Nhờ các cụ mợ tư vấn đi MCC

hoangminh3B

Xe tăng
Chào các cụ mợ
Sang tuần em có kế hoạch đi Mù Cang Chải trong 2 ngày thứ 7 và chủ nhật (15-16.9). Các cụ mợ thông thái cho em hỏi đường đi (em dự tính đi quốc lộ 32) có vấn đề gì không (em đi xe gầm thấp), thời tiết trên đó như thế nào? các điểm tham quan nổi bật? chỗ ăn và chơi ah. EM rót rượu sẵn hầu các cụ ah

denmuon

Xe buýt
ngày 1 đi túc tắc, thanh sơn -suối giàng- nghĩa lộ chơi: tắm ở bản hốc - ăn: An rắn ở đường hoa sen, xòe ở bản nghĩa an, thăm đồn pú trạng. ngủ ở miền tây, mường lò, nghĩa lộ...
Ngày 2 dậy sớm qua tú lệ chơi tí cho biết, mù cang chải, và quay ngược về hà nội, đường xá dễ chịu xe nào đi cũng ok

Muomchua

Xe điện
Lạy hồn, chỗ này nó bỏ lâu lắm rồi, tháng 6 mới rồi bọn em vào toàn cứt trâu ở suối, chẳng còn gì cả, mặc dù phía ngoài đường cái vẫn có cái bảng chỉ dẫn vào suối Bản Hốc 500m.

denmuon

Xe buýt
Chắc mấy hôm nước to sỏi nó che mất chỗ nước nóng phun lên rồi. Mình thấy tắm ở bản Hốc là sướng nhất, cùng với dân sở tại luôn, vừa tắm vừa nói chuyện vui vẻ, không gian rộng rãi, thiên nhiên. Rồi người dân cũng thuê máy xúc để vét ra thôi. Mình thích nhất tắm ở bản Hốc (nhất trong những nơi tắm nước nóng mà đã từng)