[Funland] Nhờ các cụ mợ thông thái ! Nhà vệ sinh nhà em bốc mùi chua

Quynhkun

Xe tăng
Chả là nhà vệ sinh nhà em tầng 3 lâu lâu bốc mùi chua kinh khủng trong khi tầng 1-2 lại không bị 😅 em có đổ men vi sinh rồi không hết . Các cụ thông thái biết nguyên nhân cách xử lí chỉ dùm em với . Em cám ơn !
Chắc do lỗ thoát sàn cụ ạ. em ở chung cư, khắc phục mùi wc bằng cách cho nước vào nilon loại đựng thực phẩm nó bền, buộc chặt lại chèn lên lỗ thoát sàn trong wc là hết sạch mùi cụ ạ

Thơm_ vinhouse

Xe máy
Website
vesinhvinhouse.com.vn
Chắc do lỗ thoát sàn cụ ạ. em ở chung cư, khắc phục mùi wc bằng cách cho nước vào nilon loại đựng thực phẩm nó bền, buộc chặt lại chèn lên lỗ thoát sàn trong wc là hết sạch mùi cụ ạ
e thay thoát sàn cản mùi loại đắt tiền hết 98% mùi. chỉ hôm nào đổi gió nó mới có xíu xiu mùi thôi

thichlexus

Xe điện
Thoát sàn cản mùi là loại như thế nào, cụ có ảnh hay mô tả loại giúp em với

_MeoTom_

Xe tăng
Em đang tìm thợ xử lý cái nhà vs ở CC, bị mùi quá mà ko rõ nguồn do đâu. Cụ nào biết thợ tốt và nhiệt tình giới thiệu giúp em. Tks

hm.tuan

Xe điện
Nhièu cụ làm nhà vs rõ đắt tiền mà bỏ qua tình huống bị tắc ống thoát.
Nhà em dù các đây hơn chục năm rồi, nhưng em chấp các kiểu tắc, xì hơi luôn. Thiết bị y nguyên như bình thường ko thêm gì cả.

Thơm_ vinhouse

Xe máy
Website
vesinhvinhouse.com.vn
Thoát sàn gì thì cũng mùi nếu thiết kế nhà đó kém bị bốc mùi cống lên cụ ạ :D
tòa nhà em theo thiết kế thì cứ gọi là su phụ của bốc mùi ko ngủ nổi. nhưng e thay thoát sàn cái là ăn ngon ngủ ngon cụ ạ

mr.l0nely.184

Xe điện
Làm như này cho các đường thoát sàn, lavabo, chậu rửa bát,… (các hệ thoát k phải bồn cầu)

Bệt thì vã thêm quả này:

Chấp hết tất cả các thể loại mùi, tắc😷

autorun

Xe tăng
Cụ cứ kiểm tra hết lại 1 lượt, 80% do hở khe xí bệt (bôi lại keo silicon hoặc xi măng trắng), 20% do ruột mèo thoát sàn hoặc lavabo, bồn tắm (sửa lại ruột mèo hoặc các đường thoát nước của lavabo, bồn tắm)

mr.l0nely.184

Xe điện
tòa nhà em theo thiết kế thì cứ gọi là su phụ của bốc mùi ko ngủ nổi. nhưng e thay thoát sàn cái là ăn ngon ngủ ngon cụ ạ
Đường thoát k có bẫy nước ngăn mùi rồi. Khu cụ bàn giao lâu chưa mà thiết kế kiểu nhà đất cổ điển vậy ạh?
Cụ thớt nhà đất chắc cũng xây lâu rồi& hệ thống k có bẫy mùi, thông tắc+ trục thông khí k có (hoặc có nhưng tk k chuẩn nên làm việc kém hiệu quả). Bệnh này bắt bệnh online thì khoai hơn cả củ Ráy 😷. Có tgian thì cụ tự tìm dần theo phương pháp loại trừ thoai. K nữa thì tìm thợ. Giờ cứ kiểm tra lại lần lượt từ thoát sàn, thoát chậu, bệt xem có hở k? Nếu hở thì xử lý bằng cách lắp lại cho chuẩn, đầy đủ zoăng, keo làm sao cho kín. Thêm nữa là kiểm tra đường thông gió của quạt hút wc, nhiều nhà chỉ có ống từ quạt đâm vào HKT, còn trong trục Kt k có ống nối thẳng lên sân thượng mà cho thổi luôn vào hộp đó, đã có nhiều nhà bị mùi từ HKT xông ngược lại.

Anhdex

Xe tăng
Đường thoát k có bẫy nước ngăn mùi rồi. Khu cụ bàn giao lâu chưa mà thiết kế kiểu nhà đất cổ điển vậy ạh?
Cụ thớt nhà đất chắc cũng xây lâu rồi& hệ thống k có bẫy mùi, thông tắc+ trục thông khí k có (hoặc có nhưng tk k chuẩn nên làm việc kém hiệu quả). Bệnh này bắt bệnh online thì khoai hơn cả củ Ráy 😷. Có tgian thì cụ tự tìm dần theo phương pháp loại trừ thoai. K nữa thì tìm thợ. Giờ cứ kiểm tra lại lần lượt từ thoát sàn, thoát chậu, bệt xem có hở k? Nếu hở thì xử lý bằng cách lắp lại cho chuẩn, đầy đủ zoăng, keo làm sao cho kín. Thêm nữa là kiểm tra đường thông gió của quạt hút wc, nhiều nhà chỉ có ống từ quạt đâm vào HKT, còn trong trục Kt k có ống nối thẳng lên sân thượng mà cho thổi luôn vào hộp đó, đã có nhiều nhà bị mùi từ HKT xông ngược lại.
Nếu bị xông ngược do HKT thì xử lí kiểu gì cụ . Đập ra làm lại em ko nói nhé 😂

mr.l0nely.184

Xe điện
Nếu bị xông ngược do HKT thì xử lí kiểu gì cụ . Đập ra làm lại em ko nói nhé 😂
Muốn đập thì lại phải chịu chơi& chịu chi nên E cũng chả tư véo phương án đập& đục. Mùi từ HKT thì chỉ có bỏ đường đó& xử lý kín nó lại cho nó phi thẳng lên trên. Còn việc thông khí wc sau khi bỏ& bịt đường đó thì lại phải thực tế. Nếu WC đó có vách tường nào mà phía ngoài có khoảng kgian trống thì khoét tường& lắp quạt hút gắn tường ở đó.

Thơm_ vinhouse

Xe máy
Website
vesinhvinhouse.com.vn
quả thiết kế hết nc chấm cụ ạ, mưa to nước còn phụt ngược lên như vòi tưới cây tự động ngập cả ban công lẫn bùn đất đen cơ

Anhdex

Xe tăng
Muốn đập thì lại phải chịu chơi& chịu chi nên E cũng chả tư véo phương án đập& đục. Mùi từ HKT thì chỉ có bỏ đường đó& xử lý kín nó lại cho nó phi thẳng lên trên. Còn việc thông khí wc sau khi bỏ& bịt đường đó thì lại phải thực tế. Nếu WC đó có vách tường nào mà phía ngoài có khoảng kgian trống thì khoét tường& lắp quạt hút gắn tường ở đó.
Khó rồi nếu đúng từ HKT nhà em chắc chỉ có nước đập HKT thôi 😀

mr.l0nely.184

Xe điện
Khó rồi nếu đúng từ HKT nhà em chắc chỉ có nước đập HKT thôi 😀
Giờ cụ cứ bịt thử cho kín đường đó lại là biết phải nó hay k? Và nếu là mùi từ đó thì cụ mở ống dẫn nối vào đó và ngửi thử thì cũng đánh giá được. Khi nào thấy mùi trong wc thì mở đường đó để ngửi trực tiếp. Mùi nếu xuất phát từ đó thì nó sẽ nồng đậm hơn😷.
Nói chung là trừ khi có nhiều phương án để xử lý thì còn có lựa chọn. Còn chỉ có 1 p.a là đập thì … cũng đành😭
quả thiết kế hết nc chấm cụ ạ, mưa to nước còn phụt ngược lên như vòi tưới cây tự động ngập cả ban công lẫn bùn đất đen cơ
Kiểu thi công mất dạy ăn bớt cắt xén đây mà. Mưa to k kịp thoát là nước từ trục chính nó phọt ngang sang đường nhánh đón nước thoát bancon nhà cụ🤭. Kiếm loại phễu thoát sàn có nắp chặn đóng mở tự động ở đáy phễu cắm vào đó thôi. Nó tạo thành cái van 1 chiều, chỉ cho nước đi từ 1 hướng.

con dơi 141

Xe điện
Đường thoát có ống thông hơi chưa cụ nhỉ? Với lại quạt thông gió nối có nối chung với ống thông hơi của đường thoát, phốt ko? Em ko nghĩ thoát sàn vì nếu thế thì đơn giản quá.

Anhdex

Xe tăng
Thoát sàn em mua loại chống mùi rồi . Bệt hôm rồi cũng bóc lắp lại .Thi thoảng nó mới bị nên e đang nghi do HKT xông ngược 😬

Gừng

Xe container
Chả là nhà vệ sinh nhà em tầng 3 lâu lâu bốc mùi chua kinh khủng trong khi tầng 1-2 lại không bị 😅 em có đổ men vi sinh rồi không hết . Các cụ thông thái biết nguyên nhân cách xử lí chỉ dùm em với . Em cám ơn !

chú mua cái này lắp vào dưới thoát sàn tầng 3, chịu khó đục trần thạch cao ra tí vậy

quanghuy_xd

Xe tải
Cái nhà vệ sinh của cụ chủ đã ở lâu chưa? Gần đây có động chạm gì đến nó không? Nếu ở lâu rồi, không động chạm gì nhà vệ sinh mà tự nhiên có mùi chua thì có thể không phải là thoát sàn hay ở bệt đâu. Sàn hay bệt nó có mùi đặc trưng lắm, không phải là mùi chua. Nhà cháu trước cũng có mùi chua khó chịu kinh khủng, tìm mãi hóa ra là do cái dép trong nhà vệ sinh, dùng dép xốp kiểu tổ ong, nó bị chua cái nhựa bên trong dép. Cụ kiểm tra thử xem.