[Funland] Nhờ các cụ ,mợ tư vấn mua bảo hiểm sức khỏe cho bé nhà em.

vlife

Xe hơi
Website
www.muabaohiemonline.net

Cumotk

Xe hơi
Cháu cũng có nhu cầu BHSK cho cả nhà:
F1> 3 tuổi
F2< 1 tuổi
2VC trong độ tuổi 30-40

Cụ mợ nào làm BHSK cho cháu xin bản tóm tắt quyền lợi & phí tham gia hàng năm cho từng đối tượng/ cả nhà để cân nhắc với ạ. Thông tin xin các cụ mợ gửi giúp cháu: tannq@ymail.com. Cháu sẽ liên lạc lại khi chốt được nhà cung cấp phù hợp với đk kinh tế nhà cháu.

Liberty.HN

Xe hơi
F1> 3 tuổi
F2< 1 tuổi
2VC trong độ tuổi 30-40

Cụ mợ nào làm BHSK cho cháu xin bản tóm tắt quyền lợi & phí tham gia hàng năm cho từng đối tượng/ cả nhà để cân nhắc với ạ. Thông tin xin các cụ mợ gửi giúp cháu: tannq@ymail.com. Cháu sẽ liên lạc lại khi chốt được nhà cung cấp phù hợp với đk kinh tế nhà cháu.

Em inbox gói của Lib cho cụ rồi đấy ạ. Cụ xem xét có gì chưa rõ cứ bảo em nhé.

ạc má nì

Xe tải
Website
vietlife.com.vn
F1> 3 tuổi
F2< 1 tuổi
2VC trong độ tuổi 30-40

Em vừa gửi chương trình bảo hiểm qua mail cho cụ rồi đấy ạ .Em thấy chương trình đấy là phù hợp với nhu cầu của cụ rồi đấy ạ ,cụ check mail rồi có gì mail lại cho em nhé ;;)

Marula

Xe tải
Công ty cháu bán bảo hiểm cho F1, F2 không yêu cầu mua cùng với bố mẹ đâu ạ. Có cụ mợ nào quan tâm cứ nháy cho cháu số ĐT ở chữ ký, cháu sẽ tư vấn và giảm phí cho các cụ mợ kha khá

safenoodles

Xe cút kít
Các cụ cho em hỏi: Các cháu bé đã có bảo hiểm y tế mua ở trường rồi. Nếu dưới 6t thì miễn phí.
Việc mua bảo hiểm nhân thọ với tiết kiệm tiền trong ngân hàng thì em thấy nhiều cụ mợ mua bảo hiểm cho F1 hay sao ý ạ.

Cho em hỏi cách nào khả quan và hiệu quả hơn ạ?

Liberty.HN

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi: Các cháu bé đã có bảo hiểm y tế mua ở trường rồi. Nếu dưới 6t thì miễn phí.
Việc mua bảo hiểm nhân thọ với tiết kiệm tiền trong ngân hàng thì em thấy nhiều cụ mợ mua bảo hiểm cho F1 hay sao ý ạ.

Cho em hỏi cách nào khả quan và hiệu quả hơn ạ?
Thật ra cái bảo hiểm y tế ở trường thì không được bao nhiêu đâu cụ ạ. Với lại ở VN thủ tục ằng tà là nhằng nên việc sử dụng được đôi khi cũng không phải dễ dàng. Đúng là dưới 6t thì được miễn phí, quan trọng là miễn phí cái gì ạ. Và nếu miễn phí tại sao rất nhiều nhà phải đưa con đi khám chữa bệnh dịch vụ, và tốn rất nhiều tiền miễn là đổi lấy sự thuận tiện và chất lượng.
- Việc mua bảo hiểm nhân thọ và tiết kiệm tiền ngân hàng thì vẫn có 1 công thức phổ biến trên thế giới và mới phổ biến ở VN. Khoảng 10-20% số tiền tiết kiệm hàng năm ma BHNT và số tiền còn lại gửi ngân hàng hoặc đầu tư. Lí do:
- Thứ nhất : Cụ gửi ngân hàng hoặc đầu tư thì cụ vẫn có lãi sinh ra hàng tháng, hàng năm đảm bảo tài chính gia đình và phòng khi cần việc cấp bách. Tuy nhiên vì lãi suất ngân hàng cũng bấp bênh và đỏng đảnh như con gái nên cũng chẳng biết thế nào mà lần. Nói thật là gửi ngân hàng giai đoạn này thì chỉ gọi là nhờ ngân hàng giữ tiền hộ thôi ạ
- Mua BHNT khoảng 20%, ngoài giá trị bảo vệ, BHNT cũng có giá trị tiết kiệm nhưng cũng không đáng kể. Nên mua cho người trụ cột chính. Ví dụ cụ là trụ cột cụ mua bảo hiểm cho cụ hẳn 2 tỉ đi. Nới gở chứ cuộc sống bây giờ xô bồ như thế, ai biết trước chữ ngờ phải không ạ. Ta ra đi thì nên để lại cái gì đó cho vợ con chứ. Cái bất cập của BHNT là thời gian quá dài, 10 năm, 20 năm thậm chí lâu hơn cộng với dịch vụ khách hàng chưa tốt nên khiến khách hàng dễ nản và bỏ giữa chừng + chấp nhận mất tiền. Trừ một số anh rủi ro( hoặc may mắn) nhận được tiền BH trước hạn.

Nếu có điều kiện thì tham gia cả 2 cụ ạ, còn không thì nên lựa chọn. Cái thiết thực nhất thì vẫn là cái bảo hiểm sức khỏe cho cả nhà, ở VN chẳng ai mong dùng được cái thẻ BHYT để nhận quyền lợi đâu ạ.

Chúc cụ có được sự lựa chọn sáng suốt :D

Marula

Xe tải
Cái bảo hiểm sức khỏe là để dùng hàng năm, để cho vợ chồng con cái được đi khám chữa bệnh cho thoải mái. Còn bảo hiểm nhân thọ để dùng lâu dài. Em thấy dù thu nhập thấp vẫn nên mua một chút BH nhân thọ coi như của để dành.

159

Xe hơi
Nhà em có 5 người 3 trẻ độ tuổi 1,7,11t bố mẹ 30-40t, nhờ các bác tư vấn bảo hiểm y tế, có thể đóng nhiều năm càng tốt. Thank

Liberty.HN

Xe hơi
Nhà em có 5 người 3 trẻ độ tuổi 1,7,11t bố mẹ 30-40t, nhờ các bác tư vấn bảo hiểm y tế, có thể đóng nhiều năm càng tốt. Thank
Bảo hiểm y tế thì đóng năm 1 thôi cụ ạ, em cũng đang tư vấn cho nhiều cụ trên này lắm. Cụ quan tâm inbox em cái email của cụ em gửi thông tin cho cụ ạ.

vlife

Xe hơi
Website
www.muabaohiemonline.net
Cụ thử châm cứu cái Bảo việt healcare xem dư lào nhá. Hiện tại bên em đang có chương trình 0ff 20% đăng ký trước ngày 25/7. Nếu có thể ib cho email email để gửi thông tin chi tiết.
Cảm ơn cụ

meoyeu29

Xe hơi
Em thấy bảo hiểm của bảo việt rất tốt,thanh toán rất nhanh

Marula

Xe tải
Bên nhà em dạo này cũng đẩy mạnh BIC Healthcare đấy ạ. Liên kết với Vinmec, Việt Pháp, Hồng Ngọc, Thu Cúc, Đại Học Y, Nhi Trung Ương tự nguyện A... Phí thì cũng same same các bên khác nhưng ưu điểm là không bắt trẻ em mua kèm người lớn đâu ạ. Về giảm phí thì không bao giờ quá 20%, cũng rất ít khi bán theo nhóm. Chi trả thì cũng như các bên khác ( từ lúc nhận đủ hồ sơ là sẽ chi trả trong vòng 15 ngày). Cụ/ mợ nào quan tâm mà mua của em thì em sẽ tư vấn 24/7 về các thức thu thập hồ sơ, dấu má, đơn thuốc ... khi các cụ/ mợ cần ( ở một số bệnh viện việc lấy được đủ hồ sơ cũng phiền lắm ạ, đặc biệt là bv công)

Marula

Xe tải
Tất cả các hãng bảo hiểm đều tăng phí khi khách hàng tái tục có tổn thất các cu/ mợ ạ. Do đó, đa phần khách hàng sẽ cân nhắc sẽ tái tục hay là chạy sang mua bên khác. Nếu mà mua bên khác thì thời gian chờ lại bị tính lại từ đầu.

Chỉnh sửa cuối:

Liberty.HN

Xe hơi
Khách hàng mà đọc được cái này của mợ Marula xong phải mua bảo hiểm mắt đầu tiên :D

Marula

Xe tải
Em bán bảo hiểm sức khỏe nên em chỉ mong các cụ/ mợ cùng gđ khỏe thôi :D

alex_vt93

Đi bộ
mình cần mua Bảo hiểm sức khỏe (ko cần thai sản) cho mẹ - 45 tuổi và ông, bà - trên 65 tuổi. Yêu cầu chính sách chi trả nhanh, ko rườm rà, có hiệu lực ngay sau khi ký hợp đồng. Phủ sóng được các trung tâm chữa trị tốt nhất Việt Nam. Chi trả được cho nhiều loại bệnh, mức chi trả cao. Hiện tại mình đã có bảo hiểm PVI Care do cty đóng. Mình muốn sau khi mua bảo hiểm sẽ ko phải đắn đo mỗi khi đưa người thân đi khám, chữa bệnh. Mức giá cao chút vẫn được. Ưu tiên gói Bảo hiểm sức khỏe của cty nào có chính sách thoải mái.
Mong nhận được bảng giá và tư vấn tại email : alex_vt93@yahoo.com.vn

vlife

Xe hơi
Website
www.muabaohiemonline.net
mình cần mua Bảo hiểm sức khỏe (ko cần thai sản) cho mẹ - 45 tuổi và ông, bà - trên 65 tuổi. Yêu cầu chính sách chi trả nhanh, ko rườm rà, có hiệu lực ngay sau khi ký hợp đồng. Phủ sóng được các trung tâm chữa trị tốt nhất Việt Nam. Chi trả được cho nhiều loại bệnh, mức chi trả cao. Hiện tại mình đã có bảo hiểm PVI Care do cty đóng. Mình muốn sau khi mua bảo hiểm sẽ ko phải đắn đo mỗi khi đưa người thân đi khám, chữa bệnh. Mức giá cao chút vẫn được. Ưu tiên gói Bảo hiểm sức khỏe của cty nào có chính sách thoải mái.
Mong nhận được bảng giá và tư vấn tại email : alex_vt93@yahoo.com.vn
Hiện tại các chương trình bảo hiểm sức khỏe đều giới hạn độ tuổi tham gia mới. Bởi vậy với độ tuổi trên 65 thì không đáp ứng được cho cụ rồi. Còn độ tuổi 45 em sẽ gửi cụ tham khảo nhé. Tks!

alex_vt93

Đi bộ
Hiện tại các chương trình bảo hiểm sức khỏe đều giới hạn độ tuổi tham gia mới. Bởi vậy với độ tuổi trên 65 thì không đáp ứng được cho cụ rồi. Còn độ tuổi 45 em sẽ gửi cụ tham khảo nhé. Tks!
cám ơn bạn. Hiện tại mình mới thấy bên Liberty gửi mail và bảng giá thôi. Mong lời tư vấn từ các công ty khác để mình tiện so sánh.
Email : alex_vt93@yahoo.com.vn

Liberty.HN

Xe hơi
cám ơn bạn. Hiện tại mình mới thấy bên Liberty gửi mail và bảng giá thôi. Mong lời tư vấn từ các công ty khác để mình tiện so sánh.
Email : alex_vt93@yahoo.com.vn
Không biết cụ xem xét chương trình bảo hiểm sức khỏe này đến đâu rồi? Em có thể giúp thêm được gì cho cụ không?