[Funland] Nhờ các cụ/mợ: lỗi không có bằng lái ô tô tại thời điểm xxx kiểm tra.

Moriarty

Xe container
Em giờ mới nghe cái này. Mẫu chung thì công nhận, nhưng xác nhận của cả xxx thì chưa thấy cụ ạ.
2015 em cũng vay mua xe, đến 2016 bank báo làm lại theo mẫu chung của xxx thì e tất toán luôn cho đỡ rách việc, hồi đấy e vay TPbank. Dây đến xxx e nghĩ bank ko dám làm giấy linh tinh đâu.

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
3 củ với xe máy cụ ạ. Nếu có đăng ký xe thì giam luôn 3 tháng. Không nương tay đâu.

tomtomchát

Xe container
Cụ xem nhờ ngân hàng làm cho cái giấy với thời hạn , ngày tháng lùi lại xem có được ko?
Xe thế chấp, cụ phải mang xe lên NH để nó kt hiên trạng tsbđ, trình ký cọt các kiểu mới xin đc giấy thông hành.
Quá hạn trả gốc lãi trên 90ngày, cụ mang xe lên xin giấy, khả năng cao là NH nó bem luôn xe ý, đừng nói xin :))

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
giờ lỗi nặng lắm, rất ít lỗi tính tiền trăm ngàn!
Lỗi quên bằng chỉ vậy thôi chứ bao nhiêu? Cụ muốn nộp nhiều hơn à?

Cu chủ bị lỗi thứ 2 mới nặng tiền, lên đó nộp phạt xong nó lại giữ mất bằng lái thêm mấy tháng.

lttvtvn

Xe container
Chỉ bị lỗi hết hạn giấy thông hành là 2-3 cụ thôi cụ ơi. Sao cụ không giải quyết tại đó luôn chứ để nó lôi xe về là mệt lắm
Không có bằng lái mà đòi giải quyết tại chỗ luôn thì một con ông To Lắm hai có một xấp ảnh tính bằng cân trong xe.

giacmoxe4

Xe điện
Cụ chủ cứ bình tĩnh, cầm theo bằng lái và khoảng 3-4 củ lên gặp xxx mà làm việc thôi. Sao phải xoắn, nghe các Cụ trên này thì hoang mang là đúng rồi.😃

thinhduybao

Xe điện
Xe thế chấp, cụ phải mang xe lên NH để nó kt hiên trạng tsbđ, trình ký cọt các kiểu mới xin đc giấy thông hành.
Quá hạn trả gốc lãi trên 90ngày, cụ mang xe lên xin giấy, khả năng cao là NH nó bem luôn xe ý, đừng nói xin :))
Lý do đây =))

lttvtvn

Xe container
Sau khi nghe các cụ tư vấn, em thấy hoang mang hơn thì phải....
:((:((:((
Có gì mà hoang mang, có tiền thì chả sợ bố con thằng nào hết:

A. Lỗi quên bằng, mang bằng gốc lên thì phạt 300k (nghe thấy bảo có vậy là yên tâm lần thứ nhất).

B. Lỗi quên giấy tờ xe thì chia làm 2 trường hợp:

1. Nếu Ngân hàng không ghi lùi ngày xác nhận cho phù hợp thì phạt 2.5 củ, giam bằng 2 tháng. (Mà đếu hiểu sao ngân hàng lại không xác nhận cho thân chủ của mình)

2. Nếu Ngân hàng xác nhận lùi ngày thì chỉ bị phạt 300k do lỗi EM QUÊN

Mà ngân hàng bảo 1 tuần thì cụ cũng phải chờ 1 tuần để có giấy xác nhận của Ngân hàng mới lấy được xe về, mang mỗi cái bằng lái lên XXX lại đuổi cụ về thôi. Còn nếu nợ ngân hàng không trả tiền đúng hạn lại là chuyện dài tập khác.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Lỗi ko bằng lúc kt là lỗi ko mang, 200k đến 400k. Đk xe lỗi ko có 2tr-3tr. Tổng 2 lỗi của cụ 2tr8.
Chủ thớt có Đăng ký xe mà bác, bản copy với dấu đỏ của Bank.
Có quá hạn vài ngày.

Còn quả thực, tôi không hiểu cái lỗi Đăng ký xe đã hết hạn sử dụng là như nào.
Như xe con, không có hạn này, thì chắc không thể phạt lỗi này.
Phạt ngang với lỗi Quên mang Đăng ký, nghe phù hợp hơn.

lavie500

Xe tăng
Có gì mà hoang mang, có tiền thì chả sợ bố con thằng nào hết:

A. Lỗi quên bằng, mang bằng gốc lên thì phạt 300k (nghe thấy bảo có vậy là yên tâm lần thứ nhất).

B. Lỗi quên giấy tờ xe thì chia làm 2 trường hợp:

1. Nếu Ngân hàng không ghi lùi ngày xác nhận cho phù hợp thì phạt 2.5 củ, giam bằng 2 tháng. (Mà đếu hiểu sao ngân hàng lại không xác nhận cho thân chủ của mình)

2. Nếu Ngân hàng xác nhận lùi ngày thì chỉ bị phạt 300k do lỗi EM QUÊN

Mà ngân hàng bảo 1 tuần thì cụ cũng phải chờ 1 tuần để có giấy xác nhận của Ngân hàng mới lấy được xe về, mang mỗi cái bằng lái lên XXX lại đuổi cụ về thôi. Còn nếu nợ ngân hàng không trả tiền đúng hạn lại là chuyện dài tập khác.
Cụ nói chuẩn ko cần chỉnh!
Mấy cụ cứ quan trọng hóa vấn đề xin giấy thông hành. Nếu nợ mà ko trả thì đã ko có cái giấy thông hành quá hạn có 1 tháng.

Chủ thớt có Đăng ký xe mà bác, bản copy với dấu đỏ của Bank.
Có quá hạn vài ngày.

Còn quả thực, tôi không hiểu cái lỗi Đăng ký xe đã hết hạn sử dụng là như nào.
Như xe con, không có hạn này, thì chắc không thể phạt lỗi này.
Phạt ngang với lỗi Quên mang Đăng ký, nghe phù hợp hơn.
Tại thời điểm kiểm tra em không có bằng lái (vì em không mang theo chứ không phải không có), tại thời điểm kiểm tra, giấy xác nhận của ngân hàng xác nhận hạn đến ngày 19/5/2020, tức là quá hạn 21 ngày. Xxx không lập biên bản lỗi quá tốc độ 56/50 của em.

Cụ nói chuẩn ko cần chỉnh!
Mấy cụ cứ quan trọng hóa vấn đề xin giấy thông hành. Nếu nợ mà ko trả thì đã ko có cái giấy thông hành quá hạn có 1 tháng.
Tại thời điểm kiểm tra em không có bằng lái (vì em không mang theo chứ không phải không có), tại thời điểm kiểm tra, giấy xác nhận của ngân hàng xác nhận hạn đến ngày 19/5/2020, tức là quá hạn 21 ngày. Xxx không lập biên bản lỗi quá tốc độ 56/50 của em.

lavie500

Xe tăng
Em hiểu mà cụ. Cụ ra bank nhờ họ làm cho cái giấy lưu hành xe, ghi ngày tiếp theo từ 19/5/2020 cụ ạ. Cái này ko khó đâu ạ, họ làm cho ngay thôi

lttvtvn

Xe container
Lái xe có mỗi cái Bằng hay còn gọi là GPLX cũng không thèm mang.

Ô tô mua góp Ngân hàng có mỗi tờ Giấy xác nhận cũng không thèm làm hoặc không làm được.

Lái xe quá tốc độ.

Nếu XXX có quyền thì cấm không cho lái xe vĩnh viễn, tài sản tịch thu sung công cũng ủng hộ vì quá vô trách nhiệm với bản thân và cộng đồng!!! Fun thôi nhưng không có nghĩa là không phải sự thực!

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Tôi từng dùng cái Xác nhận của bank mà, trị giá 3 hoặc 6 tháng gì đó.
Tụi bank làm trò, tôi chưởi cho, cuối cùng phải đưa cho tôi tờ Xác nhận, không ghi ngày.
Ngân hàng ABB.

Lumia

Xe tăng
Website
www.5959.vn
1. Lỗi quên GPLX ( đã được cấp nhưng không mang theo ): 300 nghìn. Nếu KHÔNG CÓ ( chưa được cấp GPLX ) thì 5 triệu / lần.
2. Lỗi đăng kí hết hạn thì đương nhiên bị tạm giữ xe và đợi lấy đăng kí mới để nộp phạt và lấy xe ra.

Cụ ra ngân hàng lấy đăng kí mới và cầm theo GPLX đến giải quyết thôi.

Lái xe có mỗi cái Bằng hay còn gọi là GPLX cũng không thèm mang.

Ô tô mua góp Ngân hàng có mỗi tờ Giấy xác nhận cũng không thèm làm hoặc không làm được.

Lái xe quá tốc độ.

Nếu XXX có quyền thì cấm không cho lái xe vĩnh viễn, tài sản tịch thu sung công cũng ủng hộ vì quá vô trách nhiệm với bản thân và cộng đồng!!! Fun thôi nhưng không có nghĩa là không phải sự thực!
Lão mắng chuẩn, em ghi nhận và tất nhiên sẽ sửa chữa sai lầm. Hết quota vodka rồi.

1. Lỗi quên GPLX ( đã được cấp nhưng không mang theo ): 300 nghìn. Nếu KHÔNG CÓ ( chưa được cấp GPLX ) thì 5 triệu / lần.
2. Lỗi đăng kí hết hạn thì đương nhiên bị tạm giữ xe và đợi lấy đăng kí mới để nộp phạt và lấy xe ra.

Cụ ra ngân hàng lấy đăng kí mới và cầm theo GPLX đến giải quyết thôi.
Vâng, em Quên mang theo, lỗi quá hạn giấy chứng nhận từ bank căng phết cụ nhỉ?

drchimnon

Xe tăng
Cụ vay bank nào mà mất 1 tuần để các em ý đóng dấu vậy? Em ra ngân hàng gặp đúng bạn cho vay, đóng dấu cái cộp chưa đầy 2p. Tất nhiên là cứ đến hạn là em đóng tiền vay, lãi đầy đủ.
Em có gọi bank, các bạn ý trả lời thì em bấm độn cũng mất cỡ 1 tuần nên em coi như chấp nhận nộp tiền cho lỗi này. Em lăn tăn vụ bằng lái thôi