chủ sở hữu thửa đất này từ trước đó
Cái giấy đó chính là : giấy nộp thuế đất hàng năm đó . như thế khi cụ đi làm sổ đỏ cụ được hưởng chính sách là thuế là 0 % . cụ hiểu chưa . đó là chưa kể cụ làm rất dễ . có thể kg cần bôi trơn .. Cứ lý mà làm
Còn giờ cụ có 1 thửa đất cũng từ trước 1993 . nhưng chả có cái gì để chứng minh là đất đó của cụ hết . đất kg có tý giấy tờ nào cả ..thì cụ xứ việc nộp đủ 100% thuế đây áp dụng luôn và đúng thời điểm cụ đang làm. Còn vài cái giấy tờ hành chính cụ trưng ra như cmnd hay sỏi hộ khẩu nó kg hề chứng minh là đất này là của cụ đang sở hữu .. Nó sẽ vặn 1 câu
Biết đâu anh nhảy dù và đây thì sao . chứng minh đi cụ
Nhảy dù cũng được mà cụ miễn là sử dụng ổng định không tranh chấp từ trước ngày 15/10/1993 là ok. Có nhiều cách để xác nhận thời điểm ăn ở. lấy ý kiến những người sống cùng thời điểm, khu dân cư,...

Ngoc Que

Xe tải
Em chuyên gia buôn đất đây
Trả nhời cụ là :
Có sổ đỏ thì có giá luôn
Còn không sổ mà lại còn ko có đất như này thì là vô giá
E đi ra ah
E ko thích chơi nhà phố cổ, giờ thanh khoản thấp vì cơ quan chuyển hết ra ngoài rìa, nhu cầu chui vào đây là thấp
Em giống cụ. Phố cổ em ko thích ở.

khói_lửa

Xe buýt
Nhảy dù cũng được mà cụ miễn là sử dụng ổng định không tranh chấp từ trước ngày 15/10/1993 là ok. Có nhiều cách để xác nhận thời điểm ăn ở. lấy ý kiến những người sống cùng thời điểm, khu dân cư,...
ý kiến dân khu dân cư..kg có giá trị gì nhé ( vì đất đai là khoản hay kiện tụng nhất và tranh chấp nhất ) chỉ có phòng tài nguyên TP mới đủ tư cách cấp sổ cho cụ trên nữa là tầm sở tài nguyên nhưng sở chỉ cấp tầm dự án nhé còn tầm sổ đỏ của cá nhân chỉ cấp phòng thôi
kết quả cụ phải có cái ý kiến cuối cùng là phòng địa chính UBND phường xác nhận và triện 1 con mộc vào đó ( cái con mộc này mới có giá trị pháp lý ) chứ vài bà cô ông mãnh sống tại khu dân cư chỉ là tham khảo cho vui
1 khi đất cụ nhảy dù nếu hội tụ đủ yếu tố trên thì cứ việc làm sổ
mà em cũng nói cho cụ hay .. đất cụ nhảy dù trước năm 1993 thì đương nhiên đã có hỗ sơ địa chính tại UBND phường sở tại rồi . họ đo đạc từ đời tám hoánh rồi và đã cấp mã thuế đất hàng năm rồi ..
còn cụ cãi cùn ư ?/ cứ việc nộp 100% thuế đất theo đúng quy định nhà nước theo luật là ok..kg ai cấm . ví dụ năm nay đất chỗ cụ áp giá 30 củ/m cụ cứ việc nộp 30 củ x hệ số mét vuông thửa đất đó mà nộp thôi ..có sổ đỏ liền

Quoccuong25

Xe tải
Nếu đóng thuế là nhà tầng 1 đóng chớ nhà cụ ở tầng 2 ko đóng gì đúng ko.
Ở thì được, bán cũng được mà bị thu hồi cũng.. được nốt. Cái này rất loằng ngoằng.
Em nói thật, chỉ có bán cho..ông tầng 1 .
tầng 2 đóng bình thường . không có gì loằng ngoằng hết . nhà em ở 70 năm rồi . sổ làm năm 2010

lichyeunhac

Xe đạp
em hỏi ké các cụ, căn tầng 2 dt 25m2 nhìn xuống mặt đường ở hàng cân có sổ , ko nóc, thì định giá hiện được tầm bao nhiêu ạ?